ช่วยด้วยค้า...มาสคาร่าแห้งอ่ะ

ใครก้อได้ช่วยทีค่ะ ถ้ามาสคาร่าแห้งเราควรทำไงดีค่ะ ???

เพิ่งซื้อมาไม่เท่าไหร่ ปัดไปปัดมามันฝืดๆ ไงชอบกล 

มันต้องแก้ไขยังไงได้บ้างค่ะ เคยอ่านบางตำราเค้าบอกให้เอาแช่น้ำอุ่นๆ มันช่วยได้ไหมค่ะ 

หรือถ้าใครมีคำแนะนำอื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยค้าาาาาา 

ขอบคุณล่วงหน้านะจ้ะ

เคยได้ยินว่าหยดน้ำมันมะกอกลงไปซักหยดสองหยดจะช่วยได้อ่ะค่ะ
ไม่งั้นก็มันมีน้ำยาเติมมาสคาร่าค่ะ
ที่ร้าน Cosmeda มีขาย

หยดเบบี้ออยลงไปเลยจ๊าช่วยได้ หรือไม่ก็ไปหาซื้อน้ำยาที่ใช้เติมมาสคาร่าแต่ว่ามันก็หยอดไม่ได้ทุกยี่ห้อนะ

คุณ pp , คุณ Alejandra ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ
แล้วน้ำยาสำหรับเติมมาสคาร่ามันใช้กับมาสคาร่ายี่ห้ออะไรบ้างหละค่ะ หรือว่าหยดเบบี้ออยจะดีกว่าอ่ะ

เอาไปแช่ในแก้วน้ำร้อนค่ะ
เอาน้ำใส่แก้ว  แล้วเอามาสคาร่าไปแช่ไว้ พอจับด้ามอุ่นๆ ก้อเอามาใช้
 ลองดู วิธีนี้ก้อกู๊ด....

เอาไปแช่ในถ้วยน้ำร้อนเลยจ้า
ขอบคุณมาดามสกู๊ต กะคุน pighota ค้าาาาาาาาาาาาา
มีน้ำยาเติมมาสคาร่าของ Cosmeda น่าจะใช้ได้นะคะลองดู

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again