LUNASOL-REVIEW: base, foundations & powder!

0 28

วันนี้ฤกษ์ดี อารมย์อยาก รีวิว หลังจากไม่ได้ทำมาแรมปี 555

ทำครั้งสุดท้ายที่สวนลุมอ่ะคิดดู ตั้งแต่ยังไม่เป็นโต๊ะเครื่องแป้ง -_-

พอดีตอนนี้เห่อ lunasol มากกก หลังจากอ่านรีวีวแถวนี้เนี่ยแหละ

ขอบคุณด้วยนะค้า ที่มาแนะนำกัน เลยอยากมาช่วยรีิวิวบ้างเผื่อจะมีประโยชน์

ตอนนี้ก็เริ่มได้ใช้ประมานอาทิตย์กว่าๆ

ตอนนี้ก็มีเท่านี้ค่ะ ไม่ได้ซื้อวันเดียวนะ สามวัน แต่ติดๆกันหน่อย 555 เรื่องมากไง
บางตัวก็เอามาลองก่อนนะ ก่อนซื้อควรลอง ว่ามันเหมาะกับเราป่าวววว
อ้อ บอกก่อนนะคะว่าเราเป็นคนหน้า แห้ง มากกกกก เพราะฉะนั้นหาเครื่องสำอางค์ที่ใช้แล้วไม่เป็นขุยยาก
พอเจอแล้วก็อยากจะแบ่งปันกันหน่อย555
โอเคเริ่ม :)

อันแรกที่จะพูดถึง...

SMOOTHING MAKE UP BASE ซึ่งตอนนี้ยังไม่เคยได้ใช้ เพราะเทสเตอร์ได้มาเยอะเหลือเกิน 555

ตัวนี้เหมาะที่สุดในสามตัวทั้งหมดของ lunasol เหมาะนี่คือเหมาะ สำหรับคนหน้าแห้งนะ

เพราะมันทาแล้วขุยหายไปเลย เรื่องจริงไม่โกหก 555 หน้าลื่นเลย เยี่ยมมากๆ ใช้กับรองพื้นตัวไหนก็บ่ยั่น
ให้คะแนน 9.5/10 หักที่ปริมาณน้อยมาก เบาหวิวเลย และแพงงง กร๊ากกกก
รุ้สึกจะพันสามนะ ตัวนี้

ตัวที่สองงงงงงงง งงง งง งง

WATER CREAM FOUNDATION YO 02
ตัวนี้ซื้อมาตัวแรก..วันแรก
หลังจากซื้อมาวันรุ่งขึ้นที่ลองวันแรก แทบจะกรี๊ดดด และร้องไห้ด้วยความเสียใจ

เพราะใช้แล้วหน้าเป็นขุยยยๆๆๆๆๆๆ น่ากลัวมาก หน้าลอกเหมือนตัวประหลาด

เสีย self เสียดายตัง เสียใจ -____-"
แต่ แต่ แต่! เราก็ค้นพบเหตุผลว่าทำไม มันถึงทำร้ายจิตใจเรา! 555 เว่อร์ล่ะ

เพราะไอ้ตัว base ของ LM นี่เองงงงงงง hydrating make up base!!!!! สำหรับผิวแห้งโดยเฉพาะเหมือนกันนะนั่น
แต่ขอโทษค่ะใช้กับ lunasol ตัวนี้ไม่ได้ มันเกลียดกันนน ทะเลาะกัน หน้าเราเลยเป็นขุยๆเลย สงครามเครื่องสำอางค์ 555
แต่ปาฎิหารย์มีจริง อีกวันนึงฮึดลองใหม่ หันไปเจอ tester smooth make up base ยี่ห้อเดียวกัน.. ลองหน่อยว่ะ
ปรากฎว่าาาา กรี๊ดดดด มันนวลเนียนนนน หน้าใส ไม่ต้องใช้ concealer เลยยย หน้าเรามีปัญหาเยอะนะ รอยๆไรแบบนี้ จางๆลงบ้าง แต่ก็ยังพอเห็นๆอยุ่ แต่ตัวนี้ยอดเยี่ยมมากเลย ให้คะแนน เต็ม!! แบบไม่ลังเล
แต่อาจจะเปลี่ยนใจถ้าเกิด suqqu ดี อยากได้อ๊าาาา ฮือออ

ให้ เก้า ค่ะ ตัวนี้
อันนี้ 1750 หรือ 1800 ไม่รุ้ จำไม่ได้ 5555

ตัวต่อไป ตึ่ง ตึง ตึ๊งงงง

แป้งผสมรองพื้นค้า!!!!!

