Review เครื่องสำอางค์ แบรนด์ วิคตอร์เรีย แจ็คสัน (Victoria Jackson)

0 25
ยังไม่ได้ใช้เลยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมา

ขอเห่อก่อนเลยได้ป่ะหล่ะ อิอิ

เคยได้ยินหรือรู้จัก เครื่องสำอางค์

แบรนด์

วิคตอร์เรีย แจ็คสัน (Victoria Jackson)

กันบ้างรึเปล่าเอ่ย ??

ถ้าใครยังไม่รู้จัก ขอแนะนำคร่าวๆน่ะค๊า

วิคเตอร์เรีย แจ็คสัน (Victoria Jackson) เป็นเมคอัพ อาร์ติสชื่อดัง ที่ดาราฮอลลีวู้ดให้ความยกย่องมากกว่า 15 ปี

ในสไตล์การแต่งหน้าสวยใสเหมือนธรรมชาติ “no makeup-makeup” ได้รับความนิยมสูงสุดในอเมริกา

แต่ๆๆๆๆๆ
ตอนนี้ได้เข้ามาทำตลาดในไทยแล้ว

พอดีว่าวันนี้ไปเดอะมอลล์มาค่ะ แล้วก็เดินผ่านซุ้มๆหนึ่ง

ก็เลยลองโฉบๆเข้าไปดู แล้วก็เห็นชื่อแบรนด์นี้

ก็เลยสอย
คอลเล็คชั่นใหม่ล่าสุด “วิคตอร์เรีย แจ็คสัน เซอร์ไววัล คิต” เครื่องสำอางแบบพกพา

ที่กำลังเปิดตัวเลยค่ะ

มาดูกันๆๆๆ

อันนี้ถุงที่ใส่มาค่ะ 

หน้ากล่องค่ะ

แกะกล่องออกมาแล้ว หน้าตาเป็นแบบนี้

เราต้องเปิดฝาออกมาก่อนน่ะ

มาสำรวจข้างในกัน

ตรงกลางมันจะมีรอยให้เราเปิดค่ะ ก็แง้มออกมา

จะเจอ บรัชออนพร้อมกระจก มี 2 เฉดสี สี ส้ม กับ สีชมพู

พอเราเปิดพลิกต่อจากบัชออนมา

จะเจอ ลิปสติก มี 5 เฉดสีค่ะ

แต่ถ้าอยากได้สีนอกเหนือจากนี้ก็สามารถผสมสีกันได้น๊า

ตามสะดวก

จากที่สิปสติกกับรัชออน เราต้องใช้เปิดพลิกเอาใช่ป่ะค่ะ

แต่นี่มันจะคล้ายๆลิ้นชักค่ะ ก็ชักออกมาได้เลย

จะเจอกับ อายแชโดว์ มี 10 เฉดสีค่ะ

ลิ้นชักล่ะ 5 เฉดสี เลือกกันจุใจไปเลย

และที่ขาดไม่ได้เลยค่ะ พอเราดึงออกมาอีกลิ้นชักนึง

จะเจอกับ แปรงทั้ง 3 ชิ้น ค่ะ

[ถามพนักงานมา เค้าบอกว่าทำมาจากหางม้าแท้ๆเลย]

(เห่อเกิ๊น กระดงกระดาษยังไม่แกะเลย 55)

เห็นไอที่โด่ๆขึ้นมา 3 อัน ไม๊ค่ะ เหอะๆ

ทางซ้ายมือ ที่มี 2 อัน จะมี ดินสอเขียนปาก กับ อายไลน์เนอร์ค่ะ

ส่วนทางขวามือ ที่มีอยู่อันเดียว นั่นคือ มาสคาร่า

แพคเกจเค้าน่ารักดีค่ะ

แบบว่า พกพาง่าย ไม่ต้องยุ่งยาก

แถมสะดวกอีกต่างหาก

ก็เลยตัดสิใจซื้อไม่ยากเลย

- - - - - - -

พอดีเค้าอยู่ในช่วงโปรโมทค่ะ

ก็เลยซื้อได้ในราคา member

ราคาเต็ม 1,890 บาท ก็เหลือ 1,500 บาท

แล้วก็ทำ member ฟรีเลย

แล้วก็แลกซื้อ EXOTIC EYE ได้ ถู๊ก ถูก

คิดดูว่าถูกแค่ไหน จากราคา 1,290 บาท

เหลือ 229 บาท อ่ะ

พี่พนักงานเค้าบอกมาว่า

จะตั้งเคาน์เตอร์ในไทย ประมาณสิ้นปีนี้

ที่ The mall     Central     Paragon

แล้วก็อีกหลายๆที่เลย

ถ้ามีโอกาส จะมาบอกค่ะ ว่าใช้แล้วดีไม่ดียังไง

ไปแล้วววววว ค่า

----- นี่เป็นการ review ครั้งแรกเลยค่า อาจจะ review ได้ไม่ดีเท่าไหร่ ไม่ว่ากันน๊า

LoKSoRn

LoKSoRn

FULL PROFILE