จะไปเที่ยวเกาะล้าน พัทยา...ช่วยแนะนำที่พักทีจร้า!!

ต้องพักในเมืองพัทยา แล้วค่อยไปขึ้นเรือไปเกาะล้าน จะดีกว่าค่ะ
กลางวันเที่ยวเกาะ กลางคืนก็เดินเที่ยวในเมืองได้
ช่วงนี้โรงแรมเต็มนะค่ะ ต้องรีบจองค่ะ

เราไปพักที่นี่มาค่ะ ลารีนา รีสอร์ท อยู่ตรงท่าเรือเลยค่ะ 

ห้องสวยดี เงียบสงบ รวมๆแล้วก็โอเค  นี่เวปไซด์เค้าลองเข้าไปดูค่ะ

http://www.lareenaresort.com/indexT.html

สนใจที่ "ลารีนา" อยู่เหมือนกันค่ะ..........แต่ถ้าเป็นในเมืองพัทยาควรพักที่ไหนดีค่ะ

เคยไปพักที่เกาะล้านมาละค่า
กลางคืนเงียบมาก ร้างสุดริด
ถ้าอยากเที่ยวแสงสีบ้างก็นอนที่พัทยาดีกว่านะคะ
นั่งเรือข้ามไปเกาะประมาณครึ่งชม.ได้
ที่เกาะมีที่พักค่ะ ไม่น่าเต็มนะ เพราะคนเค้าไม่นิยมค้างบนเกาะกัน
เราไปนอนมา2ที่ อยู่ไกลออกไปทางหลังเกาะเลย แต่จำชื่อที่พักไม่ได้ง่า
มีที่นึงอยู่ติดทะเล ห้องละ800 แต่สภาพเสื่อมโทรมไปนิด
ละก็อีกที่ อยู่บนเนินเขาเลย ใกล้ๆทะเล แต่เดินไกล งงไหมนี่
แต่วิวสวยมากกกก เห็นทะเลเป็นมุมกว้าง อากาศดี เพราะอยู่ที่สูง
ราคาไม่แพง เจ้าของใจดี
เราไปสามคน จะเปิด2ห้อง เจ้าของเปิดบังกะโลให้เลยหลังนึง อย่างเบิ้ม 4ห้องนอน
แต่เค้าเปิดให้ใช้แค่2ห้องนอน ราคาก็ราวๆห้องละ800-1000เช่นกัน

เคยพัก ลารีน่า ราคาแพงมากๆอ่า แต่รู้สึกว่าโอเคนะคะ ห้องสวยดี

ในเมืองพัทยา แนะนำ ซีออ คิดพัทยาใต้ค่า ตอนนี้ไม่รู้คืนเท่าไหร่แล้วอ่า จิ้มบลอกไปดูได้นะคะ
หัวข้อ ท่องเที่ยวอ่ะค่ะ มีรีวิวไว้ตอนไปเกาะล้าน แล้วก็พัทยา
thanks มากมายจร้า.... ขออีกๆๆๆๆๆๆๆ
ตามความเห้นข้างบนค่ะ ตอนนั้นเราไปพักกะเพื่อนที่โรงเรียนอ่ะค่ะ เพื่อเปงครูที่นั่น ตอนกลางคืนเงียบมากกกกกกกเราว่าพักที่พัทยาดีก่านะค่ะ แล้วค่อยข้ามเรือมาเที่ยวค่ะน่าจะสะดวกกว่า
แต่ลืมบอกว่าทะเลสวยมั่กๆเลยค่ะ
ถ้าไม่รู้จะพักที่ไหนก็ไม่ต้องไปหรอก
คห.11
ถ้าไม่มีความรู้ก็ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นมาก็ได้นะคะ...มันดูไม่ดีเลยค่ะ
เค้าว่า มีบ้าน สุขขี ด้วยนะ ไม่แพง ประมาณ 1200 เป็น แพ็คเกจ อ่ะจ๊ะ ลอง ไปหาดูนะ
จะไปเหมือนกัน แนะนำมาเยอะๆนะ ขอบคุณมากๆ
ชอบมากเลย เพิ่งไปดูที่ยวเกาะล้าน มาสนุกจังเลย อยากบอกทุกคนว่า ถ้าไปเที่ยวจะไม่ผิดหวัง ได้มีโอกาสไปพักบ้านฟ้าในมา ถูกใจมาก สวยเหมือนในเวบเลยแถมอยู่กลางทะเลอีกต่างหาก โรแมนติ๊ค โรแมนติค ใครอยากไปก็ติดต่อ www.baanfahsai.com นะ
กำลังจะไปค่ะ แล้วก้อ ถ้า คิดจะไปอีกนะคะ

