สูตรพอกหน้าใสจากธรรมชาติ ทำเองไม่ยาก

มีสูตรพอกหน้าจากธรรมชาติ ขาว ใส มาฝากจ้า......
ลองไปทำกันดูนะ  เราลองมาแว้ว...ได้ผลดีมาก ทำได้ทุกวันเลย (ติดใจมาก..ก..)

ส่วนผสม
1. ข้าวสาร (ข้าวขาว) ปั่นให้ละเอียด ปริมาณ 2 ช้อนโต๊ะ (ถ้าใครไม่มีข้าวสารใช้ข้าวโอ๊ตแทนก๊อได้ 2 ช้อนโต๊ะ)
2. มะเขือเทศลูกใหญ่ (ที่ใช้ผัดข้าวผัด) ปั่นให้ละเอียด 2 ลูก
3. น้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะ

ให้เอาส่วนผสมทั้งหมดมาผสมกัน เก็บใส่กล่องแช่เย็น สามารถอยู่ได้นาน 1 อาทิตย์ 
เวลาจะพอกก็เอาออกมาจากตู้เย็น ใช้แปรงจุ่มลงในกล่องทาให้ทั่วหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 15-30 นาที
แล้วล้างออก ข้าวสารที่พอกสามารถขัดแทนสครับได้ (แต่ขัดเบาๆ เน้อ..) สูตรนี้เหมาะกับทุกสภาพผิว
สามารถทำได้ทุกวัน ลองทำกันดูนะ หน้าจะได้ขาวใสกันทุกคน.....

โอ้ ขอบคุณค่ะ

เราไม่รู้ว่าจะทำไงดีกะหน้า

เลยแค่เอาน้ำผึ้งพอกอย่างเดียว

ถ้าจำไม่ผิด น้ำผึ้งจะช่วยกระชับรูขุมขนค่ะ 
อ้อ! ลืมบอกว่าสูตรที่ให้ไป ถ้าทำต่อเนื่องจะเห็นผลเร็วขึ้น

ขอบคุณนะคะ สาวๆห้องนี้ใจดี แถมสวยอีกต่างหาก
ขอให้สวยยิ่งๆขึ้นนะคะ ^^

โอ้ววว สูตรนี้มะเคยได้ยิน แต่ต้องลองหน่อยแระ สวนผสมหาไม่ยาก

เป็นสูตรที่ได้มาจากอาจารย์ที่วิทยาลัยการแพทย์แผนไทย 
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี (คลองหก) ค่ะ

จะลองทำดูค่ะ
ดีจั
ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำใช้ดู ไม่เคยได้ยิน
ขอบคูณมากนะค่ะ แล้วจาลองทำดู โหะๆๆๆๆอยากใสๆๆๆ
สูตรนี้ดีจริงค่ะ ขอขอบนะค่ะ หน้าใสแล้ว
ขอบคุณค่ะ
มีสูตรโยเกิรืตดตยน่ะเจ้า อยากหน้าขาวเหมือนสาวเจียงใหม่บ่เจ้า เอาโยเกิร์ตผสมกับมะเขือเทศปั่นละอียดและน้ำมันมะกอกซักสองสามหยด พอกแค่20นาที แล้วล้างออก แค่นี้หน้าก้ใสกิ๊งแล้วจ้า+++
มีสูตรโยเกิร์ตน่ะเจ้า อยากหน้าขาวเหมือนสาวเจียงใหม่บ่เจ้า เอาโยเกิร์ตผสมกับมะเขือเทศปั่นละอียดและน้ำมันมะกอกซักสองสามหยด พอกแค่20นาที แล้วล้างออก แค่นี้หน้าก้ใสกิ๊งแล้วจ้า+++
เมื่อวานเราทำอะ เอาผ้าผืนเล็กๆ ชุบน้ำอุ่นนะ แล้วเอามาปิดหน้าไว้พักหนึ่งอะ แล้วเอาโยเกิร์ต สูตรธรรมชาติอะ (สีฟ้า) มาผสม กับเกลืออะ แล้วขัดเบาๆ นะ ให้ทั่วใบหน้า และคอด้วยยิ่งดี ประมาณ 10 นาที แล้วล้างออกให้สะอาด แล้วก้เอานำแข็งใส่ถุงอะ (ไม่มีเจลเย็นอะ) ประคบ ค่อยๆ ทำ ที่ละแทบ ซ้าย - ขวา - หน้าผาก - คาง - จมูก นะ เลือดฝาดเยย อะ .....พอรุสึกว่าเย็น.... ก้เรียบร้อย ....

รู้สึกว่าหน้า นิ่ม ขึ้น ผ่อง ขึ้นด้วยนะ เจงเจง+++ขอบอก
วิธีการแก้โรคเริ่ม หรือเชื้อไวรัสทางผิวหนัง อากาศของโรคคือจะปวดแสบปวดร้อนบริเวณผิวหนัง ถ้ารักษาทางแพทย์ปัจจุบันจะหายช้ามากและอาจจะลุกลามไปยังบริเวณที่ต่างๆของผิวพรรณได้ ผมแนะนำแบบสมุนไพรธรรมชาติ คือใช้สมุนไฟจาก ต้นเสล็ดพังพร มาตำให้ละเอียดแล้วผสมกับเหล้าขาว (ต้องเหล้าขาวเท่านั้น)แล้วนำมาทาบริเวณที่ผิวหนังทำกว่าจะแผลจะแห้งและหายไปในที่สุด
โอเช ดีเยี่ยม สุดยอด เจ๋งเป้ง
ขอบคุนมากค่ะ จะลองทำดู
จะลองทำดูนะ ไปอบรมผู้กำกับลูกเสือมา ตอนนี้ผิวหน้าแย่มากๆ
ให้เอาขมิ้นผงผสมกับมะขามเปียกใส่นำผึ้งนิดหน่อยและขยำให้เป็นเนื้อเละๆ เอาพอกหน้า และก้อขัดหน้าไปในตัวขอบอกว่า หน้าเงี้ยใส และก้อนิ่มมากเลยหละ ลองทำดูสิ
ขอบคุณคร๊าบ.
สำหรับสูตรดีๆ
ใสจิงหรอ แบบทำเสร็จแล้วพอกเลยได้ป๊ะ
นี่ๆๆๆแต่เราเคยได้ยินสูตรนี้ที่เอา โยเกริ์ด เกลือ และก้อมะนาวมาผสมกันอะ
แต่ราก็ลองทำอยู่นะ หายจริงๆๆอ่ะแถวยังหน้าขาวใสอีกด้วย จร้า
หาซื้อ น้ำผึ้งไม่ได้อ่าค่ะ
จะหาซื้อที่ สะดวกที่สุดที่ไหนคะ
อย่างอื่นหาได้หมดยกเว้นน้ำผึ้ง ค่ะ ^^
ตัวเองเค้าขอแนะนำใน7-11มีขายจ่ะน้ำผึ้งแท้100%

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น