แต่งเค้ก หลากหลายแบบ

แต่งเค้ก หลากหลายแบบ

ช่วงนี้ได้แต่งเค้กบ่อยมาก ทั้งเค้กปีใหม่ วันเกิด กะเค้กแค่อยากสวย เลยเอามาให้ชมเป็นไอเดียกันนะคะ

หงส์คู่ ชู้รัก
วิธี
1.ปาดบัตเตอร์ครีมให้เรียบ ใช้ไพ่รอยตัดหยักปาดลายขอบเค้ก
2.ผสมสีเหลืองและขาวให้เหลือบกันเวลาบีบออกมาจะได้ลาย 2 สี ใช้หัว 27 บีบลายก้นหอยเป็นขอบเค้ก
3.ผสมสีชมพูแดงและขาว ใช้หัว 104 บีบเป็นดอกกุหลาบ
โคนขาวกลีบชมพูแดง
4.ตกแต่งลวดลายใบไม้ ด้วยห้ว 68
5.บีบตัวหงส์ หัว 7
6.หัว 2 ลากเส้นเป็นลายน้ำ

Village
วิธี
1.ปาด บัตเตอร์ครีมให้เรียบ
2.ใช้ครีมผสมช็อกโกแลต ทำลายเป็นเหมือนต้นไม้โดนตัดขวาง
3.ผสมสีเขียวใส่หัวเบอร์ 2 บีบ เป็นกอหญ้า
4.ใส่เจลาตินสีฟ้าเป็นบ่อน้ำ
5.ตกแต่งด้วยน้ำตาลไอซิ่ง รูปบ้านและสัตว์ต่างๆ

พวงแสดเถา
วิธี
1.ปาดบัตเตอร์ครีมให้เรียบ ใช้ไพ่รอยตัดหยักปาดลายขอบเค้ก
2.ใช้หัว 102 บีบกลีบดอกสลับสี เหลือง ส้ม ชมพู เป็นช่อ 3 ช่อ
3.แซมใบไม้เล็กๆด้วยหัว 68

-ถ้าเค้กก้อนใหญ่มากก็สามารถเพิ่มจำนวนช่อได้ตามต้องการ

Almond Lemon cake
วิธี
1.ปาดวิปปิ้งครีมให้เรียบ
2.แต่งขอบข้างด้วย อัลมอนด์สไลด์บดหยาบคลุกกับผงโกโก้
3.บีบวิปปิ้งครีมเป็นวง บนหน้าเค้ก เว้นช่องสลับไว้
4.บีบครีมมะนาวลงในช่องระหว่างวิปปิ้งครีม
5.ตกแต่งด้วยตุ๊กตาไอซิ่ง

The Garden
วิธี
2.แต่งขอบบนด้วย หัว 27 บีบครีมขาว
3.แต่งขอบล่างด้วย 27 บีบครีมสลับสีฟ้า-ขาว ทำอุบะห้อยสีฟ้าด้วยหัว 102
4.ใช้หัว 104 ทำดอกกุหลาบสีส้มสด
5.หัว 27 และ 14 บีบเป็นช่อดอกเล็กคละสี ฟ้า ชมพูให้ทั่ว เน้นการเลื้อยของช่อดอก

Rose Rose
วิธี
2.แต่งขอบบนและล่างด้วย หัว 14 บีบครีมขาว-ส้ม
3.ใช้หัว 104 ทำดอกกุหลาบสีส้ม เหลืองวางเป็ยช่อ
4.หัว 68 ทำใบไม้แซมทุกช่อดอก

Pool Kid
วิธี
2.แต่งขอบข้างด้วยไอซิ่งหลากสี
3.ใช้เจลใสผสมสีฟ้าทำบ่อน้ำ และตกแต่งด้วยตุ๊กตาไอซิ่ง

Chocolate Cherry
วิธี
1.ราดช็อกโกแลตฟัดจ์คลุมเค้ก
2.แต่งขอบล่างด้วยงิปปิ้งครีม
3.แต่งหน้าด้วยไวท์ช็อกโกแลตและเชอร์รี่ชุบดาร์คช็อกโกแลต

