สาวๆใครเคยทานกาแฟลดน้ำหนักบ้างค๊ะ

พอดีมีเพื่อนสาวบอกต่อว่าเนเจอร์กิฟท์ดี กินแล้วรู้สึกช่วยเฟริ์มได้ระดับหนึ่ง เราก้อกะว่าจะเอามาทานพร้อมกับออกกำลังกาย(วิ่ง)
แล้วระหว่างที่กำลังจะหาซื้อก้อมีคนแนะนำกาแฟของคังเซน ว่าดีเหมือนกัน อ๊า
..ตอนนี้เลยไม่รู้จะเชื่อใคร แบบว่าไม่เคยกินมาก่อนเสียด้วย เลยจะขอคำปรึกษาจากสาวๆจีบันน่ะจ้า หรือถ้ามียี่ห้อไหนแนะนำก็บอกกันได้น๊าค๊ะ

(เรื่องของเรื่องช่วงนี้มีคนทักเราตลอดเรยว่า"เพิ่งมีน้องเหรอค๊ะ!?!" แอร๊ยย ระหว่างรอคุณแฟนมาขอ กลายเปนหุ่นนี่ล่วงหน้าไปเป็นท้องจนคลอดแล้วซะงั้น ...ใครก็ได้ช่วยที!!)

เราเคยกินของ เนเจอร์กิฟค่ะ 

กินวันละ 3 ซอง  กินได้ประมาณ กล่องเดียวค่ะ  มีอาการแน่นหน้าอกมั่ก ๆ

หายใจไม่ออกจนต้องไปโรงพยาบาล  คุณหมอบอกว่า  กาแฟทำให้หลอดเลือดหัวใจแข็ง

แล้วบีบหลอดเลือดค่ะ  ยังไงก้อศึกษาก่อนกินนะค๊ะ 

เอิ่มมม
ทิฟก้ว่าจะลองกินเนเจอร์กิฟนะคะๆ

อาการแบบนั้นทิฟเป็นเพราะเวลาที่กินกาแฟ สดบางชนิดกับกาแฟของ Mc อ่ะค่ะ
เหมือนเมากาแฟ มึนหัว แล้วแน่นหน้าอก ทานน้ำเป็นขวดก็ยังไม่หาย
เป็นกับเฉพาะกาแฟบางตัว

ต้องค่อยๆลองทานก่อนนะคะ

กินของเนสกาแฟค่ะ  แต่ว่าไม่ค่อยตามผลเท่าไหร่อะค่ะ

แต่ก้อกินดีค่ะ  ไม่มีผลข้างเคียงใดๆ

อ่า เนเจอรกิฟ ให้ทานวันละ ซอง เช้า หรือ ก่อนนอน หนิค่ะ ..

กินวันละ สาม ซอง ก็แย่เลยดิเนี่ย
กินหมดทุกยี่ห้อ คุณภาพไม่แตกต่างมากนัก แตกต่างเรื่องราคา
อย่ากินเยอะนะ
ดีที่สุดออกกำลังกาย นะ
โหย..กินวันละ3ซอง ก้อแย่สิค๊า

คาเฟอีน เต็มเส้นเลย ไม่ไหวๆ จะใจสั่น เอาน๊า

คุมอาหาร แล้วก้อ ออกกำลังกายดีกว่าค่ะ

กินวันละหลายๆซอง แค่กินอาหารมันๆ แป้งเยอะ ๆก้อไม่ได้ช่วยอะไรค่ะ

เรากินแล้วเฉยๆอ่ะ

โอ๊ยโหย๋..ส่วนตัวเป็นคนไม่ทานกาแฟ ดูแล้วนี่ถ้ากินจะไหวมะเนี่ย
 ขอบคุณทุกๆความเห็นนะค๊ะ ยังงัยเน้นออกกำลังกายน่าจะดีสุดเน๊อๆ

ถ้า 7 กิโลหายไปเมื่อไหร่จะมาบอกเล่าแล้วกันนะจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น