ปัสสาวะเป็นเลือดค่ะ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง

ปัสสาวะเป็นเลือดสีแดงสดอ่ะค่ะ มันเกิดมาจากอะไรค่ะ

เป็นเพราะความเครียดหรือป่าวค่ะ ช่วงนี้เครียดมากๆๆ มันมีผลหรือป่าวค่ะ

ปวดแสบเวลาปัสสาวะด้วยหรือเปล่าค่ะ
เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบรึเปล่า
ระวังจะเเป็นกรวยไตอักเสบด้วยน่ะ
จะรักษายากค่ะ
เราว่ารีบไปหาหมอดีกว่านะคะ
โอ๊ว น่ากลัวมาก
ไม่ได้เป็นประจำเดือนใช่มั้ยค่ะ
ถ้ามั่นใจว่าไม่ได้อั้นปัสสะวะ ก็อาจจะเป็นกรวยไตอักเสบหรือเปล่าค่ะ
เพราะว่าพี่สาวเคยเป็นก็มีอาการปัสสะวะเป็นเลือดเหมือนกัน
ยังไงลองไปปรึกษาแพทย์ดูน่าจะปลอดภัยกว่าค่า
หายไว้ๆน้าค่า ^^
ไม่มีอาการเจ็บเลยค่ะ ไม่ทราบจริงๆว่าเป็นอะไร
ทางเดินปัสสาวะอักเสบมั้งคะ

เพราะเป็นแบบนี้เหมือนกัน

ไปหาหมอแล้วเค้าก็จะให้ยามากินอะคะ

เวลาฉี่จะมีเลือดออกมาเยอะมากๆเลย

ทรมานมากนอนไม่ค่อยสบายตัวเลยอะคะ
หาหมอดีกว่าค่ะ
เราก็เพิ่งเป็น กระเพาะปัสสาวะอักเสบมา
เนื่องจากกลั้นฉี่ หมอบอกว่า ถ้าปัสสาวะเป็นเลือด
อาจจะอันตรายค่ะ ให้รีบปรึกษาแพทย์ดีกว่านะคะ

เคยเป็นค่ะเมื่อตอนเด็ก ป.3 ได้มั้ง ขี่จักรยานแล้วโดนอานรถกระแทกฉี่เป็นเลือดเลย แสบด้วย พ่อพาไปหาหมอ หมอให้ยามากินก็หายค่ะ น่าจะเป็นเพราะกระเพาะปัสสาวะอักเสบ แต่เริ่มฉี่กระปริดกระปรอยเป็นปีๆเหมือนกัน เป็นแบบเป็นๆ หายๆ นึกจะมาก็มา นึกจะไปก็ไป พอโตขึ้นก็หายไปเองค่ะ
โอ้วววว,,,,

อาการนี้เพื่อนเราเคยเป็นค่ะ
หมอบอกว่า กระเพาะปัสสาวะอักเสบอ่ะค่ะ เวลาปัสสาวะจะปัสสาวะเป็นเลือด แล้วก็ปัสสาวะบ่อยด้วย
สาเหตุ ก็มาจากว่า เพื่อนเราเนี่ยชอบกลั้นปัสสาวะ
เพราะไม่อยากขออนุญาตอาจารย์ไปเข้าห้องน้ำ กลัวอาจารย์จะว่าอ่ะค่ะ

อาการของ จขกท น่าจะเมือนหรือคล้ายเพื่อนเรานะคะ

ยังไง ไปให้คุณหมอ ตรวจดีกว่านะคะ ไม่ต้องกลัวนะ

หายไวไวค่าาา
เราเป็นมาแล้วค๊า มันคืออาการ โรคกระเพาะปัสสาวะอักเษบ

รีบไปหาหมอนะคะ รักษาแค่กินยาแป๊บเดียวก็หายจ๊า

ปล. ไปหาหมอด่วนเลยจ๊ะตัวเอง
ต้องเลิกนิสัยอั้นฉี่ ค่ะ ...
กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ชัวร์ป้าดด ค่ะ

เพราะเคยเป็น

เมื่อก่อนชอบอั้นฉี่บ่อยๆ

เหอๆ ๆ ๆ

เข็ดแย้วว ไม่เอาแย้ววว
เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบป่าว เราพึ่งไปหาหมอวันเน้เองอ่ะ
รีบไปหาหมอน่ะจ๊ะ
หาหมอเลยจ้า
แล้วก็ดื่มน้ำให้เยอะที่สุดเท่าที่จะเยอะได้
แล้วก็เข้าห้องน้ำบ่อยๆด้วยน้า
เราก็ว่ากระเพาะปัสวะอักเสบค่ะ
เราเคยเป็น
ไปหาหมอเถอะค่ะ ตรวจแปปเดียวเอง
ทานยาสักอาทิตย์ก็หายแล้ว
แต่หมอเค้าบอกว่าอาจจะไม่หายขาดนะคะ
ขึ้นอยู่กับคนไข้ด้วย
ถ้ายังดื่มน้ำน้อย รึว่าอั้นมากๆ ก็อาจเป็นอีกได้ค่ะ
เพื่อนเคยเป็นคะ

