อยากถามเรื่อง Eye Liner ของ In2it ค่ะ

อยากทราบว่า Eye liner ของ in2it นี่ดีหรือป่าวค่ะ เห็นเค้าพูดกันว่าดี ก็เลยอยากจะลองซื้อมาใช้ดู หรือมีที่แนะนำว่าดีไหมค่ะ ของ in2it มันราคาเท่าไหร่หรอค่ะ ทั้งแบบแท่งและแบบน้ำ แล้วจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เราซื้อแบบเมจิกมา 185 บาท ก็โอเคนะ เขียนง่ายดี ไม่แพนด้า ถ้าเหงื่อไม่ออกมากอ่ะนะ

เราซื้อที่ watson จ้า

ตามแบบข้างบนว่ามาเลยค่ะ เคยใช้แล้วเส้นมันเล็กๆ ก็กรีดง่าย
แต่แบบน้ำมานก็ยังยากกว่าแบบ เจลอยู่ดี แล้วก็ที่สำคัญ 
มันหมดเร็วมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำไม ซื้อบ่อยๆก็แพงนะคะเนี่ย

ดีมากค่า เพราะเคยใช้ตัวนึงเป็นแบบน้ำ พอแห้งแล้วมันจะกลายเป็นเหมือนแผ่นฟิล์มเคลือบเส้นที่เราวาดเอาไว้ โดนน้ำไม่แพนด้าชัวร์ ๆ แต่ถ้าเช็ดตาแรง ๆ ก็หลุดมาเป็นแผ่น ๆ อะค่ะ
แต่ไม่ต้องห่วงเลยค่ะ มันไม่เลอะเลยทั้งวัน ดีจริง ๆ(ยกเว้นเขียนเลอะเองน้า)
ราคาประมาณ 125 บ. แล้วแต่ที่ด้วยค่า ของนู๋ซื้อที่เชียงใหม่ 75 บ.เท่าน้านนน
ตามวัตสันก็มี
ใช้ดีจริงๆ ค่ะ เพราะลองมาหลายยี่ห้อแล้วและ in2it นี่ใช้แล้วไม่แพนด้าด้วยนะ 

ตอนแรกใช้แบบเป็นปากเมจิค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มมาเป็นแบบน้ำเขียนแล้วเล้นคมมากมาย โดนใจสุดๆๆ

ลองใช้ดูค่ะ ต้องหัดเขียนบ่อยๆนะ  จะติดใจว่าขาดอายไลน์เนอร์ไม่ได้เล้ยยยย
  ....
เราใช้แบบจิ้มจุ่มน้ำๆหัวพู่กันอะค่ะ ร้อยกว่าบาท
ใช้ดีนะ วำหรับเราๆว่าวาดไม่ยากนะคะ เร็วดี เมื่อก่อนใช้ทุกวัน
จนหมดแล้วยังไม่ได้ซื้อใหม่ แฮะๆ
ก็ดีแต่ว่าแปรงมันจะแตกง่ายอ่ะ เวลาเก็บเข้าขวดอ่ะ พอเอาออกมาที่ไรชี้โด่ชี้เด่ทู้กทีเลย เซ็งมาก เลยทำให้เอามาเขียนขอบตาไม่เรียบอ่ะ เราเลยใช้บองเอ้มทีไอก็ดีนะ เวลาเก็บแล้วแปรงไม่เสีย
ดีมากๆๆๆ กรีดง่ายสุดๆๆอะ
แนะนำเลย
ดีมาก จะไปซื้อมาใช้อีก เขียนง่ายมาก
ตอนนี้แบบเมจิกอยู่แต่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยออกสม่ำเสมองะวาดเส้นมาได้ครึ่งเดียวก็ต้องเขย่าแล้ววาดต่อแต่ยังไม่เคยลองใช้แบบพู่กันแล้วแบบไหนดีกว่าล่ะ
สี ม่วง ดวย ดี น๊า แต่ เปน แพน ด้า นิส นึง
เราใช้แบบน้ำ ตัวแปรงเป็นพู่กัน แรกๆเขียนไม่เป็น แต่พอฝึกไปนานๆแล้วโอมากๆอ่ะ ดีกว่าพวกเมจิกบางตัว เพราะว่ามันคมได้ใจจริงๆ 55
ใช้ดีจ๊ะเราก็เป็นคนชอบใช้อายไลน์เนอร์มาก ลองมาหลายยี่ห้อแล้วแต่ IN 2 IT โดนใจสุดๆตอนนี้ใช้แบบเมจิก ลองดูนะ
ดีนะ

