ใครเป็นบ้าง ตั้งแต่เกิดมายังไม่มีคนมาจีบเลย.....

ตอนนี้เราอยูมหาลัย แล้วค่ะ อยู่โรงเรียนหญิงล้วนมาตั้งแต่อนุบาล-ม.6 พอมาเรียนในมหาลัย ก้คบแต่เพื่อนหญิงด้วยกันเพื่อนชายน้อยคนมากเราเข้าไปทักทาย เราไม่ได้หยิ่งนะค่ะ ไม่ได้ชอบทอมด้วย แต่ไม่รู้จะพูดไง เพื่อนเราที่อยู่ในก๊กเดียวกันก้เปนค่ะ ไม่มีแม้แต่คนมอง สายตาแบบปิ้งๆยิ่งไม่มีเลย ต่างจากเพื่อนบางคนมาที่หนึ่ง 5 คนอะคะ

เหมือนกัล .. . . . .
อ่าวคุณ mitty รู้ดีกว่า ใครเพื่อน
 เหมือนกัลเลย จนตอนนี้อายุ 25 แล๊น มิรุว่าตัวเองผิดปกติอ่ะเป่า แต่หน้าตาเราก้อมิด้ายขี้ริ้วขี้เหร่นะ
ยังกัวมิหาย ว่าจะต้องค้างเติ่งบนคานทองอ่ะ
เหมือนกัล = เหมือนกัน
เหมืิอนกันเลย TT__TT
ไม่ต้องท้อค่ะ คือไม่เคยมีคนจีบเลยเหมือนกันจนจบมหาลัย  ไม่เคยมีแฟนเลยมีแต่เพื่อน สุดท้ายก็มีคนหลงเข้ามาจีบคนนึง  เลยให้สิทธิคนนั้น (ถึงก่อนมีสิทธิก่อนนะคะ อิ อิ ) จนถึงตอนนี้ก็แต่งงานกันมา 2 ปีแล้วค่ะ คิดๆไปก็ดีเหมือนกันนะคะ เจอคนที่ใช่เลยไม่ต้องมาเสียใจหลายๆทีกับคนที่ไม่ใช่ ใช่ป่ะคะ
ไม่รู้จะพูดยังไง  ซาบซึ้งมากกกกกกกก  รู้สึกเหมือนได้เพื่อน  

เหมือนกัน too
อย่าไปแคร์ค่า ๕๕ เราอยู่ได้ด้วยตัวเราเองนะ
ถ้าเจอคนที่ใช่แล้วก็ใช่เองแหละค่ะ

ของเรามีหลุดมานานน๊านนครั้ง (แต่ดั๊นไม่ถูกใจ ๕๕)
บางทีเห็นเพื่อนมีก็อยากมีบ้างค่ะ
แต่จริงๆก็รุ้สึกว่ายังไม่อยากมีอ่ะ อยู่แบบนี้ดีแล้ว

ของแบบนี้ถ้าจะมี เดี๋ยวก็เดินมาหาเองแหละค่า

เมื่อก่อนตอนวัยรุ่น ไม่มีคนมาจีบอ่ะ
ทั้งๆที่ ก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ
ไม่เคยมีแฟนเลย

จนกระทั่ง มีคนมาจีบคนนึง ทำตัวไม่ถูก
ไม่รู้ว่าคนเป็นแฟนกันเค้าต้องยังไงกัน
จนเค้าคงเซ็งอ่ะ (จืดชืด) 

แล้วก็มาเจอแฟนคนปัจจุบัน
ทำให้เราได้รู้ละว่า ความรักมันเป็นยังไง
คบกัน 5 ปี แต่งงานเลย
ตอนนี้นับจากรู้จักกัน จนแต่งงาน ก็ 14 ปีแล้ว

ในชีวิต มีแฟน 2 คน  น้อยไปป่ะเนี่ย...555
ต้องมีสักคนแน่นอน
แต่เค้าไม่กล้าบอกคุนคะ