หมอบอกว่า กระเพาะปัสสาวะอักเสบ คะ 

กินยาไม่นานก็หายเป็นปกติคะ

เคยเป็นค่ะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบชัวร์

ไปหาหมอค่ะ อาจจะเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ เกิดจากการอั้นปัสสาวะเป็นเวลานานๆ
ขอให้หายไวไวนะคะ
โชคดีที่เราปวดปุ๊บ วิ่งหาห้องน้ำปั๊บ เลยไม่เคยเป็นจ้า
แม่เคยเป็นค่ะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ไม่จำเป็นต้องมีอาการปัสสวะแสบขัดก็ได้   มันเกิดจะเชื่อ แบคทรีเรีย กินยาปฏิชีวนะ 3 วันก็หาย จขกท .รีบไปหาหมอด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆเลยนะค่ะ
แม่เคยเป็นค่ะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ไม่จำเป็นต้องมีอาการปัสสวะแสบขัดก็ได้   มันเกิดจะเชื่อ แบคทรีเรีย กินยาปฏิชีวนะ 3 วันก็หาย จขกท .รีบไปหาหมอด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆเลยนะค่ะ
เดือนที่แล้วมีเพื่อนคนนึงเป็นแบบนี้

เป็นอาการของกระเพาะปัสสาวะอักเสบค่ะ

ต้องรีบไปหาหมอนะคะ

พี่สาวเราเป็น...รีบไปหาหมอเลยนะคะ ไม่งั้นเป็นมากจะแย่ค่ะ พี่สาวเราโดนฝังเข็มไว้สำหรับฉีดน้ำเกลือ กับยามั้งถ้าจำไม่ผิด ไว้ 3 วันเลย เพราะเค้าไม่อยากให้แต่ละครั้งที่หาหมดต้องโดนแทงเข็มทุกครั้ง......
สาเหตุเป็นเพราะอะไร...กลั้นปัสสาวะ หรือติดเชื้อจากเวลาเข้าห้องน้ำ มีหลายอย่างนะคะ รีบหาหมอตั้งแต่ยังเป็นไม่มากจะได้รักษาทัน และไม่เสียค่าใช้จ่ายมาก
ขอบคุณมากเลยน่ะค่ะทุกคน จะรีบไปหาหมอค่ะ

เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบค่ะ ฟันธง  สาเหตุเกิดจาก อั้นฉี่บ่อย ๆ หรือเวลามีเพศสัมพันธ์แล้วมีการเสียดสีมากไปหน่อย  ส่วนมากผู้หญิงจะเป็นมากกว่าผู้ชายเพราะท่อทางเดินปัสสาวะจะสั้นกว่าเชื้อจะเข้าไปในกระเพาะปัสสาวะได้ง่ายกว่าค่ะ  ถ้าเริ่มรู้สึกปัสสาวะแสบขัด ปัสสาวะบ่อย  เวลาฉี่แล้วยังรู้สึกฉี่ไม่สุด ยังอยากฉี่อยู่ มีเลือดออกปนมากับปัสสาวะ  อาการเหล่านี้ใช่ทั้งนั้นค่ะ  ให้รีบไปหาหมอเพื่อรับยาฆ่าเชื้อมากินแต่เนิ่น ๆ ไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ  แต่ถ้าทิ้งไว้หลายวันเชื้อมันอาจจะลามไปสู่กรวยไต ทำให้กรวยไตอักเสบ มีไข้ ต้องนอนรพ.เพื่อฉีดยาฆ่าเชื้อเข้าเส้นนอนหลายวันเป็นปัญหาใหญ่   สรุป  รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ

กระเพาะปัสสาวะอักเสบคะ เราเคยเป็น ตอนแรกก็ไม่เจ็บอะไร คิดว่าใกล้จะมีประจำเดือน
แต่หลังจากนั้นประมาณ 1-2 วัน ทรมาณเลย รีบไปหาหมอนะคะ กินน้ำเยอะคะ

ออกแนวน่ากลัว ไปหาหมอเถอะค่ะ ด่วยเลยนะคะ

เคยคะ
ตอนแรกออกมาเป็นสีเลือดเลย ตกใจมาก เยอะมาก
แต่พอไปหาหมอ
ตกใจยิ่งกว่าคะ
มันกลายเป็นสีชมพูหวานเลยคะ - -.
เอาปัสสาวะไปตรวจ ปรากฏว่า
เม็ดเลือดแดงมากเกินปกติคะ
เลยขับออกมาทางปัสสาวะ ตกใจหมดเลย ร่างกายไม่แข็งแรง +อ่อนเพลียง่ายด้วย
เลยเป็นคะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเจ้าของกระทู้นะคะ ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น