ว่านหางจรเข้รักษาสิว

หวัดดีค่ะ สาวๆๆในจีบัน

คือตอนนี้หน้าเราสิวขึ้นเยอะมากแล้วก้อแพ้ด้วย

รอยสิวเต็มเลย วันนึงได้มีคนแนะนำให้เราใช้ว่านหางจรเข้

เอาวุ้นๆมันที่เป็นเหนี่ยวๆแล้วก้อเนื้อวุ้นอ่ะทาทิ้งไว้สักพักนุง

เราทิ้งไว้ประมาร 5-10 นาทีอ่ะนะ แล้วล้างออก

เมื่อเช้าตื่นมาสิวยุบลงไปจริงๆๆอ่ะหละ แอบดีใจ

เดี๋ยวจะลองไปสัก อาทิตย์ สอง อาทิตย์ แล้วจะมาบอกนะค่ะว่าเป็นไงบ้าง

ว้าวว

> <

อ่ะ สิวยุบด้วยอ่อคะ

เคยแต่ ขี่จักรยาน เป็นแผล ละเอาไอวุ้นๆของว่านหางจระเข้ มาทาถูๆ แผลหายไวมากๆ รอยแผลเป็นก็ไม่มี
สิวยุบด้วยรือ เวลาเป็นแผลเอาว่านหางมาทาแล้วแผลหายเร็ว ไม่ทิ้งรอยแผลเป็นด้วย

เคยบอกกับเพื่อนให้มันลองใช้ค่ะ มันไม่เชื่อ

สมุนไพรไทยของเค้าดีจริง
สุดยอดดดดดดด

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น