•review•soap&gloly sexy motherpucker lip gloss

0 14
ก่อนหน้านี้เคยมีผู้โพสเกี่ยวกับ lip gloss ตัวนี้เอาไว้แล้วนะคะ แต่ว่าหาไม่เจอ
(ต้องขออภัยที่ไม่ได้อ้างอิงถึงเจ้าของกระทู้นะคะ -/\-)
พอไปเจอเข้าก็เลยลองซื้อมาเล่นดู เป็นสี นู้ด ค่ะ

ยี่ห้อ Soap & Glory ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะเป็นของ บูธส์
ราคา 300 บาทค่ะ

คุณสมบัติตามที่โฆษณาใน Package นะคะ
ประมาณว่า เมื่อทาลงไปแล้วจะเกิดการแตกตัว(ของอะไรซักอย่าง)ทำให้ขยายขนาดขึ้น
ริมฝีปากจะดูอวบอิ่ม
(ไม่รู้ว่าเว่อร์ไปรึเปล่า)

ก็เป็นหลอดเหมือนลิปกลอสธรรมดาทั่วไปนะคะ กลิ่นหอมช็อคโกแลตหรือวานิลลาก็ไม่แน่ใจค่ะ
หอมมาก มีรสชาติด้วย - -' อร่อยดีนะ ไม่รู้ว่ากินได้หรือเปล่า
พอทาไปซักพัก จะรู้สึกยิบๆที่ริมฝึปากค่ะ พอประมาณนะคะ ความรู้สึกจะอยู่ราวสามสี่นาที
แล้วก็จะเป็นปรกติ

แพ็คเกจ ด้านหน้า

ด้านหลังค่ะ

•before• ทาลิปมันรองไว้ก่อนแล้ว

•after 1 min•กลอสจะหนืดนิดหน่อยค่ะ ความวาวไม่มากนัก มีสีอ่อน ไม่มีกลิสเตอร์
ตอนเริ่มทาแรกๆจะยังไม่รู้สึกอะไรนะคะ แต่ความวาวจะทำให้ปากอิ่มขึ้นเล็กน้อย

•after 2 min•ทิ้งไว้ซักพักจะเริ่มยิบที่ปาก และรู้สึกว่าปากบวมขึ้น คงเพราะเลือดมาเลี้ยงมากขึ้นน่ะค่ะ (อันนี้คิดเอง)

ส่วนตัวก็รู้สึกว่าปากเจ่อขึ้นเล็กน้อยนะคะหลังทา หลังทิ้งไว้พักหนึ่ง ปากก็จะหายยิบค่ะ 
เหลือไว้เป็นสีของกลอสเคลือบปากตามปรกติค่ะ
ให้เพื่อนๆลอง 3 คน ไม่ปรากฎว่ามีคนแพ้ นะคะ ปากทนทานยกแก๊ง ฮ่า..
ความติดทนก็พอประมาณ ไม่มากไม่น้อย
แต่ว่ารสชาติของกลอส และ ความชุ่มชื้นที่ปากจะอยู่นานมากค่ะ
ไม่ทำให้ปากลอก และคงความชุ่มชื้นได้ดี
ไม่ต้องทาลิปมันซ้ำค่ะ อย่างน้อยก็ครึ่งวัน
รสอร่อยนี้ย้ำอีกทีว่าอยู่นานจริงๆ ฮ่าๆ

จบแล้วค่า
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะค้า -/\-

purewings

purewings

FULL PROFILE