ลอนเล็ก VS ลอนใหญ่

0 123
น้องบุ๋มบิ๋มลากสังขารจาก ม.รังสิต เยี่ยมกันถึงซาลอนกองโจร แบบนี้ก็ต้องจัดลอนงามๆ กันซะหน่อย

มารอบนึงแล้ว ฟูหยองสะใจ แต่เริ่มคลายละ เลยมาฟูกันใหม่ หัวใหญ่กว่าเดิม

- - -

บุ๋มบิ่ม ผมเส้นขนาดกลางค่อนไปทางใหญ่ ทำเคมีล่าสุดคือดัด 3 เดือนที่แล้ว สุขภาพปลายผมแห้ง

ดัดด้วยน้ำยาดัด ISO ของ Shiseido เบอร์ 2

งวดนี้ใช้แกนเล็กกว่าเดิม 1 ระดับ
ลอนที่ได้จากแกนดัดไซส์นี้ จะได้ปริงผมที่ดึ๋งดั๋งมากๆ

ผมที่เคยทำสีไว้ครึ่งปีที่แล้วดูแห้งมากแล้ว
เลยเคลือบ Nuancelle [Loreal] สี Chocolate
เพื่อให้เนื้อผมเต็มขึ้น และเป็นประกายเงางาม

... ซับผมหมาดแล้วบำรุงด้วย Loreal Elseve smoot -intense anti-frizz serum
เซรั่มเพิ่มความนุ่มลื่น ที่ไม่ทั้งความเหนียวเหนอหนะ
... เซตผมด้วย Loreal Professional tecni.art full volumn extra
มูสเนื้อแน่นมาก เหมาะกับการเซตผมที่ต้องการความพองตัว เบา และมีการจับช่อที่ค่อนข้างชัดเจน
... เมื่อผมแห้งฉีดสเปรย์ Loreal Professional tecni.art pure gloss
เป็น styling เพิ่มความเงางามที่เหมาะกับผมดัดมากๆ เพราะเป็นแบบสเปรย์

งวดนี้จริงๆ อยากให้เห็นว่า แม้ว่าน้องบุ๋มบิ๋มจะทำเคมีมาบ่อย คือ

- - -
ดัดปลายลอนใหญ่ - เว้น 3 อาทิตย์
Vผ่านไป 3 อาทิตย์
ทำสี+ไฮไลท์
Vผ่านไป 3 เดือน
ดัดลอนกลาง
Vผ่านไป 3 เดือน
ครั้งนี้... ดัดลอนเล็ก
- - -

แต่สุขภาพก็ยังค่อนข้างสมบูรณ์ สังเกตได้จากลอนที่สม่ำเสมอและปริงตัวดีคับ
... เทคนิคง่ายๆ เลยคือดูแลบำรุงผมหลังทำเคมีอย่างสม่ำเสมอคับ

น้องเบลล์ ผมเส้นใหญ่มากที่สุด เคยไปดัดมา 4 เดือนแล้ว สุขภาพผมยังแข็งแรงดีอยู่

อยากได้ลอนใหญ่แบบไม่ฟู เลยดัดด้วยแกนกลางและใหญ่ ผสมกัน โดยใช้น้ำยาดัด ISO ของ Shiseido เบอร์ 2

ต้องผมเส้นใหญ่จริงๆ ลอนถึงจะตีวงกว้างได้ขนาดนี้คับ

... ซับผมหมาดแล้วบำรุงด้วย Loreal Elseve smoot -intense anti-frizz serum
เซรั่มเพิ่มความนุ่มลื่น ที่ไม่ทั้งความเหนียวเหนอหนะ
... เซตผมด้วย Trevor Sorbie Cur Cream
เนื้อครีมเข้มข้น ช่วยในการเน้นให้ลอนกระชับ เด้งดึ๋งมากขึ้น
... เมื่อผมแห้งลูบ Loreal Professional tecni.art gloss polish
เป็น styling เพิ่มความเงางาม ใช้จับปลายผมให้เข้าช่อ ไม่ชี้ฟู และขึ้นเงา

เคสนี้อยากได้ดูว่าถ้าผมเส้นใหญ่มากที่สุด และสุขภาพดี ลอนใหญ่เด้งดุจม้วนเบบี้ลิส ก็ไม่หนีไปไหนเสีย
... แต่ก็ต้องเซตผมด้วยนะจ๊ะ

ลอนเล็ก VS ลอนใหญ่

จับมาชนกัน

ความเหมือนที่แตกต่าง อุอุ

https://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sushiboy69&month=10-02-2008&group=1&gblog=126

เดี๋ยวจะอัพเรื่องการบำรุงอีกทีนะคร้าบ ขอบคุงทุกคอมเม้นท์เลยคับ

sushiboy69

sushiboy69

เด็กหัวโปก

FULL PROFILE