เห่อหัวทุยๆ เปรี้ยวๆ จาก Schwarzkopf

วันนี้ได้มีโิอกาสไปเปลี่ยนลุคที่ ASK - Acedemy of Skill and Knowledge ของ Schwarzkopf มาจ้าา ตอนนี้ป้าพริ้งเห่อผมใหม่มากมาย จากที่ไม่เคยย้อม หรือโกรกผมกว่า 5 ปีแล้ว ก็ได้ลองทำวันนี้แหละ เดิมป้าพริ้งตัดบ๊อบที่ไม่ค่อยจะเท ทาง Trend Team* ของ  Schwarzkopf  ได้เปลี่ยนลุคให้ป้าพริ้ง คราวนี้โกรกเป็นสีน้ำตาลประกายแดง แล้วก็ตัดบ๊อบเท แบบเปรี้ยวสุดๆให้จ้าา

*Trend Team คือ พี่ๆ ที่ประกวดทำผมได้รางวัลของ Schwarzkopf ค่ะ แต่ละท่านมีร้านของตัวเองทั้งงั้นเรยย ฮี่ๆ

นี่เป็นรูปที่ป้าจีนถ่ายให้ตอนหัวเปียกๆ ทำสีผมเสร็จแล้ว ทำสีผมที่นี่ไวมากอ่ะ แบบว่า เฮ้ยย นั่งแป๊บเดียวไปล้างสีได้แล้ว หรือเดี๋ยวนี้เค้าทำกันได้เร็วๆแบบนี้แล้ว ป้าพริ้งจำได้ว่า เมื่อก่อนไปทำที่ร้าน นั่งจนเบื่อไปเรย  อย่างว่าละนะ วิทยาการสมัยนี้เค้าก้าวไกลกันไปไหนต่อไหนแล้ว  งานนี้ได้เก็บ trick เริศๆ จากพี่อู๋คนเก่ง เีกี่ยวกับการดูแลรักษาเส้นผมง่ายๆด้วยตัวเองที่บ้าน ( รอชมได้ จะอัพข่าว บิวตี้โซไซตี้ ในเร็ววัน และได้ข่าวว่าป้าจีนจะทำฮาวทู สระผมให้ดูด้วย ... )

อันนี้พี่เค้ากะลังเซต แบบว่า ซอยไล่เก็บข้างหลังให้ละเอียด ฮี่ๆ

เห่อสุดๆ ออกมาหลังทุย เปรี้ยวเยี่ยวราดกันไป

สังเกตชุดว่า เรียบร้อยมาก เพราะป้าพริ้งจะไปงานศพต่อ -*- 
รู้ป่าวว  ว่า ผมทรงใหม่เปรี้ยวขนาดว่า มีคนทักในงานศพ ว่า "โทษนะครับ ...เป็นพิธีกรรายการใน ITV ใช่ไหมครับ? " ฮ่าๆๆ ๆ สงสัยจะเปรี้ยวจริงๆแหละทรงนี้ เปลี่ยนป้าเป็นคนใหม่ไปเร๊ยยย ...

ปล ขอบคุณป้าจีน  สำหรับรูปจ้า ส่วนท่านอื่นๆ ขอเอาไปขอบคุณที่ทู้ข่าวเน้อ

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่)ASK - Acedemy of Skill and Knowledge ของ Schwarzkopf
    เบอร์โทร 02 661 8222 ต่อ 131
    สถานที่ ตึก Central World Office ชั้น 35

สิ่งที่ไปทำมา

• ตัด-ซอย-เล็ม-เปลี่ยนทรง
  • ทำสี
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ-

Hair Care

• แชมพูSchwarzkopf Professional คัลเลอร์ เซฟ ซัลเฟต-ฟรี แชมพู
  • ครีมนวดผมSchwarzkopf Professional คัลเลอร์ เซฟ คอนดิชั่นเนอร์
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆSchwarzkopf Professional คัลเลอร์ เซฟ พรี-คัลเลอร์ เซอร์วิส + คัลเลอร์ เซฟ โพส-คัลเลอร์ เซ

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรงSchwarzkopf Professional จำมะได้
โหห เปรี้ยวทั้งคู่เลย ชอบผมแกอะ เทข้างหลังสวยมากกก เปลี่ยนคุณเป็นคนใหม่จริงๆว่ะ เริศๆ
ดูไฮโซมั่กๆค่ะ
งามค่ะ
พี่พริ้ง สวยอ่ะ

เริ่ดดดดดด ดูทุยสวยเชียว
ดูมั่นๆขึ้นเยอะเลยอ่ะค่ะเจ๊ขา กรี๊ดดด
อยากโดนหั่นบ้างง่ะ งิดๆ
จ๋วยยยย
งามค่า ลุคนี้ดูเด็กขึ้นด้วยอ๊าาาาา เรียบร้อยซ่อนเปรี้ยวนะ ทรงนี้น่ะ
ผมเท่มากเลยค่า
อยากทำทรงนี้บ้าง แต่มันไม่ค่อยจะทุย ><

สวยอะ

เท่ห์ดีจ้าพี่พริ้ง ฝนเคยทำแต่ไม่ทุยได้ใจเลยสักครั้ง T____T

เลิศ

ตัดข้างหลังสวยมากเลยค่ะ
เปรี้ยวมากกกกเลยค่าา
สวยยยยย อยากทำผมมั่งจังเลยยย
อยากทุยบ้าง

ผมสวยมากเลยค่ะดูเด็กขึ้นด้วยน่ะค่ะ เปรี้ยวขึ้นและผมดูเงาดีจัง

เปรี้ยวจริงๆค่าคุณพริ้ง ผมทุยๆสวยมากๆ

ถ้าหน้าหนูไม่เป็นรูปไข่ (ดาว) หนูก็อยากได้ทรงนี้บ้างค่ะ พี่พริ้ง

เปรี้ยว เก๋ เริดดดด ที่สุด 

ชอบค่ะ สีธรรมชาติ

สวยค่า

เจ้าพิ้งค์ งามมมมมซ้า ดูฮิโชชช ขึ้นอีก 3 step
ทรงนี้เข้ากับป้าพิ้งค์มากเลยคับ
เอาไปเลย

ง๊าม งาม  

แพงไม๊อ่าค่ะ ??
เริศมากจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น