อายุ 20 เร็วไปไหมที่จะใช้ sk ii facial treatment essence

อายุ 20 ปี   เร็วไปไหมคะที่จะใช้ sk ii facial treatment essence

เคยได้ยินว่าเหมาะสำหรับ อายุ 30 ขึ้นไป  แต่ไม่แน่ใจ  เลยมาถามเพื่อนๆอ่าคะ

แล้วมันเหมาะกับ  ผิวมัน ไหมคะ   ^^

เพื่อนๆคนไหนที่เคยใช้แล้ว  ผลการใช้เป็นยังไงบ้างเหรอคะ 
ขิงก็ 20 จะ 21 แล้วก็ใช้เหมือนกันค่ะ -  -*

ขิงว่าดีนะคะ ขิงใช้แล้วดีอ่ะค่ะ

แต่ถ้าคนใช้แล้วแพ้ก็อีกเรื่องนึง

ขิงก็ไม่รู้ว่ามันเหมาะกะคนที่อายุมากๆหรือเปล่า

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องค่าใช้จ่าย ใครๆก็คิดว่าต้องอายุเยอะมีเงินพอจะจ่ายแพงๆนั่นแหละจ้า ถึงสมควรจะใช้

แต่ถ้าเราไม่มีปัญหาเรื่องเงินหรืออยากลองใช้ก็ลองได้ค่ะ ในความคิดเห็นส่วนตัวของขิงนะคะ แหะๆ
เร็วไปหน่อยน๊า
ลองคิดว่าถ้าตอนนี้เราใช้ผลิตภัณฑ์สำหรับคน 30+
แล้วถ้าถึงตอนอายุ 30 เราจะใช้อะไร
ครีมทาไปหลายๆปี มันก็ทำให้ผิวชินกับครีมได้นะคะ
เราว่าเร็วไปนิดจ้ะ
ใช้ให้เหมาะกับช่วงอายุน่าจะดีกว่า
เคยอ่านพวกงานวิจัยพวกสกินแคร์กับช่วงอายุคน

หมอทั้งหลายฝากเตือนสาวๆยิ่งช่วงวัยรุ่น อย่าไปใช้ตามพวกรุ่นพี่หรือคุณแม่นะคะ
ยิ่งพวกสกินแคร์แพง ไม่ใช่ว่าจะดีจะเหมาะกับทุกคน

ส่วนผสมของสกินแคร์สำหรับผู้ใหญ่จะเน้นผลัดเซลล์ผิวเก่าที่ตายแล้วออก และบำรุงด้วยส่วนผสมที่เข้มข้น
ถ้าเด้กๆไปให้ จะกลายเป็นว่าไปลอกเอาเซลล์ผิวหน้าออกทีละน้อยๆ ผลก็คือทำให้เกิดริ้วรอยได้ง่ายและหน้าแก่กว่าวัยค่ะ

หาลิ้งค์ประกอบไม่เจอแล้วแหละ แต่อ่านมาจำได้ข้อความประมาณนี้ค่ะ
skii essence มันช่วยเรื่องผลัดเซลล์ผิว ซึ่งผิววัย 20 ต้นๆไม่มีปัญหาเรื่องนี้อยู่แล้วเพราะผิวยังแข็งแรงปลัดเซลล์เองได้ดี
ใช้ไปก็เปลืองเงินเปล่าๆค่ะ
ไปบังคับให้ผิวผลัดเซลล์ดีกว่าที่ควรจะเป็นก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องดีเท่าไหร่

นอกจากนั้น เหมือนอย่างที่คุณทรายบอก  ถ้าใช้ตั้งแต่ตอนนี้ แล้วพออายุ 30-40 จะใช้อะไรล่ะคะ?

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนนะคะ ที่ให้คำแนะนำที่ดีๆ  ^^

เราใช้แล้วอ่ะ.... เฮือก...... ไม่รู้จะใช้อะไรดีนี่นา T^T
เราอายุ 19แต่ใช้อยู่คะ

แล้วก็ประทับใจมากด้วย เพราะเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อเเล้วแล้วถูกใจskIIที่สุด
ตอนนี้ใช้ของ skII ทั้งเซตเลยคะ

ไม่เคยคิดมากก่อนเลยว่ามันจะเหมาะหรึเปล่า

เเต่ใช้เเล้วมีความสุขคือหน้าดีขึ้นอะคะเลยใช้
ตอนนี้มีคุณเเม่เป็นทุนทรัพย์เเต่ถ้าอีกหน่อยต้องหาเงินเองคงไม่ได้
เพราะว่ามันเเพงงงง อิอิ
เราว่าเร็วไปนิดส์นะคะ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น