เราก็เคยเปนตอนม.ปลาย
พอมีคนมาหยอดทีนึง
ก็เคลิ้มเลย
ตะครุบเหยื่อทันที555+

ถ้าอย่างนั้นก็จีบเขาก่อนดีไหม จะได้ไม่ต้องรอ ไม่ต้องจิตตกว่าทำไมไม่มีใครมาจีบ

มีนะ แต่มีแต่พวกลุงแก่ๆ ไม่ก็พวกโรคจิตอ่ะค่ะ (-*-)
เราเจอพวกลุงๆมาจีบตั้งแต่อยู่ม.ปลายแล้วอ่ะ
ไม่ก็เจอโทรศัพท์โรคจิต (อันนี้บ่อย) ตั้งแต่ป.5  กะลังวัยใสซื่อ เขาโทรมาก็คุยด้วยแบบงงๆ (-*-)
แย่เนอะ เหอะๆๆ สังคมสมัยนี้โรคจิตเยอะ ระวังตัวนะคะสาวๆ
ขอบคุณเพื่อนๆ หัวอกเดียวกันนะค่ะ มีเพื่อนเพิ่มเยอะเลย55+

ตอนนี้ก้ทำตัวสวยๆ เลิศ เข้า ไว้ สักวันต้องเป็นของเรา

ขอมีคนเข้ามาเลือกบ้าง อะไรบ้างเหอะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เพราะอยู่หญิงล้วน เลยโสดไม่มีคนมาจีบจนปีสองเริ่มมีคนหลงเข้ามา แต่ไม่ถูกใจ จนมาปีสี่ถึงโอเคค่ะ

เราว่าสาเหตุโสดน่าจะมาจากเราอยู่หญิงล้วนมาก่อน เลยคุยกะเพื่อนต่างเพศไม่ถูก แต่พอหลังๆเริ่มปรับตัวได้ ก็เลยมีเพื่อนชายบ้าง แต่ก็ยังไม่มีคนมาจีบคงเพราะเราไม่ได้มีทีท่าอะไรมากกว่านะ เราเคยเห็นเพื่อนที่มีแฟนเยอะเพราะเค้าเฟลิตบ่อยมาก (อาการประมาณส่งสายตาอ่ะ แต่เราไม่เป็นแบบนั้นไง ) และเค้าก็อกหักบ่อยมากเช่นกัน

เป็นแบบนี้ดีแล้ว ไม่ต้องรีบร้อนแล้วเดี๋ยวคนดีๆ ก็จะเข้ามาเอง

5555  เหมือนกันเลย

เรียนโรงเรียนหญิงล้วนจน ม.6 เข้ามหาลัยก็ก๊วนก็มีแต่หญิงๆ  กลุ่มเพื่อนชายมีบ้างประปราย 

แต่สาระสำคัญมันอยู่ที่ตรงว่า ไม่เคยมีคนเข้ามาจีบเลยค่ะ   55555

แต่ตอนนนี้ไม่เป็นแบบนั้นละ หุหุหุ บังเอิญได้แฟนมาแบบไม่ตั้งใจ เลยต้องรักษาไว้ให้ดี เพราะคาดว่าเรื่องบังเอิญอย่างนี้คงไม่โคจรมาหาบ่อยๆ

สวัสดีค่ะ ...

