ไม่อยากหาหมอสิวแล้ว

0 18

จ๋าอายุ 19 ค่ะ หาหมอสิวมาตั้งแต่ม.ต้น

ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นสิวอักเสบหัวหนองรุนแรงอะไร เป็นแค่ผดเม็ดเล็กๆตรงหน้าผาก 

แต่ใช้ผลิตภัณฑ์อะไรก็ไม่หายดีเท่ากับยาของคลินิกนี้อ่ะค่ะ 

จ๋าหามานานหลายปี รู้สึกขี้เกียจไปหาแล้ว เพราะมันก็ไม่ใช่ถูกๆซะด้วย 

หมอก็ชอบเลี้ยงไข้ ต้องใช้ยาไปเรื่อย ไม่หายขาด หยุดใช้ยา สิวก็โผล่มาอีก 

เลยอยากจะเรียนปรึกษาพี่ๆชาวจีบันค่ะว่ามีคำแนะนำอะไรบ้างคะสำหรับการหา skin care ดีๆ 

จ๋าเป็นคนผิวมันค่ะ รูขุมขนกว้าง อย่างที่บอกไว้ข้างต้นค่ะว่าไม่มีสิวอักเสบ 

มีแต่ผดเม็ดเล็กๆ และมีสิวเสี้ยนดำๆที่จมูก นานๆทีสิวเม็ดเป้งๆจะโผล่มา 

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบนะคะ 

macaroni

macaroni

สวยอยู่แล้ว อยากสวยกว่านี้อีกสักนิดอ่ะค่ะ >,< อิอิ

FULL PROFILE