ทำไม เด็กกรุงเทพหน้าใสจังค่ะ?

เราเห็นเด็กกรุงเทพหลาย ๆ คนหน้าตานารัก หน้าตาใสจังค่ะ

เคยได้ยินมาว่า เค้าไปขัดหน้า นวดหน้ากันตั้งแต่เป็นเด็กมัธยมฯจริงหรือเปล่า

เห็นแล้วอิจฉาค๊าาาา

อิดฉาด้วยอีกคนค่า ,,

ทำไงก็ไม่ใสเท่า TT

เค้าดูแลตั้งแต่แตกเนื้อสาวๆมากกว่าอ่ะค่ะ ^_^
แบบว่าสังคมมันพาไปอ่าค่ะ

(เราเป็นเด็กกรุงเทพ ที่น่าใสไร้สิวแต่ผิวเข้ม แป่วๆ 555+)
อืมมม ม

อิจฉาเหมือนกัน

เขาคงมีเงินอ่ะ

ทำโน๊นทำนี้
เอ่อ เด็กกรุงเทพ ไม่ใช่ว่าจะหน้าใสกันทุกคนนะคะ
เราว่า บางทีเป็นกรรมพันธ์หรือเปล่า  เช่น ไม่ค่อยมีสิว
จขกท. อาจจะเห็นแค่ส่วนนึง ก็เลยคิดว่า เด็กกรุงเทพส่วนใหญ่หน้าใส
แต่จริงๆแล้ว  เด็กจังหวัดอื่น เราว่าผิวก็สวยนะคะ

เป็นเด็กกรุงเทพค่ะ
ไม่เคยขัดตัวอย่างที่จขกท.บอกเลยค่ะ
เพิ่งมาทาครีมกันแดด ตอนเข้ามหาลัยเนี่ยหล่ะค่ะ ><

เราก็เด็กกรุงเทพค่ะ

แต่หน้าไม่ใส

5555

ไม่หรอกน้าาา

เด็กกรุงเทพนี่แหละ

ตัวสิวขึ้นเรย

โดยเฉพาะพวกที่ ขึ้นรถลงเรือ แบบไม่ได้นั่งรถส่วนตัวอ่ะ

มลภาวะมันเยอะ

อยากหน้าใส ทากันแดดเข้าไว้อีนู๋ ดิ่ืมน้ำเยอะๆ ขับถ่ายทุกวัน นอนให้ได้ 8 ชม ไม่เหล้า ไม่บุหรี่
รับรองใสได้นาน นะจร๊า

จากป้าบี แก่แล้วยังเข้าข้างตัวเองว่าใสอยู่ เง้อออ อิอิ
เราว่าส่วนมากเน้นหาหมอสิวกันซะมาก
อยากหน้าใสเหมือนกันอ่าคับ แต่เห็นบางคนก็หน้าขาวครีม แบบว่าขาวแบบกระดาษอ่าคับ เราขอดำแบบนี้ดีกว่า อิอิ (หลอกตัวเองไปวันๆ)
แล้วแต่คนมั้งคะ
นี่กรุงเทพ แต่ไม่ใสค่ะ 555
เราก็เด็กกรุงเทพที่หน้าไม่เคยว่างเว้นจากสิว T^T เศร้าอะ
เพราะเป็นสาวเร็วด้วยรึป่าวคะ เลยรู้จักดูแลตัวเองเรื่องสวยๆงามๆ ใครก็ชอบอะ
ดูแถวสยามสิแต่งตัวกันเก๋ๆ บางคน 15-16 เองมั้ง มาเต็มที่เลย
น้ำเป็นเด็ก กทม คนนึงที่หน้าไม่ใส 555555

มายกมือเป็นเด็กกรุงเทพแต่หน้าไม่เห็นใสเลย มีสิวขึ้นตรึม
 ใสหลอกๆ

อ่ะดิคะ 

มลภาวะ ขึ้นหน้าตลอด

เดินทางรถติดนรก เครียด เซ็ง เหยียบคันเร่งออกจากบ้าน ได้ไม่เท่าไหร่ก็รถติด

เพื่อนร่วมงาน ยิ้มคุยกันแบบไม่จริงใจ

ฯลฯ

ดีตรงมีโอกาสหาซื้อ คสอ. หลากหลาย
ขนโขยงประทินความยาวกันสะดวกโพด

สู้ ตจว ไม่ได้ค่ะ 
อากาศสดใส ไร้มลพิษ เดินทางไม่กี่อึดใจ ก็ถึงแล้ว
( ต่อให้ระยะทาง 30 กม. ก็เหอะ )

ประทินผิวแบบโบราณ อย่างขมิ้น ถ้าทำต่อเนื่อง ตั้งแต่เด็ก รับรอง เนียนโคตรๆ

..

