ล้างเครื่องสำอางค์.....ยี่ห้อไหนดี

ปกติใช้ของ DHC Deep Cleansing Oil  สีเหลืองๆเนี้ยอยู่อ่ะจ๊ะ 

ดีมากมายอยู่แล้น........

แต่อยากรู้ว่ามียี่ห้ออื่นอีกมั๊ยที่คุณสมบัติเลิศพอๆกะเจ้านี่ รบกวนบอกเล่าบ้างนะค่า.............

อืม...ขอแถมๆ ตอนนี้กะลังใช้เจ้านี่ Acne Whitening Gel ขวดชมพู จิ๋วๆ

ใช้เกือบจาหมดขวดและ รู้สึกหน้าขาวขึ้น (คิดไปเองป่าวม่ะรู้ -*-)

มีใครใช้อยู่ หรือเคยใช้บ้าง อยากรู้ว่าหน้าขาวใสขึ้นบ้างป่าว

Thanks ka^^

เคยใช้อยู่ไม่กี่ยี่ห้อจ้ะ มีดังนี้ค่ะ

1. DHC Deep Cleasing Oil เหมือนกันเรยย ใช้ดีนะล้างหมดจด แต่ไม่ชอบกลิ่น และแอบมีเม็ดๆคล้ายผด ขึ้นบางๆแถวเหนือกรามทั้งสองข้าง (อาจคิดไปเองก็ได้นะเรา)

2. Kose Perfect Cleansing Oil ขวดน้ำเงิน กลิ่นหอมสดชื่น แต่เนื้อออยล์ไม่ลื่น เท่า DHC ,ล้างสะอาดหมดจดดีเยี่ยม ช่วยเรื่องสิวเสี้ยนได้บ้าง ล้างน้ำแล้วไม่ทิ้งคราบมันเลย แต่เราก็ตามด้วยเจลล้างหน้าตามปกติอยู่ดี

3. Freshel C ของ Kanebo ขวดเหลือง ไม่มีกลิ่น ล้างเครื่องสำอางได้ดี แต่เนื้อจะฝืดกว่า Kose และอาจจะทิ้งความมันเล็กๆหลังจากล้างน้ำเปล่าแล้ว แต่อันนี้ช่วยเรื่องสิวเสี้ยนดีโคตรๆเลยค่ะ ขอบอก ราคาถูกกว่าด้วย

ทั้งหมดที่ว่ามานี้ DHC เนื้อสัมผัสนุ่มนวลลื่นสบายหน้าที่สุด แต่ไม่ชอบเรื่องกลิ่นเท่านั้นนั้นค่ะ

4. BSC Pure Care Cleansing Cream เป็นหลอดสีขาว สำหรับผิวที่แพ้ง่ายเซนสิทีฟ ซื้อมาใช้เพราะตอนนั้นทำเลเซอร์ หน้าจะแห้งแสบง่ายและแพ้ทุกสิ่ง อันนี้อ่อนโยนมากค่ะ นวดๆเบาๆแล้วเช็ดออกหรือจะล้างออกด้วยน้ำก้อได้

จบแย้ววของข่อย...เผื่อจะเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์บ้างอ่ะเนอะ
**หมายเหตุ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลเด้อ โปรดใช้วิจารณญาณในการพิจารณาค๊า
แต่ก็จะแอบมาเก็บข้อมูลด้วยเหมือนกัน ฮิฮิ

เราใช้ออยของ ZA ขวดปั๊มสีเทาๆ ล้างมาสคาร่ากันน้ำได้ดีทีเดียวคะ ราคาน่าคบหาอีกด้วย
ส่วนอีกตัวนึงก็ก็เป็นเจลหลอดเหลืองๆของฟาสิโอ้คะ
ตอนนี้ใช้ SKII อยู่อะค่ะ 
ก้อดีอะไม่อุดตันล้างหมดจด
ที่สำคัญไม่แพ้ด้วยค่ะ (สำหรับเรานะ)
Fancl oil
ใช้ red earth ค่ะ น้ำสีเหลืองๆ ใช้ดีมากค่ะ
ไม่มันเหมือนออย กลิ่นก็ธรรมชาติดี เช็ดออกง่าย
แต่เช็ด มาสคาร่าของ fasio ไม่ออกอ่ะค่ะ
ส่วนยี่ห้ออื่นเช็ดออกนะคะ

ลอรีอัลคะ เชียร์ ล้างหมดจด ถูกด้วย

เอ้ ตอนนี้มีตัว cleansing ตัวใหม่ ค่ายลอรีอัลหรือเปล่าน๋อ เห็นหลายคนในห้องนี้ก็มีใช้กันแล้วน้า เราก็เคยเห็นขายในวัตสัน กะจะลองเหมือนกันอะ
ใช้ IPSA cleansing oil ค่ะ เนื้อออยบางเบาไม่รู้สึกเหนียวเวลานวด ล้างออกง่าย
ล้างแล้วหน้าสะอาด ไม่เหลือความมันทิ้งไว้ ขวดละ 1250 บาท (ประมาณนี้) ใช้นานน่าดู

เราใช้ Fasio Gel อยู่อ่ะ
ใช้แล้วสิวยุบลงด้วยอ่ะ
อิอิ
ที่สำคัญราคาน่าคบ เหมาะสมกับคุณภาพ

ลอรีอัล

ขวดละ 200 เองค่า

มาจอรีก้า มาสคาร่าที่ว่าออกยาก

ยัง สามาดลบออกค่า  อิอิ

O_o *  ขอบคุณหลายๆสำหรับคำแนะนำที่ซู๊ดยอดกันเลยทีเดียว ไว้ถ้าตัดสินใจ

ซื้อตัวไหนมาใช้จะเข้ามาเม้าส์+เห่อให้ดูเน้อ.............แนะนำกานมาอีกได้จ้า ^^

แนะนำ Fasio ขวดสีฟ้าๆ  กะ RedEarth เจ้าค่ะ น้ำสีเหลืองๆ ไม่มันค่ะ เพราะไม่ได้เป็นแบบoil

เหมาะล้างพวกอายไลน์เนอร์ มาสคาร่า

พวก oil ก็ DHC ดีเยี่ยมเลยล่ะ

Ipsa ค่ะแบ่งตามสภาพผิวด้วย เราผิวมันก็ใช้ได้ เพราะล้างออกเกลี้ยงมากๆ ไม่เหลือความมันบนผิว ไม่แพ้ ล้างมาสคาร่ากับอายไลเนอร์ออกง่ายด้วย
แนะนำ fancl oil ค่ะ
ส่วนคนที่ไม่ชอบมัน red earth น้ำสีเหลืองๆก็ดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again