ใช้ สีดำแบบ gliter

ไม่เยิ้มด้วยถึงเหงื่อจะออก เพราะเราเหงื่อเยอะ
ปกติใช้ของ REVLON เปื้อน ล้างออกยาก

in2it แค่เช็ดก็ออกแล้วค่ะ

^^
ใช้แบบน้ำอะค่ะ ที่ดินสอเขียนมันแข็งๆ อะ เขียนที่กล่องว่า felt tip
เขีบนง่ายดีเหมาะกะคนมือไม่นิ่ง ใช้พู่กันลำบากนะคะ ติดทนนานไม่เลอะ เป็นแผ่นฟิล์ม เวลาล้างหน้าก้เอาออกง่าย ลอกออกมาเป็นแผ่นๆดดนใจมาก
พึ่งถอยมาเลยค่ะ อิอิ 165 บ. ถ้วนค่ะ

ทีแรกว่าจะไปถอยสีดำ แต่ไปๆ มาๆ เอาสีชมพูมาซะงั้น

คิดว่าแบบ ถ้าอย่างน้อยไม่ถูกใจ ก็ได้เป็นสีอื่นแทน เรามี เจลmtiสีดำ กับ ดินสอสีดำอยู่แล้ว แหะๆ

ลองใช้ดูแล้ว ชอบค่ะ กรีดง่ายดี สำหรับเรานะ ได้ตวัดหางด้วย ปกติใช้เจลกับดินสอ ไม่เคยตวัดหางได้ มันจะหนาๆ แปลกๆ ไม่คมอ่ะ

ลองเอามาเขียนที่แนวขนตาล่าง(ไม่ใช่ตรง waterline นะ)ก็ติดดีค่ะ นานแล้วยังไม่หลุดเลยแหะ...ใช้ได้ๆ แต่ระวังเข้าตา...แสบ

เด๋วจะไปถอยสีดำมาใช้ล่ะ
เราก็ใช้แบบ"เมจิก"อยู่น้ะ (แบบว่า....มือสมัครเล่นน่ะ..อิอิ) ก็เขียนง่ายดีน่ะ กันน้ำได้ แต่ก็ไม่ขนาดกับตากฝน จนเปียกโชก หรอกน่ะ *-*ล้างง่ายดีอ่ะ ใช้ได้นานกว่า cat eye (มีสทีน )อีก...เราว่าโอเคน่ะเท่าที่เคยลองใช้มาหลายยี่ห้อ

** วิธีกรีดตาแบบสาวเกาหลี ...: กรีดให้ชิดแนวขนตามากที่สุดเท่าที่จะทำได้ จะทำให้ตาดูโตดี ไม่จำเป็นต้องใส่คอนเท็คเลนส์ให้ตาเสียเปล่าๆ ..

อ้อ** แวะเอามาากจ้า..... มาสคาร่า...ต้องยกนิ้วให้ Avon เลยจ้า เจ๋งจริง แห้งเร็ว ไม่เลอะ กันน้ำดีกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ..ดัดขนตาให้งอนๆที่สุด(ในชีวิต 55) แล้วใช้มาสคาร่า Avon ปัดให้ชิดโคนขนตา แล้วไล่ขึ้นไปจนสุดปลาย แล้วปัดซ้าย-ขวา ไปมา อย่าลืมปัดขนตาล่างน้ะจ้า..

.....หากต้องการให้ขนตางอนมากขึ้น(แบบเด้งๆๆ) หลังจากปัดรอบแรกจนมาสคาร่าแห้งแล้ว ให้ดัดขนตาอีกรอบ ใช้นิ้วมือ(นิ้วที่ถนัด) ประคองขนตาให้เป็แนวเดิมไว้ แล้วัดขนซ้ำ พร้อมปักมาสคาร่า อีกที จ้า ..

...ลองซื้อมาใช้ดูล้ะกันจ้า มาสคาร่า Avon ประมาณ 159-299 บาท

****************..................." ผู้หญิง..อย่าหยุดสวย " .....*-* สู้ๆๆ

ซื้อแบบเมจิก มา ล้างยากอ่ะ แสบตาเลยยย

ไปซื้อแบบเมจิกที่วัตสัน พอลองใช้เขียนไม่ออกเลย ซื้อมา 206 บาท เสียดายเงินมาก ใครแนะนำหน่อยได้ไหมต้องทำยังไง
เหมือนกันเลย ขนาดชื้อ lifeford ยังเขียนไปหยุดไป เอาลองไปต้มก็ไม่ดีขึ้น
@ คุณya ถึงขนาดไปต้มเลยหรอคะ ฮ่าๆๆๆ
เดะว่าจะลองไปวื้อยี่ห้อนี้มาใช้ดูเหมือนกันคะ เหนเพื่อนๆในกระทู้นี้แนะนำกันเยอะ

ขอบคุณค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again