ช่ายๆๆๆ บางคนนะ ไม่ใช่แค่หน้า ตัวก้อขาวกิ้งเลย

ยังกะหลอดนีออน อิจฉามากมาย ทำงัยก้อขาวไม่ใกล้เคียงเลย
กรรมพันธุ์เป็นหลักค่ะ
พอโตขึ้น สังคมมีส่วนช่วยด้วย
เราว่าไม่น่าเกี่ยวกะว่าเป็นคนกรุงเทพหรือคนต่างจังหวัด...น่าจะเกี่ยวกะฐานะทางสังคมมากกว่า

ถ้ามีเงินหน่อย..สิวขึ้นนึ่ดก้อไปหาหมอหน้าหมอสิว...ถ้าว่างหน่อยก้อไปขัดเนื้อขัดตัว....ถ้าไปเดินห้างก้อไปช้อปครีมซักกะปุ๊ก....ประมาณนั้นมากกว่าน่ะ...

ถ้าไม่ค่อยมีเงินก้ไม่ค่อยบำรุง...แถมต้องนั่งรถลงเรือ..เหนื่อยไหลคายย้อย...สิ่งอื่นๆๆไม่พึ่งประสงค์ก้อตามมา...
ส่วนมากจะเป็นที่กรรมพันธุ์มากกว่า แล้วกรุงเทพ คงมีสถาบันรักษาสิว สวย หน้าใสมากกว่าเหมือนมีทางเลือกให้เราดูแลใบหน้า

ส่วนเรา สิวยังเต็มอยู่เลยเนี่ย แถวบ้านติดกับร.ร. เซงมากอ่ะ ควันนี้เต็มเลย ผดเยอะอีก
เศร้า ๆๆ
เราก็เด็ก กทม นะคะ

แต่ กำลังเป็นสิวง่า T^T
ไม่รู้เหมือนกัน ตอนกลับไปต่างจังหวัดก็เคยมีคนถามแบบนี้
แต่เราก็ตอบไปว่าเรามีเชื้อจีนมั้ง เลยตัวขาวดูใสอย่างที่เค้าว่า
แต่น่าเราก็มีสิวนะT^Tแถมแพ้ง่ายด้วย
เราเป็นเด็กกรุงเทพ ยอมรับว่าไม่มีสิวเลย (มีคนทักว่าหน้าใส)

แต่ไม่เคยหาหมอสิวสักครั้ง ไม่เคยไปขัดหน้า ทำอะไรกับหน้าเลยค่ะ

ขึ้นรถลงเรือปกติ เพราะไปเรียนเอง ไม่มีคนไปส่ง

เราว่าอยู่ที่กรรมพันธุ์มากกว่านะ แล้วก็การดูแลตัวเอง ทานฝักทานผลไม้ ไรพวกนี้ค่า^^
เคยได้ยินมาว่า เค้าไปขัดหน้า นวดหน้ากันตั้งแต่เป็นเด็กมัธยมฯจริงหรือเปล่า
ไม่จริงค่ะ เราก็เด็กกทม.แต่กำเนิด หน้าไส.....หัวไป 55
เราก็เป็นเด็กกรุงเทพแต่กำเนิดค่ะ
แต่ทำไมหน้าไม่เห็นใสเหมือนที่ จขกท พูดเลยหว่า แง้ๆๆ

แต่เราว่านะ จริงๆแล้วอยู่ต่างจังหวัดออกจะหน้าใสกว่าด้วยซ้ำไป
ไม่มีมลพิษ แดดก็ไม่ร้อนเท่าที่ กทม ผิวหน้าก็ไม่ต้องโดนทำร้ายเลย
คนที่อยู่ต่างจังหวัดน่ะ น่าอิจฉาออกค่ะ 

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again