,, สอบถามเรื่อง ผิวหน้า กับครีม skinfood ,,

สวัสดีค่ะ พี่ๆเวปจีบันทุกคน

คือนู๋มีปัญหาเรื่องผิวหน้า
ที่มีรูขุมขนกว้าง และ มีสิวเสี้ยน แล้วก็มีสิวเม็ดใหญ่ๆและสิวที่มันเป็นไตๆแต่มันไม่มีหัวออกมา
ลืมบอกๆ นู๋เป็นคนหน้ามันเล็กน้อย ค่ะ

- อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำ ครีมบำรุงหน้า พวกtoner,emulsion,essence
(ของskinfoodให้หน่อยตามสภาพผิวหน้าของนู๋อ่ะคร่ะ)

- แล้วในความคิดเห็นของพี่ๆ พวกพี่ว่าควรใช้แบบไหนดีค่ะ
Tea Tree กับ Sea Vegetable ของskinfood พี่ว่าอันไหนใช้แล้วดีสุดๆค่ะพี่

- แล้ว พวกทำความสะอาดผิวหน้า (Cleansing) ของskinfood
อันไหนทำความสะอาดเครื่องสำอางหมดจดที่สุดค่ะพี่ แนะนำหน่อยน่ะค่ะ

- หรือว่า นอกเหนือจากTea Tree กับ Sea Vegetable
พี่ๆว่าสภาพผิวหน้าของนู๋ ควรจะใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงหน้าที่มาจากจำพวกไหนดีค่ะ

- แล้วถ้าเกิดว่าจะใช้พวก toner,emulsion,essence
อะไรพวกนี้ ควรจะใช้ที่มันเป็นชนิดเดี่ยวกันทั้ง3ตัวเลยป่ะค่ะ

- คือ นู๋ อ่านมาจากเวปพันทิป เค้าบอกรูขุมขนใช้เซ็ท สาเก แต่นู๋
ก็ งง กับในเวป skinfoodthailand อ่านของSea Vegetable
ก็ช่วยให้รูขุมขนเล็ก สาเกก็ช่วย
นู๋เลือกไม่ถูกเลยค่ะ

ปล, นู๋เพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกค่ะถ้าตั้งผิดหรืออะไรยังไงก็ขอโทษด้วยน่ะค่ะ
พี่ๆช่วยให้คำปนะนำนู๋ทีน่ะค่ะ คือนู๋อยากหน้าใสๆ
สุขภาพดีต้องเริ่มมากจากข้างในอ่ะค่ะ เนอะ

พี่ๆอย่าว่าเลยน่ะค่ะ คำถามนู๋ยาวววววมาก+งง ไปหน่อย

เราก็กำลังเลือกอยู่ว่าจะใช้ tea tree ทั้งset เพราะเป็นตัวเดียวที่ไม่แพ้แต่มานก็ไม่ได้ช่วยไรมากแค่ ไม่ให้มันขึ้นมากกว่าที่เป็น และลดรอยแดงได้อะ ไม่แพ้ แต่เราแพ้ black raspberry กะ tomato white grape pact สิวขึ้น หน้าแดงอะ แต่เราๆไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเพราะรู้ว่าเวลาเปลี่ยนจะต้องมีปัญหาอี ba อะคงต้องให้เราหน้าแหกยับถึงให้เปลี่ยน นี้เรานวดหน้าที่skinfood นะเราบอกว่าแสบ เขาบอกหน้าไม่แดง แต่พอเสร็จดูกระจกอะ หน้าโครตเยินไม่รับผิดชอบเลยอะเซง ba เป็นกระเทยอะแนะนำแต่ของที่ไม่เข้ากะผิวเรา สาขา ลาดพร้าว
หน้าหนูมัน มีสิวเสี้ยนอยากรู้ว่าหน้าของหนูต้องเหมาะกับเครื่องสำอางแบบไหน
ตอนนี้หนูไม่ใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆเลยเพราะหนูอยากให้หน้าไม่มีสิว ไม่มีความมันหนุทำถูกไหมค่ะ หรือหนูต้องทำอย่างไรดีที่เป็นแบบนี้เกิดจากการใช้ครีมที่ไม่เหมาะกับผิวหน้าหรือเปล่ามีวิธีไหนบ้างค่ะ
เราก็ใช้ SkinFood อยู่เหมือนกัน นอกจากหน้าเราจะมันแล้ว ยังมีสิวนิดหน่อย เลยใช้ผสมกันระหว่าง Tea Tree กะ Peach Sake

เราใช้ Tea Tree Cleasing Foam ล้างหน้า
และบำรุงด้วย Peach Sake Toner, Peach Sake Emulsion, Peach Sake Pore Serum น่ะ ใช้เรียงตามนี้เลย

