สาวผิวคล้ำ ตาโต

สวัสดีค่ะ..

พอดียีนเปนคนที่ผิวข้อนข้างเข้ม ออกจะดำ ๆ เลยก้อว่าได้ค่ะ อิอิ อายจัง

แระก้อเปนคนที่ตาโตมาก ๆ เหมือนจะดุเลยก้อว่าได้อ่ะค่ะ

อยากให้ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่แต่งหน้าเก่งแล้ว

ช่วยแนะนำวิธีการ แต่งหน้า การลงสีตา และ เครื่องสำอาง หน่อยค่ะ

เพราะเปนคนมะค่อยกล้าแต่งหน้า เพราะมะรู้ว่าจะแต่งยังไง

ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะค้ะ

เรา ก้แต่งหน้าไม่เก่ง อ่า แต่อยากแนะนำดู
อยากให้หน้าดูสว่าง ลองใช้เบส สีม่วง ดูนะ จะทำให้หน้าสว่าง แล้วก้เลือกรองพื้น หรือ แป้ง ให้เข้ากับสีผิวอ่าคะ ส่วนตาก้แล้วแต่ความชอบ แต่ถ้าผิวเข้ม น่าจะเป็นสีน้ำตาล ออกไปทาง ทอง สีออก อุ่น ๆ น่าจะได้ ปัดมาสคาร่าให้ขนตาเด้ง ๆ ลิปสีใกล้ ๆกับสีปาก ส้ม หรือสี นู้ด ก้ได้ ส่วนแก้ม ไม่ต้องเอาสีเด่นมาก เอาออกสีส้ม น้ำตาล ๆ พอแล้ว

ถ้ายังไงลองดู พวกพี่ ๆ How to ในเวป ดูเลยคะ
มาแนวเดียวกันเลยค่ะคุณDiesel
ก่อนอื่นขอเน้นการบำรุงเลยจ้ะ ผิวสีนี้ถ้าไม่บำรุงจะดูโทรมมากมาย
แป้งเลือกแบบมีสีทองๆจะเหมาะกว่า ใช้พวกBronzerก็สวยค่ะ
เลือกแบบที่มีพื้นสีออกเหลืองนะจ๊ะ พื้นสีออกแนวชมพูจะหมองหนักขึ้นไปอีก
แก้มออกเป็นสีส้ม ทอง พีช หรือชมพูตุ่นๆก็งาม

ส่วนตาดุนี่เขียนไลเนอร์เส้นเล็กๆก็พอค่ะ แล้วเขียนขอบตาล่างให้หางตาตกๆนี้ดนึง..หน้าจะหวานขึ้น
และที่สำคัญ, ปัดมาสคาร่ากระหน่ำ ฉ่ำ เด้งเข้าไว้
สวยหวานเก๋ไก๋
ดูเป็นนางแบบทันที
ถ้ากลัวตาดูก็ไม่เลี่ยงไลเนอร์สีดำคับ อาจใช้สีน้ำตาลแทนก็ได้ แต่ก็ชดเชยด้วยการปัดมาสคาราแน่นๆเลยคับ และที่สำคัญมากๆ คือใช้คอนซิลเลอร์เก็บแพนด้าใต้ตาให้เรียบร้อยทุกครั้งที่แต่งหน้านะคร้าบ

ขอบคุณสำหรับคำทุกคำแนะนำเลยนะค้ะ
แวะเอารูปของยีนมาแป่ะให้ดูด้วยค่ะ

แล้วจะลองทำดูนะค้ะ แล้วจะมาบอกผลลับค่ะ

แนวเดียวกะเราเลย ดำตาโต แต่งตัวไม่เป็น เซงได้อีก

ว้าย..คิ้วสวย ตาคมแบบนี้มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วจ้ะ
เอาใจช่วยนะคะ
อยากบอกว่าอิจฉาค่ะ เราขาว หมวย ตาตี่ แต่งหน้าทีไร อยากให้คม เข้ม smoky ก้อออกมาเหมือน ๆ เดิมทุกที จนเดี๋ยวนี้ ต้องลองเล่นสีแรง ๆ เพื่อให้มันดูมีอะไรมากกว่าจืด ๆ อ่ะค่ะ 
เราอยากเป็นคนผิวแทน ตาโตจะตาย ตาโต ก้อมีพื้นทีเล่นสี eyeshadow ได้แยะ ไม่ต้องกลัวดุหรอกค่ะ ส่วนผิวแทน ก้อสามารถใช้ bronzer ได้สวยกว่าคนผิวขาวซะด้วยซ้ำ
สรุป อิจฉาคุณ จขกท. ค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำ แระก้อคำชมนะค้ะ

แต่ งงกะ จขกท. มากมายเลยค่ะ 

คุณ ๆ มาเคลียเลยค่ะ อิอิ ยีน งง

พี่ค่ะ......ขอคำแนะนำสำหรับสาวผิวคล้ำ
หนูเป็นคนที่มีสีผิวคล้ำ บริเวณหัวเข่าดำ
ใส่เสื้อผ้าแบบไหนถึงจะเข้ากับคนที่มีสีผิวคล้ำ
หัวเข่าดำรองเอากาแฟที่ชงกิน เน้น กาแฟล้วนไม่ผสมน้ำตาลหรือครีมเทียมนะจ๊ะ เอากาแฟมาผสมน้ำพอเหนียวๆ แล้วน้ำมาขัดบริเวณที่ดำ เข่า ศอก หลังคอ หรือนำมาขัดหน้าก็ได้นะ แต่เวลาล้างออกต้องนำสำลีชุบน้ำมาเช็ดก่อนถึงจะตามด้วยน้ำสะอาด รับรองได้ผล 100% พี่ทำอยู่ทุกวัน
เป้นคนที่ผิวดำแดง แล้วก็รูปร่างเล็ก ควรใส่เสื้อสีอะไรทรงไหนดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again