เนื่องในวันพ่อ การ์ตูนที่ทำเราน้ำตาซึม

วันนี้ได้เข้าไปอ่านในเว็ปนึงมาค่ะ  ขออนุญาติแปะลิ้งนะคะ

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q8628635/Q8628635.html

อ่านแล้วรู้สึกซึ้งแล้วก็ปลื้มใจอย่างบอกไม่ถูกค่ะที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย

เลยคิดว่าอยากมาแบ่งปันให้สาวๆได้มาอ่านและรับความรู้สึกนี้เหมือนกับเราบ้างค่ะ

เรารักในหลวง

ภาพสุดท้ายค่ะ ใครเห็นแล้วรู้สึกอยากร้องไห้เหมือนเราบ้าง ???/

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง อยู่กับคนไทยตลอดกาลนานเทอญ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ของประไทย และ คนไทย ไป ตลอดกาลนาน เทญ
ตื้นตันใจจริงๆ "พ่อไม่เึคยบอกให้รักพ่อ"
ขอทรงพระเจริญเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ชาวไทยชั่วกาลนาน
หนูรักพ่อค่ะ

รักในหลวง

เรารักพระเจ้าอยู่หัว 

ได้คร่า แก้ให้แล้วนะคะรูปสุดท้าย

ไม่ได้ตั้งใจจริงๆค่ะ ตอนแรกไม่รุ้ด้วยซ้ำว่าต้องแก้ตรงไหน ขอโทษจริงๆนะคะ

ไม่รู้ว่าจะมีคำพูดใดบรรยายให้รู้ว่า เรารักท่านมากเพียงไร
ทุกครั้งที่เห็นหน้าท่าน มันมีความรู้สึกที่บอกไม่ถูก
ไม่มีใครบอกให้เรารักท่าน แต่เราทั้งผองทั้งมวลต่างรู้ซึ้งในจิตใจดี
ว่าเรารักท่าน แม้ไม่มีใครบอก แต่เชื่อ ว่าทุกคนรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

รักพ่อหลวง♥

เคยมีชาวอังกฤษถามเราว่า ทำไมบ้านคนไทยทุกหลังถึงมีรูปในหลวง
เราก็ตอบว่า เพราะเรารักในหลวง เขาก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมคนไทยถึงรักในหลวงมากขนาดนี้
ทั้งๆที่อังกฤษก็มีควีนเหมือนกัน แต่เขาไม่เคยรู้สึกว่า รัก

เราก็ได้ตอบว่า ถ้าคุณเป็นคนไทย หรือคุณอยู่เมืองไทย คำถามนี้ คุณก็จะรู้คำตอบได้ดี โดยไม่ต้องมีให้ใครมาอธิบาย

เรารักในหลวงค่ะ

รักในหลวง

น้ำตาซึมเลยเรา

นี่แหละ ที่มาของคำว่า "พ่อของแผ่นดิน"

อยากให้ทุกคนช่วยกันรักษาแผ่นดินของพ่อ ให้สงบสุข เพื่อให้พ่อได้มีความสุขบ้าง

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ อยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ลูก ๆ ของพ่อ ณ แผ่นดินไทย ตลอดกาล

ขอบคุณมากค่ะ จขกท.

รัำกในหลวงเหมือนกัน

อ่านแล้วรู้สึกจุอกยังไงบอกไม่ถูก รักในหลวงมากเลย
ขอบคุณ จขกท ค่ะ  จุกจิงๆ   ชอบภาพ ที่น้ำท่วมแล้วในหลวงอยู่ในรถอ่ะค่ะ ชอบมากค่ะ

พ่อหลวงของไทย
ดูแล้วน้ำตา ร่วงเลยค่ะ

เรารักในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
ขอให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
มีพลานามัยดีขึ้น ขอให้ท่านอยู่กับคนไทยๆไปนานๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again