ปัญหานี้ ตอนนี้ เราก้อเปน อยุ่ ... ไม่รุ้ จะทำยังไงดี อ่ะ ค่ะ

คั ยมี วิธี แก้ ไขดีๆ  มาเเนะ นำ หน่อย นะค่ะ 

เราเพิ่งสมัคร member อ่ะ ... ฝากเนื้อ ฝา กตั วด้วยนะ ค่ะ
เดี๋ยวก็มีมาเองนะคะ
32 แระ ไม่เคยมีแฟน
คานมันหน้าตาแบบนี้นี่เอง
การที่อยู่โรงเรียนหญิงล้วนเกี่ยวมากนะคะ เคยอยู่มาตลอดเหมือนกัน  ทั้งการวางตัว เราก็ทำไม่ถูก
connection เราก็มีแต่สาวๆ ถ้าทำงานหรือเรียน มหาวิทยาลัย ก็ลองคบเพื่อน คุยกะเพื่อนต่างเพศบ้างอ่ะค่ะ จะช่วยลดอาการประหม่าลงได้ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้น ขยายเครือข่ายได้กว้างขึ้นค่ะ อิอิ
มายกมือด้วยคนค่ะ
เราเคยอยู่ รร เกือบๆหญิงล้วน ในห้องมี ผู้ชายสี่คน 555
ตอนนี้ปีสองแล้ว ก็ไม่มีเหมือนกัน
อาจจะด้วยบุคลิกเราเหมือนมีรังสีอัมหิต ตลอดเวลามั้งค่ะ
มีอยู่ครั้งนึง มีอาจารย์ฝึกสอน เค้าชอบดูดวง เลยขอให้เค้าดูให้เพราะเราชอบดูดวงมาก
ครั้งแรกเค้ามองหน้าก่อน ยังไม่ทันพูดอะไร เค้าบอกกับเราว่า
"เนี่ย! ไม่ชอบผู้ชาย แต่ไม่ใช่ทอม" เราแบบ เหวอ! เออ หรือจะจริง
ความรู้สึกมันเหมือนกับเป็นอย่างนั้นจริงๆ
เหมือนกันเลยค่ะ อายุจะยี่สิบเเลวยังไม่มีเเฟนซักคน  ไม่รู้ทำไม เเต่ก็ดีใจที่ยังมีเพื่อนๆที่เหมือนกัน

สู้ๆๆๆๆ
หญิงล้วนมาตั้งแต่อนุบาล-ม.6 เอ๋ รร.เดียวกันรึปล่าวน๊า ฮ่าๆ

ใช้ชีวิตปกติไปดีกว่าถ้าจะมีเดี๋ยวเค้าคนนั้นจะมาเอง

คนที่ไม่มีใครมาจีบเลยก็ไม่แปลกนะคะ
ผู้หญิงบนโลกมีเยอะแยะ ผู้ชายก็น้อยแถมเป็นชายใจหญิงไปซะครึ่ง(อาจจะเกิน)

เป็นกำลังใจหั้ยเจ้าของกระทู้นะค่ะ :)

สู้ต่อไป
^_______________^
เหมือนกันเลยค่ะกว่าจะมีคนมาจีบ ซัดเข้าไปตอนทำงานแล้วอ่ะ
เพราะเรียนรร.สตรีล้วนมาตั้งแต่อนุบาลยันม.6
เพื่อนชายไม่มีเลย ไม่คุ้น ทำตัวไม่ถูก เงอะๆงะๆ หน้าตาไม่เคยห่วงเลยจะสวยไหม
แป้งไม่ทา (อย่างนี้ใครจะมาจีบอ่ะเนอะ 555)

แต่อยากเตือนน้องๆไว้นิดนึงว่า ถึงจะไม่มีแฟนก็ไม่เป็นไรหรอกคะ
ดูดีๆเรื่อยๆ อย่ารีบ อย่าไปคิดว่าทำไมเพื่อนมีแฟน แต่เราไม่มี
แล้วคิดสั้นไปคว้าผู้ชายเลวๆมาทำแฟน อันนี้คิดผิดค่ะ อยู่เป็นโสดดีกว่าได้แฟนเลวๆมานะคะ
ทุกวันนี้พี่อยากกลับไปโสดดดด 555 (ไม่ใช่แฟนไม่ดีนะคะ ดีมากกๆๆ)
แต่อยากไปใช้ชีวิตสนุกๆกะเพื่อนอีกง่ะ
ผู้ชายสมัยนี้หายาก

ส่วนใหญ่ไม่กระเทย ก็ เกย์ [มาตามสโลแกนที่ว่า คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นกระเทย...]

555+

โสดหน่ะดีแล้วว >[]<++

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น