เเนะนำสำหรับสาวๆๆที่(กำลัง)ดัดผมดิจิตอล

0 15
สวัสดีค่ะชื่อ ออย เป็นสมาชิกใหม่ของที่นี้
พอดีออยอยากจะเเนะนำเพื่อนๆๆที่กำลังจะดัดดิจิตอล (เรียกอีกอย่างสปาเฟิร์ม) หรือ ดัดมาเเล้ว ที่ชอบมีปัญหา
วันนี้ออยจะมาบอกค่ะ
ครอบครัวของออยทั้งญาติ(อาสะใภ้ น้าสะใภ้ ก็ด้วย)ฝ่ายหญิงจะเป็นช่างเสริมสวยหมดเลย
ออยเลยจะคุ้น หรือ เติบโตมากับร้านเสริมสวย เลยทำให้ออยได้เรียนรู้ เเละ ซึมซับเรื่องเหล่านี้เข้ามาด้วย

เเล้วส่วนมาก ปัญหาใหญ่ๆๆ ก็คือ ลูกค้าจะมาดัดดิจิตอล อยากให้ผมออกมาสวยเป็นลอนใหญ่ๆๆ
คล้ายตุ๊กตาบาบี้ ตุ๊กตาน่ารักๆๆ  เเต่ครั้งเเรกนะค่ะ
ผมที่ดัดดิจิตอลเสร็จเเล้ว ดัดใหม่ๆๆผมจะคล้าย ดัด ธรรมดา จะหยองๆๆหยิกๆเหมือนดัดเเกนธรรมดาทั่วๆไป
ตามจริงช่างจะเเนะนำว่า ไม่ต้องไดร์ฟอร่าหรอก (ไดร์ม้วนเเปรงกลมนะค่ะ) เพราะว่าถ้าได้จัดทรงดีๆๆเเล้ว
ผมที่ดัดมามันจะคลายลอนออก พูดง่ายๆๆ ยืดออกนะค่ะ ยืดออกไม่มากหรอก
อย่างปกติผมที่ดัดดิจิตอลจะอยู่ได้ 5-6เดือน เเต่ถ้าไดร์ฟอร่าครั้งเเรกผมจะ อยู่ได้ 5 เดือนกว่าๆๆ
ทางที่ดีถ้าเราไปดัดครั้งเเรก(หรือทุกๆๆครั้งที่เราดัด) เราควรไม่ไดร์ฟอร่า ส่อง หรือ เป่าเเห้งธรรมดาก็พอ (เเต่ต้องให้ช่างทำนะเดี๋ยวลอนจะคลายอีก)

หลังจากผ่านไปสัก 3 วันเราก็มาไดร์ผมได้ตามที่เราต้องการได้ค่ะ
จะไดร์ จะม้วนเบบี้ลีส (ที่ม้วนผมโดยใช้เครื่องม้วนผมทั่วไป) ได้ตามสบายค่ะ
ผมจะอยู่ทรงสวยเป๊ะเลย เพราะว่าผมเราดัดมาเเล้ว (มันมีเชื้อดัดอยู่) เวลาที่เราม้วนมันก็เป็นลอนสวยเลยค่ะ

เเต่ลูกค้าบางคนอยากสบายๆๆ สระผมเสร็จเเล้วปล่อยเลย
คนไหนอยากจะทำให้ผมเป็นลอนคล้ายๆๆ (หรือใกล้เคียง) โดยที่ไม่พึ่งช่าง
มันจะต้องจัดทรงผมค่ะ โดยจะมีตัวจับลอน(เป็นครีมตัวจับลอน) ล็อดผมไม่ให้ผมยืดออก
หรือคลายตัวออกมา

วิธีทำ  ให้มันลอนเด้ง สปริงตัวสวย คือ
จับตรงปลายผม เเล้วกำๆๆ ขึ้นไปเบาๆๆ เหมือนยกของนะค่ะ
คล้ายๆๆเรากำลังบีบสปิงนะค่ะ เเล้วผมของเราก็จะเด้งๆๆ ลอนสวยสมใจค่ะ
หวี ควรใช้หวีซี่ห่างๆๆ นะค่ะ เวลาหวีผมตอนผมเปียก
มีรูปสาวๆๆผมดัดดิจิตอลมาอวดด้วย

ใครว่าผมบ๊อบดัดไม่ได้ละค่ะ !

นึกอยากดัดผมใช่ไหมล๊า ! 
                                                         งั้นก็อย่าลืมเลือกร้านดีๆๆที่ไว้วางใจด้วยนะค่ะ
                                                                     เดี๋ยวผมมีปัญหามาไม่รู้ด้วยน๊า
ถ้าเพื่อนๆๆมีปัญหากับการดัดผมดิจิตอล
ถามได้ที่กระทู้นี้นะค่ะ
เเล้วจะเเวะมาตอบค่ะ

fafatoo

fafatoo

เป็นคนรักสวยรักงามค๊า มีอะไรใหม่ๆๆเกี่ยวกับเเฟชั่นก็มาเเชรืความคิดเห็นกันได้นะคะ

FULL PROFILE