สาวๆคะใครทำงานเลขาช่วยทีค่ะ

0 4

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกคน

คือก่อนอื่นขอแนะนำตัวนะคะพอดีเราเพิ่งเรียนจบมาและมีโอกาสไสมัครงานมาที่โรงแรมแห่งหนึ่งด้วยการที่ไปแบบมึนๆ(ไปแบบไม่มีข้อมูลน่ะค่ะ) ก็กะว่าจะไปถามว่ามีตำแหน่งไหนว่างบ้างคะจะสมัครงาน แล้วทีนี้ตอนเข้าไปเจอพี่ที่รู้จักคนนึงแบบว่าบังเอิญมากมายน่ะค่ะ เราเลยบอกพี่เค้าว่าจะมาสมัครงานพี่เค้าเลยบอกให้สมัครตำแหน่ง FB Secretary น่ะค่ะ เราก็โอเคค่ะ ยังไม่รู้เลยว่าทำอะไรบ้างแต่อืมๆๆอยากได้งานลงไปเลยค่ะแล้วก็ทำข้อสอบและรอสัมภาษณ์เลย เราก็คิดในใจสงสัยต้องการด่วนจริงๆ และแล้วทุกอย่างผ่านไปด้วยดีในเวลาเกือบๆสามชั่วโมง ทางโรงแรมก็บอกจะติดต่อกลับมาเราก็ชิลๆค่ะ ไม่กล้าคาดหวังอะไรมาก เพราะไปสอบงานที่อยากได้มากๆมาสองงานสอบผ่านแต่คนเต็มให้รอไปก่อนเราก็เลยทำใจไว้ แต่ทีนี้รุ่งขึ้นโรงแรมโทรมาค่ะบอกว่าตอบรับแล้วรอเริ่มงานได้เลย เราก็ดีใจค่ะมีงานทำแล้ว แต่ปัญหาก็คือเราไม่มีความรู้เรื่องสายงานเลขาเท่าไหร่แต่คิดว่าน่าจะฝึกกันได้ เรื่องการโรงแรมก็พอมีบ้างค่ะ แต่อยากจะรบกวนสาวๆๆในจีบันช่วยบอกรายละเอียดคร่าวๆหน่อยค่ะเกี่ยวกับสายงานเลขาโดยเฉพาะเลขาเอฟบีนี่แหละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

xiangchin

xiangchin

อาหมวยหน้ากลม

FULL PROFILE