แนะนำ ที่ นี่ อะคะ

www.baanfahsai.com
http://www.chalianglomkohlarn.com/

อ่าน และ ดุ มาหลายกะทู้ แล้วได้ลองคุย ดู ที่นี่โอเค แล้วอะคะ

ราคาถูกกว่า ลารีน่า เหง บอก หลังๆๆ ลารีน่า หมอน ขวาน ที่วางกลางห้อง

ราขึ้น -*- บริการไม่โอ ทะไหร่ หาข้อมูลมาหลายอาทิตย์ อยู่

ก้อลองดู อะคะ
<p>อยากไปเกาะล้านเหมือนกันค่ะ</p>
<p>กำลังหาที่พักสวยๆ อยู่พอดีเลย</p>
สวยมากค่ะ ที่บ้านฟ้าใสแน่ะ เจ้าขจองก็ใจดี แถมบริการดีอีกต่างหาก อยากไปอีกค่ะ เดี๋ยวไว้หาวันหยุดจะไปอีกนะค่ะ ฝากความคิดถึงพี่ณรงค์และพี่พลอยด้วยค่ะ และคุณป้าด้วย
อยากได้ที่พักที่เกาะร้านราคาไม่แพง
ไปเที่ยวมา ประทับใจมาก
ชายหาดสวย แต่เสียอยู่นิดเดียวคือไม่มีตู้ATM
อยากรู้ว่าที่พักที่หาดแสมหรือหาดนวลอ่ะจ้ะ
ว่าที่รีสอร์ทอะไรบ้าง
เคยไปแต่นานมาแล้ว เมื่อก่อนคนยังไปเที่ยวไม่เยอะ
ตอนนั้นที่พักก็น้อย แต่ชอบบรรยากาศ
หาดแสม กะ หาดนวลมากๆ สงบดี
ถ้าใครมีรู้หรือมีข้อมูลช่วยบอกทีนะจ๊ะ
ขอบคุณล่วงหน้าละกันนะ
เอาที่พักที่หาดเทียนด้วยนะจ๊ะ
ขอบคุณๆๆๆ
ถ้าจะพักที่พัทยาแนะนำ ชบาฮัทรีสอร์ทค่ะ ตกแต่งสวย ห้องพักดีค่ะ เคยพักแบบเป็นห้อง 2คน 1,200 ค่ะพร้อมอาหารเช้า 1มื้อ ดีมากๆ ค่ะ มีสระว่ายน้ำด้วย
แนะนำ ชมทะเล รัสอร์ทค๊าฟ หาดแสม ห้องแอร์ 2 คน 1200 4 คน 1400 2 เตียง แอร์ค๊าฟ หรือ คุณไปลงที่ท่าเรื่อก้อได้ มันจามีที่พักมาหาคุณเองแหละฮะ แต่ถ้าไปชวงเสาอาทิต จาเต็มค๊าฟ ไปวันธรรมดาคนจาน้อยมาก
ปล. ผมเพิ่งไปมาวันี่ 15 นี่เอง ให้อีกนิดนึงเราสามารถที่จะเดินหาที่พักได้ตามหาดต่างๆ แต่วันธรรมดานะครับ แล้วอีกเรื่อง ใหญ่มากๆ คือบนเกาะไม่มีATM นะครับ สำคัญมากๆๆกรุณากดตังไปให้พอ นะครับ
ช่วยยืนยันอีกคนค่ะ ว่าที่ชมทะเลรีสอร์ท น่าพักมาก บ้านพักมีการปรับปรุงใหม่น่าพักมากเลย ราคาก็ไม่แพงมาก ติดต่อพี่หมูได้โดยตรงเลยที่เบอร์
08-3118-3118 หรือเบอร์ที่รีสอร์ท 08-7609-7413

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น