ใครเคยซื้อเสื้อผ้าทางเน็ตบ้างคะ ?

อยากสอบถามคะว่าใครเคยซื้อเสื้อผ้าทางเน็ตบ้างคะ
แล้วซื้อมาแล้วได้เสื้อผ้าที่สภาพดีตรงกับในรูปที่เจ้าของร้านบอกรึปล่าว
หรือว่าได้เสื้อผ้าสภาพแย่ ไม่ตรงกับในรูปบ้างคะ
พอดีว่าสนใจอยากจะซื้อเสื้อผ้าในเน็ตเพราะเห็นว่าบางตัวมาจากเกาหลีแล้วก็สวยดีด้วย
เลยอยากจะลองซื้อดูแต่ก็กลัวได้เสื้อผ้าที่ไม่ตรงตามที่เห็นในรูป
เฮ้อ..แล้วยังงี้จะทำยังไงดีเนี่ย ไปเดินซื้อหลายร้านดูก็ไม่เห็นมีตัวไหนสวยเหมือนในเน็ตที่ดูเลย

แล้วแต่เว๊บที่เราซื้อค่ะ บางร้านก็เหมือนจริงๆ บางร้านก็ไม่เหมือน เอารูปมาแปะให้มันน่าซื้อเท่านั้นเอง แต่เป็นของใหม่หมดค่ะ ส่วนตัวแล้วเราเคยซื้อทั้ง 2 แบบคือ แบบแรก ของยี่ห้อจากเกาหลีเรย เนื้อผ้า และยี่ห้อ (ป้ายตรงคอ)ตรงกันค่ะ เนื้อผ้าดีสมกับราคา อีกแบบนึงคือ แบบเกาหลีแต่ผลิดในนี้ เนื้อผ้ามันจะไม่ดีเท่าที่ควร ถ้าจะซื้อจากเน๊ตจริงๆและอยากได้ยี่ห้อจากเกาหลีจริงๆ แนะนำให้ซื้อน้อยๆในครั้งแรกค่ะ เพราะเราจะได้รู้ว่าร้านนี้ของดีจริงรึเปล่า แล้วค่อย เพิ่มขึ้นในครั้งต่อไป ถ้าไม่ดีจะได้ไหวตัวทัน เปลี่ยนร้านได้ ไม่เสียใจและเสียเงินค่ะ

เราซื้อค่ะ บ่อยมากทุกอย่างเลย 55+ คือบางอันจะเหมือนบางอันจะไม่เหมือนอะ เราก็สอบถามก่อนอะค่ะ ว่าผ้าเป็นแบบไหนแต่ส่วนมาก เรานะ ซื้อพวกพรีเกาหลีนะ ผ้าไม่ดีเลยง่า บางตัวนะเซงเป็ดแต่มันก้น่ารักดี

แต่บางอันก้ดูดีกว่าในรูปอีก ยังไงต้องดูดีๆก่อนอะค่ะว่า สมราคาตามที่เราต้องการหรือยัง ^^
เคยได้แต่ของไม่ดี เซ็ง เลิกซื้อทางเน็ตแล้วค่ะ

เคยซื้อ 2-3 ครั้ง(คนละร้าน)  และไม่เคยได้แบบที่โชว์ในรูปเลย  แอบเซ็งส์  เลยเลิกซื้อในเนต  หันมาเดินตามแพลตตินัม  เมเจอร์ รัชโยธิน  ยูเนี่ยนมอลล์  ดีกว่า

สั่งนะ สภาพก้อโอเคเลยอ่ะ เหมือนกับรูป

ตั้งแต่สั่งผ่านเนต ยังไม่เคยเจอร้านไม่ดีเลย

แต่ต้องรอนาน บางร้านก้อนานมาก เป็นเดือนเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น