ใครรู้จักผลิตภัณฑ์ "อภัยภูเบศร์" บ้างคะ

ในร้านขายยาบางร้านมีของยี่ห้อนี้ขาย
ก็เลยอยากลองดูสมุนไพรไทยบ้าง
แต่ยังไม่กล้าซื้อ เปิดดูทางอินเตอร์เนต
ก็ยังมีคนมา รีวิว ไม่เยอะเท่าไหร่
สาวจีบันจะรู้จักกันบ้างหรือเปล่านะ สมุนไพรไทย..
อยากลองโลชั่นขมิ้นชัน กับสคลับขัดผิวมะละกอจัง...

ผลิตภัณฑ์อภัยภูเบศร กำเนิดจากโรงพยาบาลอภัยภูเบศรที่ปราจีนบุรีจ้า แรกๆ มีผลิตภัณฑ์ไม่มากนัก (ตอนที่เราเคยทำงานอยู่ที่โน้นอ่ะนะ) ทำกันเองในตึกเล็กๆ ควบคุมคุณภาพโดยเภสัชกรจ้า แต่ตอนนี้เห็นมีที่น่าสนใจออกมาเพียบเลย เราก็เพิ่งไปถอยโลชั่นแตงกวา ครึมทาหน้า และก็ครึมล้างหน้ามะขามมาใช้...ได้ยินว่าครึมมะขามดีอ่ะนะ

ใช้ดีจ้า ของ รพ ที่ปราจีนบุรี มีขายทั่วไปตามร้านโอทอปค่ะ ยาแก้ไอมะขามป้อมดี ครีมล้างหน้ามะขามก็ดี แล้วก็มีพวกยาสมุนไพรต่าง ๆรวมถึง แชมพู โลชั่น ครีมอาบน้ำ ด้วยมีหลายอย่างนะ แต่ก็ยังไม่เยอะมากสินค้าเค้าโอเคน่ะ

เราเคยไปที่โรงพยาบาลอภัยภูเบศ ชอบสครับที่เป็นผงขมิ้นอ่ะ เพื่อนๆเราก้อซื้อมาใช้เยอะแยะเลย

เป็นของปลอดภัยค่ะรับรอง

ชอบโลชั่นแตงกวาค่ะ หอม นุ่ม

ครีมทสหน้าแตงกว่า   ดีมั๊กๆๆๆ

อาจารเพื่อน เค้าเป็น คนญี่ปุ่น เค้าใช้ ตัวนี้

นานนนนนนนนนนมั๊กๆๆๆ ใช้แล้วหน้าม่ะแก่  เพื่อนเราเลยใช้ตาม  แล้วเรา ก็เลยใช้ตาม

หน้าชุ่มมมมชื่นนนนนน  ของไทยไม่แพ้ ใคร ในโลก จร้า......

....ชอบ อภัยภูเบศ ม้ากกกกมากกกกก.....

ครีมทสหน้าแตงกว่า   ดีมั๊กๆๆๆ

อาจารเพื่อน เค้าเป็น คนญี่ปุ่น เค้าใช้ ตัวนี้

นานนนนนนนนนนมั๊กๆๆๆ ใช้แล้วหน้าม่ะแก่  เพื่อนเราเลยใช้ตาม  แล้วเรา ก็เลยใช้ตาม

หน้าชุ่มมมมชื่นนนนนน  ของไทยไม่แพ้ ใคร ในโลก จร้า......

....ชอบ อภัยภูเบศ ม้ากกกกมากกกกก.....

แล้วหน้าเป็นกระใช้ครีมสูตรไหนดีคะ

ชอบเจลล้างหน้าเปลือกมังคุดค่ะ หน้าดูขาวใสขึ้นด้วยนา
ว่าจะลองครีมล้างหน้ามะขามเป็นตัวต่อไป

ชอบๆเหมือน ค.ห. 3 อ่ะค่ะ ผงขัดหน้าเหลืองๆอ่า
ตอนนี้ใช้2ตัวครีมล้างหน้ามะขามใช้แล้วหน้าใสดีค่ะ อิอิคนอื่นทักอ่ะนะ
ส่วนอีกอันครีมบำรุงลดเลือนริ้วรอยมะขามป้อมไม่แพงมากหลอดละ140 บาทใช้แล้วให้ 9/10หน้าดูตึงกระชับขึ้นกลิ่นธรรมชาติดี ซึมง่ายไม่มัน ลองดูค่ะ
สงสัยต้องลอง

ใช้สบู่เปลือกมังคุดฟอกตัวอยู่ค่ะ สะอาด สดชื่น ดีค่ะ ใช้มา 2 โหลแล้วค่ะ

โหว น่าใช้จังเลย

ครีมแตงกวาด้วยค่ะ นุ่มๆดี
ใช้ดีค่ะ หลายๆตัวเลยจ้า คนปราจีนขอคอนเฟิร์มค่ะ รับรองจ้า
เราว่าเลิศค่ะ ใช้เจลล้างหน้าแตงกวา หน้าขาวมาก รุ้สึกสะอาดสดชื่นด้วย

ปล.นิดนึงนะคะเคยทานยาแก้ไอที่เป็นมะแว้งอ่ะ ชุ่มคอ ได้ผลค่ะ

ตอนนี้ใช้สบู่เหลวชมิ้นของ อภัยภูเบศร์ อยู่ค่ะ คุณแม่แนะนำให้ใช้
ใช้ดีค่ะ ผิวไม่แห้งตึงด้วย ^0^  บรรเทาอาการแพ้ได้ด้วยค่ะ

เมื่อก่อนเคยใช้ค่ะ ค่อนข้างดีน๊าา

ต้องกลับไปใช้อีกครั้งซะแระ หุหุ
เราเคยใช้สบู่เหลวขมิ้นกับมะขามค่ะ ชอบๆ หอมอ่อนๆ ผิวไม่แห้งตึงด้วย
แล้วใช้สบู่แต่งกวาล้างหน้าจะดีไม่ ครับ คือว่าผมคิดว่าจะใช้ได้กับตัวอย่างเดียวอ่าครับ
เอมบลิก้าพลัส ดีมากเลยค่ะ หน้าดีขึ้นมาก แบบไม่ต้องง้อรองพื้นเลย ชอบมาก ถูกและดี

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น