ซื้อมาทำไมเยอะแยะเนอะ เออ บ้า...
แบบว่า แบบว่า... มันมีเหตุผล

อันนี้ก็ตอนแรกได้แถมมาสามอันนะ พกไว้ในกระเป๋า เผื่อเติมไรแบบนี้

แต่สีที่ได้มามันคือ OC 02 แต่หน้าเรามัน YO 02 อ่ะจิ

คือเค้าบอกว่า OC จะหมองสำหรับคนผิวเหลือง แล้วเราเหลืองมากก
แต่นะ นั่นไม่ใช่อุปสัก!!!!
ลองเอามาปัดเป็นเหมือนเติมระหว่างวัน ตอนเย็นมากกก หลังจาก แต่งหน้าไปประมาน เจ็ด แปด ชั่วโมงได้
กรี๊ดดด มันเนียนนน มันเนียนนนนนนน เหลือเกิน อึ้งไปเลยค่า พูดจริงๆนะ ไม่ได้เว่อร์ค้าาาา
มันเนียนเหลือเกิน ปกปิดด้วย แต่ แต่ แต่ มันหมองอ่ะจิ เพราะมันเป็น OC ฮือออ
เลยไปสนองนี๊ดตัวเอง ซื้อมาวันนี้ค่ะ YO 02 ฮี่ๆๆๆๆ ดีใจจริงๆ แต่คงไม่ได้ใช้อีกซักพัก เพราะไม่รุ้จำใช้ตอนไหน 555

ให้ 9.5/10 ราคา 2200 บาทค่ะ

สุดท้ายยย สำหรับ lunasol ที่ซื้อมานะค่ะ
แป้งฝุ่นนน ค้า

เบอร์ 01 นะค้า มีวิ้งๆๆๆๆ ละเอียดมากกก ไม่วอกเลยนะ
ซื้อมาเพราะต้องการใช้ครบเซ็ทอ่ะ คิดว่าถ้าใช้ของเค้าหมด ผลมันจะออกมาใช้เดี่ยว.. คือเราเชื่อแบบนั้น แล้วมันก็จริงนะเออ
เพราะพอปัดด้วยแป้งนี้แล้ว ความเนียนและผ่องเพิ่มขึ้นห้าสิบเปอร์เซ็น 555 ผ่องมากกกก
พอใช้รวมกันหมด เพื่อนทักเลยค่า เพื่อนที่ไม่คิดว่าจะพูดอะไรเพราะมันเป็นผุ้ชายปากดี
ทักว่าไปทำอาไรว่า ใช้อะไรหรอ หน้าใสมากกกกกก
อันนี้คะแนน 9/10 เพราะแพงเกินนะ 20 ml 1750 บาท =_=
กรี๊ดดดด อีกรอบบบบ ขอบคุณ lunasol จากใจจจจ ด้วยความซาบซึ้ง

โอเค เอ่อ อายนะเนี่ย แต่เอาเถอะ 555 รูปนี้ก็เป็นวันที่เพื่อนทักนะแหล่ะ วันที่ใช้ทุกตัวด้วยกันครั้งแรก ไม่ได้ปรับสีเลยนะก๊ะ
เมคอัพล้วนๆๆๆค่า อย่าลืมนะ หน้าเรามีปัญหาพอควร ไว้จะโชว์เมื่อเขิลน้อยกว่านี้อีกนิด -_-// แอบเห็นรอยนิดๆนะ เห็นกันป่าว แก้มซ้าย คือ มันจะไม่ปกปิด 100% เหมือนพวก LM นะ แต่มันจะใสๆๆๆผ่องๆ เป็นที่พึงพอใจอย่างมาก สรุปแล้ว ตอนนี้รักค่า

phraeka

phraeka

hello!

FULL PROFILE