เพื่อนคิดยังไงกับงานเชียร์เบียร์ (PG)

เพื่อนๆมีความคิดยังไงกับงานเชียร์เบียร์ค่ะ
แล้วเพื่อนๆที่ทำงานนี้อยู่ ทำของอะไรบ้างค่ะ
มาแชร์ความคิดกันเร็ววววว

(ตอนนี้เราทำของซานมิกเกลอยู่จ้า)

คือ อยากรู้มานานแล้วว่าเชียร์เบียร์นี่ต้องทำอะไรบ้าง ตัวเองช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิ่ คือเราเข้าใจว่าต้องชงเหล้าใช่ป่ะ แอบง่าวอ่า แต่ไม่รู้จิงๆ อะสงสัยมานานน แล้วเชียร์เบียร์นี่ได้เงินเดือนเยอะอ๊ะป่าวว ทำงานดึกๆหรอ ทำกี่ชม.อ่ะ สงสัยมากไปมั้ยเนี่ย

เคยทำมาสมัยสาวๆจ้า แอบแก่ไม่รู้จะช่วยได้ป่าวช่วงที่ทำ็ก็เชียร์ของชีวาส 100PIPERSแล้วก็เชียร์ไวน์ขอJACOB"S CREEKรายได้ต่อวันก็800-1000ช่วงหน้าหนาว เดือน ต.ค-ธ.ค จะขายดีจะรับเด็กเยอะหน่อยงานหลักๆก็เชียร์สินค้าตัวที่เราได้รับบอกคุณสมบัติเด่นๆว่าเหล้าหรือไวน์ตัวนี้ผลิตจากประเทศอะไรรสชาติแบบไหน นุ่มลิ้นไม่บาดคอ ดื่มแล้วตื่นมาไม่ปวดหัวอะไรประมาณนี้อ่ะคะไม่ได้ชงเหล้านะคะถ้าชิมนั้นจะเป็นส่วนของไวน์ค่ะถ้าเกิดเราได้เชียร์แข่งกะคู่แข่งที่เป็นแบรนด์อื่นอาจจะแย่หน่อยเพราะจะเกิดการเขม่นกันเล็กน้อยในเรื่องของการแย่งลูกค้าแต่ด้วยความมืออาชีพก็อย่าได้แคร์สื่อค่ะเราถือคติที่ว่าใครเรียกหรือทักลูกค้าก่อนคนนั้นมีสิทธิเชียร์ก่อนลูกค้าจะซื้อของเราหรือไม่อยา่งไรนั้นก็แล้วแต่ลูกค้าแล้วค่ะแค่ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด
  ในส่วนตัวคิดว่างานนี้ช่วยให้เราได้ประสบการณ์หลายๆอย่างได้เรียนรู้เพื่อนร่วมงาน งานขาย งานบริการและเจอคนหลากหลายประเภทส่วนเจ้าของกระทู้ก็สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้
ไม่คิดยังไงเลยค่ะ

เพราะเป็นอาชีพสุตจริต ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

บางคนอาจจะชอบดูถูกเพราะเหนว่าแต่งตัวโป๊ๆ

แต่วิถีทางทำมาหากินของคนเรามันต่างกันจริงไหม๊คะ

นอกซะจากว่าเด็กเชียเบียคนนั้น เอาเบียเน่ามาให้กิน เป็นเมียน้อยชาวบ้าน หรือแอบขโมยกระเป๋าตังลูกค้า อันนั้นล่ะคะ ที่ไม่ดี

เราไม่ได้เคยทำงานเชียเบียนะ แต่เราชื่นชมคนที่ทำมาหากินมากกว่า
ก็ดีนะคะ รู้จักทำมาหากินดี ดีกว่าเที่ยวเล่นไปวันๆ นี่มองแค่งานนะ แต่การถูกมองว่าไม่ดี คงมองในรายละเอียดพฤติกรรมส่วนบุคคลนั้นๆมากกว่าค่ะ

ดีแล้วที่ทำงานค่ะ
ไม่คิดยังไงหรอกค่ะ เพราะป้าก็ชอบกินเบียร์
ไม่เคยคิดอะไรกับคนเชียร์ แต่คิดกับเสื้อผ้าที่ใสง่ะ

