[ถาม]ลิป&โลชั่นเภสัช+++++วาสลีนทาปาก

1.ลิปเภสัชแบบหลอดกับโลชั่นเภสัช ที่ร้านขายยามีมั้ยคะ
ถ้าไม่มีซื้อที่ไหนหรอคะ แล้วลิปเภสัชแบบหลอดใช้ดีกว่าเดิมมั้ยคะ

2.เราพึ่งลองใช้วาสลีนทาปาก พอตื่นมาแล้วมันคันมุมปากอะค่ะ
มันเป็นอาการแพ้รึเปล่าคะ  ตอนเช้าไม่ได้ใช้นะคะ ตอนเช้าใช้ลิปเภสัช

ขอบคุณมากค่ะ

โลชั่นเภสัช ซื้อที่วัตสัน ลิปเภสัชมีร้านขายยานะคะ แต่แบบหลอดไม่รู้แฮะ รู้แต่แบบตลับ

ส่วนวาสลีนทาปิโตเลียม ใช่เป่า อืมถ้าคันมุมปากก็หยุดใช้ก็ได้ค่ะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครแพ้นะ แล้วก็ วาสลีนเนี่ย ทาขนตาก่อนนอนก็ได้นะคะ ทำให้ขนตาไม่แห้ง หรือหัก เช้ามาดัดขนตา จะได้ไม่หัก

แล้วแบบหลอดที่วัตสันมีไหมอะคะ
แบบหลอดวัตสันไม่น่าีมีครับ

แต่แบบหลอดมันก็ตองบีบออกมาใช้นิ้วทาเหมือนกันนะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น