ใครเคยใช้ครีมบำรุงของ boots Collagenistบ้างคะ

คือมะวานไปเดินบูทส์ มาอ่ะค่ะ กะว่าจะไปซื้อโอเลย์โทเทิ่ลเอฟเฟค มาลองใช้
แต่พนักงานเค้าแนะนำ ตัวนี้มาอ่ะค่ะ Booths collagenist ที่กล่องสีชมพูอ่ะค่ะ
มีครีมทากลางวัน แล้วก้อครีมกลางคืน ที่มี 2 เนื้อครีมในขวดเดียวอ่ะค่ะ
ลองทาที่หลังมือแล้วครีมซึมไวดีค่ะ โดยเฉพาะตัวทากลางคืนมันเหมือนมีวิ้งๆด้วยอ่ะ 
เห็นเค้าบอกว่ามันจะช่วยเพิ่มคอลลาเจนให้ผิวดูตึง 
ราคาตอนนี้เซลล์อยู่ ถือว่าไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ 379-4xx บาท (แต่ไม่ได้ดูว่าใกล้หมดอายุมั้ย)
เอาล่ะ พล่ามมาซะยาวเรยอ่ะ...ใครเคยใช้บ้างคะ แล้วได้ผลเป็นไงมั่ง อยากลองให้บ้างอ่ะค่ะ

เราเคยใช้ค่ะ ใช้ตัว serum กับครีมทารอบดวงตา รู้สึกเฉยๆ อ่า หมดขวดแล้วก็ไม่คิดว่าจะซื้อต่อหน่ะค่ะ เค้าลดราคาบ่อยเหมือนกันนะคะตัวนี้
*ผิวแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันก็ได้ค่ะ เราอาจจะใช้ไม่ได้ผลคุณนู๋อายูมิอาจจะใช้ดีก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ darlingboy
เอ...รึว่าจะลองใช้โอเลย์ดีน้า

ตอบเพิ่มนะคะ ตอนที่เราได้เจ้าตัวนี้มาหน่ะ เราก็กำลังจะไปดู โอเลย์ เหมือนกัน ที่นี้พนักงานเค้าแนะนำตัว collagenist มาให้ลองก็เลยบ้าเห่อตามเค้า ที่สำคัญตอนนั้นมันลดด้วยหง่ะ รู้งี้ซื้อ Olay ดีกว่าราคาพอ ๆ กันด้วย เราว่าเหมือนเค้าจะเชียร์ตัวนี้มากเลย ดีจริงรึป่าวก็ไม่รู้ ขายๆเหมือนได้เปอร์เซนต์ป่าวอ่า

โอเลย์รีเจนเนอริสเซรั่มค่ะ  ดีนะค่ะ เคยมีรอยพับที่หน้าผากอ่ะ ใช้ไปขวดนึงเพิ่งมาสังเกตว่ารอยนั้นหายไปแล้วอ่ะค่ะ

เอ่อ..ส่วนตัวเคยใจอ่อนซื้อของบู้ทตัวนี้มาใช้แร้ว
ผลก้คือว่า....