ใครออกแบบฟ่ะ ดึงดูดสายตาเกิ๊นนนนนนนนนน
ถ้าเป็นเรา เราจะไม่ทำอ่ะค่ะงานเชียร์เบียร์
เพราะเคยเจอสาวเชียร์เบียร์โดนลูกค้าลวนลามก็มี โดนแทะโลมบ้างก็มี ไม่ชอบเลยค่ะ
แฟนเรายังบอกเลย เราจะทำอะไรก็ได้ แต่งานกลางคืนห้ามเด็ดขาด ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม
(สมัยนี้อันตรายรอบด้านค่ะ ยิ่งทำงานดึกๆแล้วด้วยล่ะก็ ไม่อยากจะคิดเลย...) 
 เป็นอาชีพสุจริต ทำเถอะค่ะ
แต่ จขกท อายุเท่าไหร่แล้วคะเนี่ย
ถ้ายังเด็กอยุ่คุณพ่อคุณแม่ จะยอมหรือเปล่าคะ
เพราะเท่าที่เห็นสาว ๆเชียร์เบียร์ การแต่งตัวค่อนข้าง นุ่งน้อย ห่มน้อย
แถมเวลาทำงานก็ต้องทำตอนกลางคืน ซะมากกว่า เช่น ลานเบียร์เป็นต้น
ที่สำคัญ "ลูกค้า" ก็จะเป็นผู้ชายซะส่วนใหญ่อะสิ่

กลัวว่าจะโดนทำอะไรไม่ดี ๆใส่เราอะสิ่คะเนี่ย
อันตราย ๆ ถึงจะมีเพื่อนทำด้วยกัน แต่เพื่อนก็คงช่วยเราไม่ได้มากนะ 
เพราะต่างคนต่างทำงาน แล้วทำงานเสร๊จก็ต้องกลับบ้านดึกดื่น

น่ากลัว นะคะ
แต่ถ้ามีวุฒิภาวะพอจะดูแลตัวเองได้ก็ไม่ว่ากันจ๊า

อิจฉาค่ะ คำแรกที่เห็นน้องๆ สาวเชียร์เบียร์ อะไรจะเยอะแยะขนาดน๊าน... ความสวยอ่ะค่ะ อุอุ
ขายาว ขาว สวย เซ็กซี่กันทุกคนเลย แต่ระวังตัวด้วยนะคะ เพราะต้องทำงานตอนกลางคืนอันตรายค่ะสมัยนี้..

สรุปโดยส่วนตัว ไม่คิดว่าเสียหายค่ะ อิจฉา บอกแล้วไง

เราทำอยู่ค่ะตอนนี้ PG เบียร์ Federbrau หน้าเซ็นทรัลเวิลด์ ค่ะ

ไม่ต้องชงนะคะ ถ้าชงนั่นมันเด็กดริ๊งค่ะ

เด็กดรี๊งจะหนักกว่าหน่อยคะ ตรงที่ต้องทานเหล้ากับแขก

และอาจจะโดนลวนลามอยู่บ่อยๆแต่ก็ได้ค่าล้วงค่ะ

PG เนี่ยเชียร์อย่างเดียวคะ ถ้าเป็นขวดก็ทำยอดฝาเอาค่ะ แล้วแต่ยี่ห้อเบียร์ว่าจะ + ค่าฝา ให้

ฝาละเท่าไหร่ เหมือนกับเหยือกนั่นล่ะคะ PG เบียร์เปอร์เซ็นต์โดนลวนลามจะโดนน้อยกว่าค่ะ

มีทั้ง พาร์ทไทม์และประจำค่ะ

เบียร์ช้างรู้สึกจะได้วันละ 300 ก็จะมีค่าฝาที่ได้จาก ลูกค้าทานเบียร์อีก เดือนนึงก็น่าจะได้หลาย หมื่น up สบายทำงานแค่ 4-5 โมงเย็น ถึง 4-5 ทุ่ม แป๊บก็กลับบ้านได้ตังค์แล้ว นักศึกษาก้ยังทำได้ สบาย แต่ถามว่าจะทำไปตลอดเลย ได้ไหม ก็ได้ถ้าเรายังไม่มีโครงการที่จะทำงานแบบอื่น เพราะเค้าก็ปรับให้เป็นหัวหน้า มีเงินเดือนประจำด้วย แต่คิดว่าผู้ชายก็อาจจะดูถูกผู้หญิงที่ทำงาน แบบนี้คงไม่มีใครที่อยากให้แฟน ไปทำงานกลางคืน หากเราคิดว่าเป็นอาชีพที่สุจริต และเราก็เป็นคนดี หาเงินได้ ก็น่าจะพอที่สุดแล้ว ผู้ชายไม่ต้องไปใส่ใจ เพราะถ้าเจอคนที่รักจริง ต่อให้ทำงานอะไรเค้าก็ต้องรักจริง วันยังค่ำ จ้า