Sweetie
วิธี
1.เป็นการประยุกต์จากก้อนใหญ่ โดยการตัดออกมาเป็นสามเหลี่ยมแล้วแต่งมุมใดมุมหนึ่ง

ปล. รู้แล้วชิมิ ว่าทำไมมดหายหน้าไปนาน ก็ยุ่งมากๆๆๆๆเลยค่ะ

พี่มดแต่งหน้าเค้กเก่งมากๆ นับถือๆ
โห พี่มดดี้เก่งจังค่ะ สวยทุกหน้าเลย  ชอบชื่อ หงส์คู่ชู้รัก จัง ก๊ากกก
ปล.อยากกิน chocolate cherry อะพี่มด น้ำลายไหล อิอิอิ
สวยๆทั้งนั้นเลยคะ
ทานไม่ลงเลย

><

ชอบ Chocolate Cherry มากมาย
สวยสุดๆเลยคะ
โอ้วววว..
เค้กช็อคน่ากินที่ซู้ดดดดดดดดด
แต่นี่มันเที่ยงคืนกว่าแร้ววว
แง่มๆ
อยากกินจัง แต่ไปนอนดีก่า

สวยมากๆๆ น่ากินที่สุดในโลกเล้ยยย ขนาดกินอาหารเช้าแล้วนะเนี่ย พอเห็นเค้กพี่มดก็หิววว อีกแล้วค่ะ

ของชอบ ๆ ทั้งนั้น อยากกิน

เก่งจังเลยอ๊าาาา .... อยากทำได้มั่งจัง ปกติปาดเค้กยังไม่ค่อยจะเรียบเร๊ยยย
Chocolate Cherry
พี่มดขร๋าา จะสั่งเค้กร้านพี่ได้ที่ไหนค้า... เอิ๊กๆ น่าเอาไปปริ้นแล้วมองเวลากินเค้กแถวบ้าน...
น่าสนุกหว่ะแกแต่งหน้าเค้กเนี่ย กึ๋ยๆ
ใครอยากทานมาหาที่หัวหินนะเคอะ

ชอบเค้กชอคโกแลตสองอันหลังอย่างแรงค่ะพี่มด..หิว

อยากกินหมดเลย
สวยๆ ทั้งนั้นเลยอ่ะ อยากกินนนนนนนนนน

สวยมากมายค่ะ น่ากินๆๆๆทั้งนั้นเลยอ่ะ
ชอบพวงแสดเถาอ่ะค่ะ สีสวยดีค่ะ ชอบๆๆ

หนูจาอาว sweetie อ่ะ จาอาว จาอาว อิอิ หิวเลยค่ะ หน้ากินสุดๆๆ 
almond lemon ก้อน่ากินนะ

คุณมดอยู่ที่ไหนของหัวหินค่ะ ร้านชื่อว่าอะไรจะไปอุดหนุน จะพาสามีชาวอาทิตย์อุทัยไปชิม บอกมาซะดีๆ

ร้านอยู่ที่ ซ.หัวหิน 74 ค่ะ

์ำคราวหน้ากลับไปไืทยจะไปชิม ชอบมากๆ เหมืิอนกันค่ัะ

ชอบสองอันสุดท้ายจังเลยค่า

พี่มดร้านอยู่ตรงไหนอ่ะค่ะ เดือนหน้าว่าจะไปหัวหินค่ะ เลยว่าจะแวะไปง่ะ

ชอบช็อคโกแลตง่ะ
แต่งได้สวยทุกแบบเลยค่ะ อยากไปอุดหนุนจังค่ะ แต่ฟ้าอยู่ที่ต่างประเทศ ถ้าฟ้าจะขอสูตรได้มั๊ยคะ อยากได้สูตรทำเค้กมากค่ะ ที่เยอรมันหาซื้อแบบภาษาไทยไม่ได้ค่ะ มีแต่ภาษาเยอรมัน ขอบคุณมากค่ะ pattyfah@hotmail.com
ชิ้นสุดท้ายคะ น่ากินมากๆ
ชิ้นอื่นๆก็น่ากินนะคะ กินไม่หมดเลย
(กิเลสบังเกิดแล้วคะ)
โห เหนแล้วน้ำยายไยย

น่ากีนที่สู๊ดเลย
อยากินจัง

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again