ไร้ซึ่งการเปลี่ยนแปลง ความชุ่มชื้นไม่ได้ หน้าก้ไม่เด้ง แล้วยังแอบมีสิวอีก -0-

ตอนนี้ใช้โอเลอยุ่ ..ชอบใจกว่าค่ะ*-*
โอ้ย ! เจ๊ขาถ้าไปที่ Boots ที่อื่นไม่รุ้นะคะว่าเค้าจะแนะนำยังไง แต่ ที่ Boots ที่เชียงรายไม่รุ้คนอื่นจาคิดเหมือนกันรึป่าวว่าแนะนำดีทุกอย่างไม่เห็นจามีเลยที่จาบอกข้อด้อยของผลิตภัณฑ์ อย่างที่ไปบ่อยๆๆ คือ พนังงานทางร้านจะเชียร์เรื่องขาย Renew&Restore ของ No7 ง่าค่ะว่าดีงุ้นดีงี้ มันก็ดีจิงง่านะ แต่แบบว่าเชียร์จนเกินงาม ขนาดคนเป็นสิวยังเชียร์ให้ใช้ เหอะๆๆๆ เกินหน้าพังมาว่าไงเจ๊ แล้วบอกปามานว่ามี Ingredients( ส่วนประกอบ ) อย่างธาตุเหล็ก แต่พนังงานหาไม่เจอคำว่าธาตุเหล็กมันอยุ่ไหน แต่เราง่าเห็นแล้วว่า Zinc มันมีตรงนั้น แอบขำ แต่ที่เคยใช้ ตัวที่เป็นลิปบามของ collagenist แต่ก็ปากแตกกว่าเดิมเป็นดอยดำๆๆ ตามขอบปากด้วยเลยเลิกใช้เลยหุหุ

โอว้...ดีใจจังที่เราตัดสินใจซื้อ โอเลย์ รีเจนเนอริส มา
หลังจากโพสกระทู้แล้วเลิกงาน ไปเดิน ด้อมๆมองๆที่บูทส์อีกครั้ง
ลังเลว่าจะเอาไรดีหว่า...ทั้งที่ตอนแรกๆก้อตั้งใจอย่างแน่วแน่ว่าจะมาซื้อโอเลย์ เพราะเห็นหลายคนในนี้บอกว่าโอเค...เล็งอยู่เป็นเดือนแระ กว่าจะตัดสินใจได้
แต่พอเจอพนักงานบูทส์เข้ามาแนะนำ แบบเชียร์มากเลยอ่ะค่ะ เหมือนที่คุณ darlingboy บอก เริ่มลังเล...เลยซื้อชุดทดลอง 119 บาท ที่แถมกระเป๋ามาลองใช้ดูอ่ะ...มีชุดมาสกหน้า กะครีมทากลางวันหลอดจิ๋วๆ...เอากลับไปลองดู ครีมค่อนข้างเหนียว ซึมไวพอสมควร แต่ทาไปที่หน้าแล้วรู้สึกว่าหน้ามันไม่ชุ่มชื่นเท่าที่ควรอ้ะ ..ใจยังอยากลอง โอเลย์อยู่ดี 55
สุดท้ายมะเย็นวานเลยกลับไปซื้อ โอเลย์ คราวนี้ไปที่วัตสันแทน เดินดูสบายใจ...ซื้อ เดย์ กะไนท์ ครีม 798 เอง แถมซื้อซีรัมมาอีกตัว ได้สแตมป์แลกกล่องใส่ของลายสนูปปี้น่ารักๆด้วย
ชอบซีรั่มอ่ะ ซึมไวมากเนื้อเบาด้วย รู้สึกดีกว่าใช้ของยี่ห้อแพงๆบางอันอีก 
ด้วยราคาพันนิดๆ ได้ครีมมาครบชุด...

ซื้อโอเลยี รีเจนเนอริส มาใช้ ใช้แล้วรู้สึกซึมไวไม่เหนียวเหนอะหนะ
ซื้อโอเลยี รีเจนเนอริสเซรี่ม อาย ไนท์และก็เดย์ครีม ดีมาก ชอบทุกต้วเลย ใช้มาตลอดดีมักๆ
ใช้ Collagenese Advance Day Cream อยู่ค่ะ หน้าลอกตลอดเลย และก็มีสิวเม็ดเล็กขึ้นตลอด ทีแรกนึกว่าคงเป็นเพราะผิวเราเอง แต่พอหยุดใช้ครีมนี้สองสามวันหน้าดีขึ้น พอลองอีกสิวก็ขึ้นอีก เฮ้อ นึกว่าจะช่วยให้ผิวชุ่มชื่นแต่ยิ่งทำให้หน้าแห้งผื่นขึ้น ไม่แก้ปัญหาแถมยังมาสร้างปัญหาให้หน้าอีก ซื้อมาตั้งสองกะปุก ชิ้นแรกเต็มราคาชิ้นที่2 ลด50%. พลาดไปแล้วเรา!

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again