เป็นงานที่ฝึกการเอาตัวรอดจากพวกชอบแทะโลมได้ดีค่ะ

หุหุ ฝึกไหวพริบ อิอิ

เราเฉยๆนะ มะคืนเพิ่งไปกินที่CTWมาเชียว
ไม่ได้รู้สึกอะไรอ่ะค่ะ เพราะแต่ละคนก็มีหน้าที่รับรายการแล้วเอามาเสิร์ฟ
มันต่างกับพวกทำงานกลางคืนแบบต้องถึงเนื่อถึงตัวกับผู้ชายอ่ะค่ะ
อย่างนั้นจะดูไม่ดี

อยากทำเหมือนกันอ่ะค่ะแต่กลัว
กลัวเค้าไม่รับคนแกอ่ะค่ะ 5555+
เราทำได้แค่วันละสองร้อยสามสิบเองง่ะ
เราเชียรของซานมิเกลอยู่อ่ะ เป็นเบียร์นอกจะเชียร์ยากกว่าชาวบ้านเค้านิดนึง ว่าจะเปลี่ยนเปงเบียรอื่นแหละ
อยากทำค่ะ สนใจ แล้วจะสมัครได้ที่ไหนบ้างค่ะ
กำลังหางานทำค่ะ พร้อมเริ่มทำงานได้เลยค่ะ

0831834328
แฟนผม จะไปทำ แต่ผมเป็นห่วง เพราะมันเลิกดึกๆ แถมแต่งตัว อย่างนั้น

ไม่อยากให้ทำเลย
ซานมิกเกลจะสมัครได้ที่ไหนคะ
ตอนนี้ก็สมัครไว้แล้วจร้า ของช้างอ่ะค่ะ เชียงราย สมัครมะวาน พี่เค้าบอกว่าไงจะโทรหาแล้วกัน แล้วตอนนี้ก็ทำแบบนั่งดริ๊งไปก่อนแต่เป็นลานเบียร์นะ ไม่ได้ดริ๊งในคาราโอเกะ อยากทำเป็นpgช้างมากกว่า ไม่รู้เขาจะรับหรือป่าว
ว่า ไม่ต่างไร กับ อีตัว เดินดิน

สะกิดนิด ใจ้ง่าย โดยเฉพาะต้องไปค้างตจว. เสร็จ ผู้จัดการทุกราย

หาค่าหน่วยกิต นี้เรื่องจริง

แต่ไอ้ที่ดี ก้อมีอะน่ะ ถ้าให้ดี ไปทำอย่างอื่นดีกว่า

มันล่อแหลม โดยเฉพาะพวกนักศึกษา (ยอมๆ ไป เดี๋ยวก้อได้ตังค์) แถมได้ผัวมีตำแหน่งดีๆ ขั้นขั้นไว
เคยทำเชียร์เบียร์เหมือนกัน ทำมาหลายเบียร์ ดีนะค่ะคนที่เชียร์เพราะเราได้หาเงินใช้เอง ช่วยแบ่งเบาพ่อแม่ ไม่ใช่อาชีพที่เสียหาย แถมมีรายได้ไว้ช่วยค่าเทอมพ่อแม่ด้วย และอีกอย่างเราทำอาชีพสุจริต ไม่ได้ทำอะไรที่เสียหายสักหน่อย
อ่ะนะ...เราก็เคยเชียร์ยุบ้าง..ได้เงินเดือน+คอม..ก็ถืว่าดีนะ..ส่วนไอ้เรื่องรวนรามไม่ต้องกลัวหรอกถ้าเราไม่เล่นหูเล่นตากับพวกนั้นมันก็ไม่ค่อยมายุ่งกับเราหรอก.... จำไว้..จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ..จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว..
ก้อทำอญู่ ของช้างคะ ดีนะงานสบายรายได้ดี คะ มันขึ้นอยู่กับร้านที่อญู่ ด้วยบางร้านก้อดี บางรานก้อดี เชียร์เบียร์คะ ไม่ได้เชียร์อย่างอื่น

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again