ช่วยแนะนำรองพื้น oil-free หน่อยค่ะ

เป็นคนผิวค่อนข้างมัน แล้วก็อุดตันง่ายค่ะ...

ก่อนหน้านี้เคยใช้ รองพื้น Vichy Norma Teint ((รองพื้นสำหรับคนเป็นสิวง่าย)) ก็ถือว่าโอในระดับนึงค่ะ...

แต่ตอนนี้มันจะหมดแ้ล้ว เลยอยากรองเปลี่ยนยี่ห้ออื่นดูบ้าง กำลังสนใจรองพื้น oil-free อยู่ค่ะ...

อยากขอคำแนะนำว่ารองพื้น oil-free มียี่ห้อไหนบ้าง... ใช้แล้วจะอุดตันมั้ยคะ หรือควรกลับไปใช้ vichy เหมือนเดิม ไม่ต้องเปลี่ยน...

ช่วยหน่อยนะคะสาวๆ ชอบคุณมากค่ะ...

ไม่รู้จะแนะนำอะไร แต่ lunasol รุ่นครีม สุโค่ย มากกก ค่ะ

ของ LM จ้า รุ่น silk creme
รู้สึกว่าจะเป็นOil-free กับ fragrance-freeค่ะ แหล่มมากๆ
ส่วนเรื่องจะอุดตันรึปล่าว นี่ก็แล้วบุคคลนะคะ
 Foundation powder ของ Estee ก็โอนะคะ ไม่ต้องลง liquid foundation ก่อนก็ได้ เราหน้ามันมาก แต่ใช้ตัวนี้แล้วติดทน และปกปิดดี และคุมความมันอยู่ค่ะ

เรื่่องอุดตันเราว่ามันน้อยกว่าที่เป็น liquid นะคะ แต่ถ้าชอบแบบ liquid มากกว่าแนะนำให้พยายามใช้ตัวล้างเครื่องสำอางค์ก่อนล้างหน้านะคะ จะป้องกันเรื่องอุดตันได้ดีทีเดียว เราใช้ take the day off cleansing balm ของ clinique แล้วเวิร์คมากค่ะ รู้สึกว่ามันล้างพวกรองพื้นแล้วก็เครื่องสำอางค์ได้ดีทีเดียว

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น