ESSENSITY Super Natural by Schwarzkopf

0 20
 อะแฮ่มๆ......แอบตื่่นเต้นเล็กน้อย....ขอรายงานตัวผู้สื่อข่าวหน้าใหม่ จากสำนักข่าว จีบ๊านนนน ค่ะ...
หลังจากแอบชะแว๊บอยู่หลังบ้าน...ผลุบๆ โผล่ๆ หน้าบ้านเป็นระยะๆ..(พักหลังชักเริ่่มถี่) ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว...เลยตามเลยละกัน -_-''
(จะมีคนอ่านไม๊..หืมมม)

วันนี้้ กุ๊ดจี่ได้มีโอกาสติดสอยห้อยตามป้าจีนไปงานที่ทาง  Schwarzkopf Professional  จัดขึ้นเพื่อแนะนำผลิตภัณฑ์ professional  line ใหม่ที่มีชื่อว่า ESSENSITY ที่ ASK - Acedemy of Skill and Knowledge 

ภายในงาน คุณปีเตอร์ ธีโอดูลู ผู้จัดการทั่วไป บริษัท เฮงเค็ล (ประเทศไทย) จำกัด ผู้เชี่ยวชาญผลิตภัณฑ์เส้นผม ภายใต้แบรนด์ชวาร์สคอฟ ได้เล่าให้เราฟัง เกี่ยวกับ ESSENSITY แปลเป็นไทย โดยคุณยุ้ย Brand Manager  ได้ว่า  ESSENSITY  เป็นผลิตภัณฑ์ไลน์ใหม่จาก ชวาร์สคอฟ ที่ถูกคิดค้นขึ้นมาเพื่อตอบสนองควาต้องการ ของสาวๆ ยุคใหม่ ที่มีไลฟ์สไตล์ แบบ LOHAS ...ฟังดูเดิ้นเนอะ(เชยอะ..เพิ่งเคยได้ยินเนี่ยแหละ) ย่อมาจาก Lifestyles of Health and Sustainability   หมายถึง Lifestyle ของสาวๆ ที่นอกจากรักความสวยความงาม สุขภาพ แล้ว ยังมีจิตสำนึกรักษาสิ่งแวดล้อม โดยที่ ยังคงใช้ชีวิตแบบทันสมัย อัพเดทเทคโนโลยี และมองหาดีไซน์ที่ตอบสนองความเป็นตัวเอง (อะโห..ตรงกะเราซะไม่มีอะ)

ESSENSITY เป็นผลิตภัณฑ์ที่เน้นความเป็นธรรมชาติ ผลิตจากพืชพรรณที่ปลูกแบบ organic สกัดด้วยวิธีพิเศษเพื่อใได้ได้สารสกัดเข้มข้น แต่ยังคงไว้ซึ่งประสิทธิภาพเต็มเปี่ยมมมมมม......

ปรัชญาของ ESSENSITY คือ ความปราศจาก ผลิตภัณฑ์ทุกชนิด จะปราศจากกลิ่นสังเคราะห์ (ใช้แต่กลิ่นที่มาจาก essential oil ธรรมชาติ 100%)  ปราศจากซิลิโคน (ที่ผลิตภัณฑ์ส่วนใหญ่มักจะใส่เพื่อให้รู็สึกว่าผมนุ่มลื่น) พาราฟิน/มิเนอรัล ออยด์ และ พาราเบน (สารกันบูด)  บรรจุภัณฑ์ สามารถนำไปรีไซเคิลได้ 100%  และสุดท้าย...ESSENSITY ได้ตอบแทนคืนสู่สังคมด้วยการสนับสนุนการปลูกป่าในพื้นที่ 7,000 ตร.กม. ต่อปี เพื่อเพิ่มจำนวนพืชและสัตว์ สร้างอาชีพให้คนท้องถิ่นอีกด้วย

วันนี้ป้าจีนจะทำทรงไหนต้อนรับ winter น๊า....ติ๊กตอก ติ๊กตอก
ว่าแล้วอย่ารอช้า...มาทดสอบกันเลย 
ผลิตภัณฑ์เปลี่ยนสีผม ของ ESSENSITY ที่ ลองกับตัวเองแล้ว แอบอึ้งเล็กน้อย..ดมแล้วดมอีก..ไม่มีกลิ่นอะ...
ปราศจากแอมโมเนีย 0%  กลิ่น 0% ตามที่เคลมไว้จริงๆ ถ้าเป็นผลิตภัณฑ์อื่นๆ ที่เคยใช้มา จะมีกลิ่นบ้าง..มากน้อยแตกต่างกันไป ทิ้งความรู้สึกแสบๆ คันๆ ไว้บนหนังศีรษะไว้ให้มากน้อยแตกต่างกัน  แต่วันนี้...เย็น สบาย มากกกกกกกกก.....สังเกตว่า ไม่ทิ้งคราบไว้ตามไรผมหรือผิวหนังด้วย

ผ่านไป 30 นาที จนสระออกด้วยแชมพู และตามด้วย ทรีตเม้นท์ของ ESSENSITY ที่ให้กลิ่นหอมแบบธรรมชาติๆ อ่อนๆ  ผมนุ่มๆ ลั่นล๊า

ผมแห้งๆ หมาดๆ ยังไม่ค่อยเห็นสีที่ชัดเจนกันเท่าไหร่ ป้าจีนเลือกสีที่เข้มกว่าผมเดิมพอควร..เป็นเฉดระดับกลาง เพื่อต้อนรับอากาศหนาวๆ สีผมจะได้ขับใบหน้าให้ดูโดดเด่น....ส่วนเราก็ หมดมุข เลยขอสีตามใจช่างแล้วกันค่า...

งานนี้้...พี่ติ่ง คุณทศพร นพวิชัย Director for Education Schwarzkopf Trend Team ลงมือเจื๋อนหัวข้าพเจ้า...ทรงตามใจช่างอีกเช่นกัน...โดยมีป้าข้างๆ บอกพี่ติ่่งแทนให้ว่า..ขอเปรี้ยวๆ ค่ะ..สั้นๆ ด้วยค่ะ..ตัดไปเลยค่ะ...เอาให้สามีจำไม่ได้เลยค่ะ แบบกลับไปบ้านคิดว่าได้แฟนใหม่ !!!!!!...อะ หัวใครหันแน่ฟะ -_-''  

ส่วนของป้าจีน คุณ Edd วณิช ฝูงวาณิช Stylistic Director เจ้าของรางวัล Hairdressing Award มากมายหลายปี ยิ้มแย้ม ใจดี๊ ใจดี ลงมือซอยตามรีเควสของป้าจีน
"ขอทรง บ็อบแพงๆ ค่ะ"

ทะด๊า...........เข็ดฟันดีไม๊เคอะ....

ปิดท้าย..ด้วยป้าจีน  แอ๊บเด็กได้อีก!!!!!!

ท้ายสุดขอบคุณ Schwarzkopf  สำหรับงานดีๆ ที่ให้ความรู้และผมทรงใหม่ไฉไล  ขอบคุณคุณติ่ง คุณเอ็ด น้องโบว์และทีมงานทุกคน ที่ต้อนรับอย่างเป็นกันเองมากๆค่า

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE