มีใครเคยยิงเลเซอร์รักษาฝ้าบ้างค่ะ แนะนำหน่อยจิ

มีใครเคยไปยิงเลเซอร์เอาฝ้าออกไหม คือเรามีฝ้าบนใบหน้าอ่ะค่ะ จะไปเลเซอร์ออก มีร.พ.ไหนแนะนำมั่งค่ะ ประมาณว่าคอนซีลเลอร์เอาไม่อยู่เพราะสีมันเข้มอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

รามาค่ะ คิวยาวววววววววววววว

โรงพยาบาล รามคำแหงค่ะ หมอภูมิธร 
ตอนนี้รักษาสิวด้วยเลเซอร์อยู่ที่นี่ค่ะ เคยเห็นมีคนมารักษาฝ้าโดยใช้เลเซอร์ที่นี่เหมือนกัน

เคยไปยิงแต่กระที่ศิริราชค่ะ ประทับใจคุณหมอค่ะ ดูแลดีและคนไข้ไม่เยอะ เราไปเคยแต่ไปทำวันธรรมดา จองคิวตั้งแต่ 8-9 โมงเช้า คนไข้ไม่เกินน่าจะเกิน 10 คนค่ะ แล้วราคาก็ถูกด้วยค่ะ
Yan Hee Hospital
อยากรู้เรื่องราคาด้วยอ่ะคุณหมูห่าวคุณ pae ค่ะ
คุณ fighto ค่ะที่รามคำแหงดีไหมค่ะ หายไหมเอ่ย แพงหรือเปล่าค่ะ แต่ที่ศิริราชก็น่าสนใจนะค่ะ ชอบของถูกอ่ะ

ก็พอสมควรเลยล่ะ เราหาเดือนละ 2-3 พัน แต่ของเราเป็นสิวหนักมากๆ 
ราคานี้รวมยาแล้วนะคะ แล้วเลเซอร์เกือบทั้งหน้า เราเคยถามคนอื่นที่ไปทำเลเซอร์ที่อื่น เค้าทำเฉพาะจุด แพงกว่านี้นะ

ปล. เคยถามคุณหมอ บอกว่าขึ้นอยู่กับการตอบสนองของแต่ละคน บางคนทำครั้งเดียว ก็หาย บางคนก็ต้องหลายครั้งหน่อย (ของเราเป็นพวกหายช้าอ่ะ  นี่หาติดกันมา 2 เดือนละ ก็ดีขึ้นมากนะ)

ที่ศิริราช คิดราคา 1-10 ตารางเซ็นติเมตร ละ 1000 บาท เป็นราคาขั้นต่ำค่ะ แต่ที่ประทับใจคือ คุณหมอทำให้เยอะมาก คือเรานั่นวัดๆดูน่าจะราคา 2000 ได้มั้ง แต่เค้าคิดราคาแค่ 1500 เองค่ะ ค่าหมอ 50 บาท ค่ายา (วาสลีน)38 บาท ค่ะ สำหรับสถานที่นี่เราว่าดีมากค่ะ เหมือนคลินิกผิวหนังทั่วไป มีน้ำหวาน น้ำเปล่าไว้บริการ มีทีวีให้ดู มีหนังสือให้อ่าน พยาบาลบริการดี เราประทับใจมากๆค่ะ
ฝ้านี้เลเซอร์ได้ด้วยหรือค่ะ ไม่เคยทราบว่าทำได้ เพราะน่าจะเป็นกระ ไฝ ต่อมไขมันอุดตัน ที่ทำได้
เราเองก็เป็นฝ้าจางๆ อยู่เหมือนกันรักษาอยู่กับคลีนิก...หลายคลีนิกอยู่เหมือนกันเคยคิดจะทำเลเซอร์แต่ทุกหมอบอกเหมือนกันคือ เลเซอร์อาจสามารถรักษาให้หาย หรือจางลงได้เท่านั้นแล้วแต่ฝ้าว่าเป็นมากน้อยแค่ไหนแต่สรุปคือหมอบอกว่ามันสามารถกับมาใหม่ได้แน่ๆ ที่สำคัญคือต้องดูแลสุดๆ ทากันแดดตลอดเวลายิ่งเมืองไทยตอนนี้เป็นหน้าร้อน โอกาสที่รักษาแล้วจะกลับมาเป็นใหม่มีเยอะมากนะขอเตือน ฉะนั้นคิดให้ดีก่อนนะจ๊ะ
ตอนนี้มีปัญญหาผ้าที่ตรงจมูก ปัจจุบันรักษาที่คลินิกที่ขอนแก่น แต่ทายาอย่างเดียวและครีมบำรุง อยากจะรักษาฝ้าด้วยเลเวอร์มาก เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมันใจในตัวเองชอบมองที่จมูกตนเอง
พร้อมที่จะไปรักษาที่กรุงเทพเดือนหน้า อยากทราบราคาและโรงพยาบาลที่ที่รักษาและหายขาด
คุณหมูห่าว คะ ไม่ทราบว่าถ้าจะไปรักษาที่ศิริราข ต้องติดต่อหมอโดยตรงหรือปล่าวคะ ถ้าอย่างไรรบกวนบอกด้วยค่า ขอบคุณค่า
ตอนนี้เราก็เหมือนจะเป็นฝ้าแล้วอ่ะ มีคนแนะนำให้ไปทำที่ร.พ.เจ้าพระยา ฝ้าจางลงถึง50% ลองไปดูนะ ราคาไม่แพง
เราก็ใช้เลเซอร์ หมดไปเยอะแระซื้อเป็นคอส 3 คอสแระ ไม่หายหรอก จางลง พอ 2 -3 เดือนต่อมาก็เข้มขี้นเหมือนเดิม หมดไปตั้หลายหมื่น หลังทำใช้ยาทา แถมใช้ครีมกันแดดสุดๆเลย ...
เราเพิ่งเริ่มรักษาด้วยเลเซอร์ เป็นคอส แต่เริ่มครั้งแรกก็จางลงเยอะนะ
ถ้าหยุดรักษา ฝ้าจะกลับมาดำหรือเข้มมากขึ้นจริงหรือ ชักกลัวๆ
ขอคำแนะนำการรักษาที่ดีกว่าการทำเลเซอร์บ้าง จะได้กลับใจก่อนที่จะสายเกินแก้
ยันฮี เคยไปทำมาแล้ว แต่ว่าเอาขี้แมลงวันออก ไม่มีแผลเป็นเลย ที่ทำงานไปทำตามกันเยอะ ส่วนฝ้า เคยเข้าคอส หน้าใสขึ้น หลายคนทักแต่ว่าฝ้าไม่ค่อยหายหรอก
เคยทำมาแล้ว เกือบ -3ปี โรงพยาบาลแถวmallบางกะปิ ขอเตือนคนที่คิดจะทำค่ะว่า เสียใจมาก ทำครั้งแรก สวยหน้าขาวฝ้าหายหมด แต่พอถูกแดด มันกลับดูดแดด ไว้เต็มกว่าเก่า ยิ่งตรงไหนที่เลเซอร์ยิ่งเห็นชัดเป็นรอย เครียดมาก รักษายากกว่าเก่าอีก คิดให้ดีก่อนทำ ราคาไม่ใช่ถูก หลักหมื่นด้วย
รักษามาหลายหลายคลินิกแล้วแต่ไม่หายและตอนนี้คิดจะทำเลเเซอร์อยากรู้ว่าทำแล้วเจ็บไหม มีผลข้างเคียงอะไรบ้าง
ถ้าต้องการรักษาเรามีคำตอบให้ เพราะเราเคยเป็นและปัจจุบันก็หายแล้ว ติดต่อเราได้เลย
เราทำมาแล้วก็ดีอ่ะ และก็ไม่แพงอย่างที่คิด
อ่านแล้วอยากไปศิริราช เราก็เป็นฝ่าที่ดั้ง มองเผินๆเหมือนคนดั้งหัก แง้
ตอนนี้เราเป็นโรคมะเร็งอยู่ แต่อยากจะรักษาฝ้าให้หาย ไม่ทราบว่าเราควรจะ
รักษาด้วยวิธีไหน ถึงจะดีที่สุด และปลอดภัยมากที่สุด
เราเข้าคอสที่ราชเทวีคะ

ครั้งละ5000เราทำมา3ครั้งถ้าถามว่าจางไหมจางนะคะ5000มะรวมยานะคะ
แต่พอมะทำมานกับมาดำฟ่าเดิมตอนเครียดจะหาที่รักษาใหม่ใครช่วยแนะนำหน่อยคะ
เราเพิ่งทำเลเซอร์มาเนี่ย ที่ยันฮี แพงมั้ยก้อไม่เท่าไหร่น่ะเอาขี้เเมงวันออกด้วยตอนทำเค้าก้อเจ็บนิดๆแต่ตอนนี้ผ่านไปสามวันเเระ คันมากๆๆๆ
สุดๆๆเลยให้เจ็บทนได้น่ะแต่ไอ้คันเนี่ยดิ่ เฮ้ยๆๆ แต่ว่าเราลบรอยสักด้วยน่ะทำวันเดียวกันเลยสามอย่าง เราลบรอยสักมาสิบครั้งเเระล่ะเราเป็นฝ่าบางๆ บางมากๆๆคอทาแป้งพักก้อไม่เห็นแต่พอดีกลัวเป็นเยอะอ่ะก้อเลยไปลองทำดูไม่รู้ผลจะเป็นงัย .......สามวันเเละรอแผลหลุดรู้กัน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น