มีใครใช้ Essential-Damage Care แล้วผมเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ

0 17

เราซื้อมาลองใช้แล้วค่ะ ขนาด180 มล. ทั้งแชมพูและครีมนวด
(ตอนนี้กำลังขายเป็นเซต คุ้มมากค่ะ)
5555++

เราผมยาวเลยบ่า มานิดนึงค่ะ สภาพผม คือ แห้ง และ แพ้ง่าย
(มันเกิดจากการทำสีบ่อยๆรึป่าวก้อไม่รุ้)

อย่างแรกเลย แชมพู เป็นเนื้อครีมข้น แต่กลิ่นหอมออกฉุนๆ
กลิ่นประมาน น้ำผึ้ง อะไร เทือกนั้นอ่ะ

สระผมแล้วก้อ ฟองเยอะ กลิ่นฟุ้ง(แนะนำให้เทนิดเดียว) แต่ว่า ผมดูเรียบ ลื่น นุ่ม ขึ้น

ต่อมา ครีมนวด เนื้อครีมข้นเหมือนกันค่ะ ใช้แล้วก้อหอมเหมือนกัน
แต่กลิ่นไม่แรงเท่า แชมพู

วิธีใช้ ให้ทิ้งไว้ 3 นาที(เหมือนยี่ห้ออื่นๆทั่วไป) และแน่นอนค่ะ ต้องมีคำว่า
" เพื่อผลลัพธ์ที่ดี ควรใช้คู่กับแชมพู Essential-Damage Care"
เราก้อต้องทำตามที่เค้าบอกนะคะ
 5555+++

อ่อ ลืมบอกค่ะ เราสระผม 2 ครั้ง และ นวดผม 2 ครั้ง
(ช่างทำผมที่ร้านประจำเค้าบอกมาว่าเป็นวิธีที่ถูกต้อง
)

เราลองใช้มา1อาทิตย์แล้วค่ะ (ถือว่านานมากค่ะ สำหรับการลอง เพราะว่า เราแพ้ง่าย เชื่อมั้ยล่ะ ว่าเรา แพ้ แชมพู ทุกยี่ห้อ มีวางขายอยุ่ในตลาดเลย )

ใช้ได้แต่พวก ราคาสูงกว่า ชาวบ้านเค้า แต่ค่ะ แต่ ไม่มีได้มีทุนทรัพย์
พอเพียงจะซื้อเลย
5555+++
ตัวสินค้า เค้าบอกว่า เป็นส่วนผสมของ น้ำผึ้งและนม ใช่มั้ยคะ เราว่าก้อน่าจะดีกับผมนะ

ผลที่ได้คือ หลังสระ+นวด วันแรก ผมนุ่ม เรียบ ลื่น (แต่ก้อไม่ได้มากกว่าที่ยี่ห้อเคยใช้มา) แต่เรื่องปลายผม 15ซม. นั้นก้อ ไม่ค่อยจะรุ้สึกอะไรเท่าไหร่

2วันต่อมาหลังสระ+นวด โคนผม เริ่มมันๆ แต่กลางผมถึงปลายผม ยังโอ อยุ่ค่ะ

3วันต่อมาอีกนะคะ มันมากกกกกกกกกกกก  แบบมันตั้งแต่โคนยันปลาย โอ้ แม่ เจ้า มันได้อีกนะ

อาจจะฟังดู สกปรกไปบ้างนะคะ อย่าพึ่งแหวะกัน แต่เราสระผมทุกๆ3วันค่ะ เพราะวันๆก้อรวบๆ มัด เปียๆ ไม่ค่อยปล่อยเท่าไหร่
ก้อเลยไม่ ค่อยจะขยันสระผมเท่าไหร่ อีกอย่าง วันๆก้อขับรถไม่ค่อยได้ตากแดด ตากลม(แต่กระนั้นก้อตัวดำไม่ใช่น้อย
)5555++

เลยอยากถาม คนที่เคยใช้แล้วอ่ะค่ะ ว่า เปนแบบเรารึป่าว เพราะตอนที่เราซื้อมา ก้อหวังจะได้ผลเหมือนกับที่เค้าโฆษณาเอาไว้ แต่ก้อไม่ได้เปนอย่างที่คิดไว้เทาไหร่ (เอ๊ะ หรือว่า เราจะหวังไว้สูงเกินไปนะ 55555+++)

เห็นใน CLEO, Cawaii, Cosmo etc....  เค้าลงโฆษณา ไว้เยอะ ก้อนึกว่าจะได้ฟีลประมานว่า โอ้ววววว ค้นพบแล้วไรงี้

แฮ่ะๆๆๆ ขอโทษค่ะ ที่บ่นซะยาว  แค่อยากแชร์ความเห็นกันน่ะค่ะ
พี่ๆน้องๆ เปนยังไง ก้อเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

JLP_157

JLP_157

เฮฮา บ้าบอ ไปวันๆ ไร้สาระจิงๆเล้ยยยยยยย

FULL PROFILE