คอนเฟิร์มว่าใช้ดีมาก ช่วยเรื่องสิวและหน้ามันได้ดีทีเดียว
เราใช้แล้วเวิร์ค เลยมาบอกกล่าว เผื่อคนที่มีปัญหาเดียวกะเรา ลองดูนะจ๊ะสาวๆ
เราก็เคยไปโหย!!! เจ๊แกพูดดีนะ แต่พอนานไปเราเริ่มสังเกตุว่า คนที่ร้านชอบนินทาลูกค้าอ่ะ เราเข้าไป แต่เค้ายังซุบซิบเรื่องลูกค้าคนก่อนเลย เฮ่อ+++
(ไม่รู้ว่าเราจะโดนมั่งเปล่าเนี่ย)
เมื่อก่อนหน้าเราเป็นสิว ใช้ยาของหมอที่วุฒิศักดิ์ ไม่ดีเลยอ่ะ ไม่หาย หน้าโครตแห้ง ไม่ดีอย่างที่คิด แพงด้วย เลอกใชเหน้าดันเห่อสิวขึ้น เป็นปื้ด
เลยลองหาผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับหน้าเรา อย่างไร้ความหวัง มันจนปัญญาจิงๆจนมาใช้ชุดรักษาสิวของที่ ร้านพี่คนนึง ขอไม่เอ่ยนะ เพราะไม่ได้โฆษณาร้านให้ใคร พี่เค้าน่ารักดีนะ เค้าให้เราส่งรูปไปให้ดู แล้วบอกสภาพหน้าเรา เออ....แปลก แต่เราอยากใช้ของที่เค้ามีในร้าน แต่พี่เค้าไม่ให้ซื้อ เค้าให้ ชุดครีมอะไรไม่รู้ แต่เค้าบอกว่าแก้แพ้ น่ะ เราทนใช้อยู่ตัวเดียวเป็นเดือน หลังจากหน้าแหกมานาน หน้าเริ่มหยุดมีสิว จากที่แห้งแสบเริ่มไม่แห้งแสบแล้ว เลยโทไปหาพี่เค้า พี่เค้าก็ให้ใช้เซรั่ม vitC ทากับครีมอันเดิม เพื่อฟื้นฟูให้ผิวแข็งแรง หน้าดีขึ้นแต่สิวยังไม่หาย ผ่านไปเดือนกว่าๆ เราเลยส่งรูปหลังใช้ไปให้เค้าดู เเค้าเลยติดต่อมาถามว่าครีมหมดยัง เราเห็นว่าใกล้หมดแล้ว เลยสั่งชุดเดิม พี่เค้าก็จัดให้ แถมเจลแต้มสิวมาให้ เห้อๆๆๆๆๆ....
ผ่านมาได้หลายเดือนแย้วววววว หน้าเราหายเกลี้ยง จะมีบ้างเม็ด -2-3เม็ดตอนเป็นเมนส์ อันนี้เป็นเพราะฮอร์โมนเราเอง แต่เราก็อาศัย เวลามันแตกแล้วหรือเป่งๆ เอายาแต้มสิว อัดมันเลย เช้ามายุบเรียบ ตอนนี้เราอยากขาวขึ้นหลังจากหน้าใสได้แล้ว 5555+ เห็นผลเลยได้ใจ
ตอนนี้ไม่ค่อยเปงสิวละ เป็นที่ค่อยสั่งยาแต้ม ใช้ของร้านเค้าร้านเดียวเลย ไม่อยากเปลี่ยนกลัวแพ้อีก เหอๆๆๆๆๆ
เหงพี่แกลงหน้าเวบ หน้าพี่เค้าใสอย่างกะ กระจก สมควร แนะนำเราได้ถูก ไอ้ที่คลีนิกดังๆน่ะ ที่มานั่งยัดเยียดขายของ เป็นหมอรึเปล่าก็ไม่รุ ให้ของไม่ถูกกับหน้า เซง.....+++++
ใครมีปัญหา ก็ลองโทรไปถามเค้าดูแล้วกัน เราไม่ใส่เวบให้นะ เราเห็นว่าเราหายได้เผื่อคนอื่นสนใจโทรไปถามกันเองนะ เราขอแค่เป็นสื่อกลางบอกต่อให้แล้วกัน เบอร์พี่เค้านะ 085-1026810 ถามว่าพี่ปูรึเปล่า บอกว่านินแนะนำมาแล้วกัน แล้วก็บอกปัญหาไปนะ เผื่อพี่เค้าจะลดให้
แล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบ
าล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอ
บซ ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่ก
ระดา ษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน
ๆ ก้อก ลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ
นั้น ข้า งในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ"เปลวเทียน"เป็นเด็กนักเรี
ยน คนนึง เราถ ูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร
้อง ให้คนมาช่วยแ ต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอย
ู่เป ็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy
แต่ถ้ าเธอไม่ทำตาม อี ก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีค
นมาแกล ้งเป็นเพียงแค่เรื ่องไร้สาระ และไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ **********
******* ******************- เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า เด็กเหล่านั้นตายได้เช่
นไร ____ ______ ตอนนี้พวกเทอไ ด้อ่านกระทู้นี้ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้เป็นจำนวน
10 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด ็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคน
โชคดี (ปล ห้ามส่งมายังคนเดิมที่ส ่งมาอีก ไม่งั้นจะรับโทษฐานคืน ตาย!!!!!)

แจ้งลบ วันที่ 28/9/2552 10:36:22
ถ้าใช้ครีม skinfood หยุดใช้เร้วหน้าจะพังไหมค่ะ หมายถึงเปง สิว เป้นฝ้า
ครีม skin food มี อย ไหมค่ะ เร้วตัวไหนใช้ดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again