เห่อหัวทุยๆ เปรี้ยวๆ จาก Schwarzkopf

1 31
วันนี้ได้มีโิอกาสไปเปลี่ยนลุคที่ ของ มาจ้าา ตอนนี้ป้าพริ้งเห่อผมใหม่มากมาย จากที่ไม่เคยย้อม หรือโกรกผมกว่า 5 ปีแล้ว ก็ได้ลองทำวันนี้แหละ เดิมป้าพริ้งตัดบ๊อบที่ไม่ค่อยจะเท ทาง Trend Team* ของ  Schwarzkopf  ได้เปลี่ยนลุคให้ป้าพริ้ง คราวนี้โกรกเป็นสีน้ำตาลประกายแดง แล้วก็ตัดบ๊อบเท แบบเปรี้ยวสุดๆให้จ้าา

*Trend Team คือ พี่ๆ ที่ประกวดทำผมได้รางวัลของ Schwarzkopf ค่ะ แต่ละท่านมีร้านของตัวเองทั้งงั้นเรยย ฮี่ๆ

นี่เป็นรูปที่ป้าจีนถ่ายให้ตอนหัวเปียกๆ ทำสีผมเสร็จแล้ว ทำสีผมที่นี่ไวมากอ่ะ แบบว่า เฮ้ยย นั่งแป๊บเดียวไปล้างสีได้แล้ว หรือเดี๋ยวนี้เค้าทำกันได้เร็วๆแบบนี้แล้ว ป้าพริ้งจำได้ว่า เมื่อก่อนไปทำที่ร้าน นั่งจนเบื่อไปเรย  อย่างว่าละนะ วิทยาการสมัยนี้เค้าก้าวไกลกันไปไหนต่อไหนแล้ว  งานนี้ได้เก็บ trick เริศๆ จากพี่อู๋คนเก่ง เีกี่ยวกับการดูแลรักษาเส้นผมง่ายๆด้วยตัวเองที่บ้าน ( รอชมได้ จะอัพข่าว บิวตี้โซไซตี้ ในเร็ววัน และได้ข่าวว่าป้าจีนจะทำฮาวทู สระผมให้ดูด้วย ... )

อันนี้พี่เค้ากะลังเซต แบบว่า ซอยไล่เก็บข้างหลังให้ละเอียด ฮี่ๆ

เห่อสุดๆ ออกมาหลังทุย เปรี้ยวเยี่ยวราดกันไป

สังเกตชุดว่า เรียบร้อยมาก เพราะป้าพริ้งจะไปงานศพต่อ -*- 
รู้ป่าวว  ว่า ผมทรงใหม่เปรี้ยวขนาดว่า มีคนทักในงานศพ ว่า "โทษนะครับ ...เป็นพิธีกรรายการใน ITV ใช่ไหมครับ? " ฮ่าๆๆ ๆ สงสัยจะเปรี้ยวจริงๆแหละทรงนี้ เปลี่ยนป้าเป็นคนใหม่ไปเร๊ยยย ...

ปล ขอบคุณ  สำหรับรูปจ้า ส่วนท่านอื่นๆ ขอเอาไปขอบคุณที่ทู้ข่าวเน้อ

vodca

vodca

i studied architecture, but work for real estate development. I have passion in design, cuisine, beauty and all of the ARTS.

FULL PROFILE