อยากเป็นสาวตัวเล็กๆน่ารักแบบคนอื่นบ้างจัง

อ่าแบบว่าเห็นสาวไทยตัวเล็กๆน่ารักกัน รู้สึกอิจฉามากคะT T
เพราะเราดันเป็นสาวตัวสูงรู้สึกเวลาแต่งตัวน่ารักๆก็ไม่เหมาะเลย(ความจริงอยากสูงประมาณไม่เกิน160)
แถมสาวสูงๆเนี่ยถ้าอ้วนก็จะดูถึกๆแย่กว่าคนตัวเล็กๆที่อ้วนแล้วจะดูน่ารักไม่ถึก
และเราก็แอบไหล่กว้างนิดนึงงด้วย = ='(เขาอยากไหล่เล็กๆบางๆบ้างถ้าน้ำหนัก53ลดเหลือ47จะดูตัวเล็กลงมั้ยอ่าคะ)
เครียดคะเลยอยากจะถามว่าสาวสูงๆเนี่ยควรแต่งตัวยังไงดีอะคะ

สาวเตี้ย (150) แต่ก็อยากสูงค่ะ
น้ำหนักเกินก็จะดูตัวตันๆ
หากางเกงยีนส์ใส่ก็ยาก บางตัวถูกใจ แต่ขาดันยาวววว ตัดขาก็เสียทรง
อยากใส่ maxi dress ก็ได้แต่มอง ฮือ~
อยากจะบอกพี่ว่า  รู้ไหม คนตัวเลกๆ ก็อยากตัวสูงเหมือนกันน่ะ

อิจฉาเหมือนกัน เวลาเหนผู้ หญิงขายาวๆ  เรียวๆ

ไม่เหมือนเรา  ตันๆ ป้อมๆ  เห้อออ

สู้ๆเว้ยเรา  ^^V
น่าจะแต่งตัวแบบสาวมั่น เปรี้ยวเฉี่ยวหรือแนวสาวเซอร์เท่ๆ ไปเลยนะคะ แต่เราก็ไม่แน่ใจเซนส์ตัวเองเหมือนกัน ขอส่องคห.อื่นด้วยดีกว่า
เราเองจัดอยู่ในขั้นตัวเล็กแบบที่จขกท.ว่าเลยแหละ ประมาณ150ต้นๆ(ไม่ได้วัดนานแล้ว) แต่เราอ่ะบวมจนใครๆทักเลยT-T (50โล แอบอายจัง-*-)
ตอนนี้ก็พยายามจะลด แต่ท่าทางจะยาก เพราะนิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นกิน เหอๆๆ
พอเตี้ยแล้ว อยากจะแต่งเท่ๆ แต่มันไม่เข้าเลยเนี่ยสิ หรือเพราะเราแต่งไม่เป็นไม่รู้
จะสูงจะเตี้ย มันก็มีข้อดีของมันนะ หาให้เจอแล้วก็ใช้ให้ดี อย่าเครียดไปเลยค่ะ

เหอ พี่คะ น่าอิจฉา อ่า หนูตัวเล็ก สูง157 เองอ่ะ เคียดๆๆๆ

ใส่เสื้อผ้าก็ต้องระมัดระวังค่ะ กลัวมันจะดูกลิ้งเกลือกมากไปกว่านี้

ส่วนพี่นะคะ ตัวสูง เรื่องแต่งน่ารัก ไม่ยากเลยค่ะ คนสูงขาเรียว แต่งอะไรก็ดูดี

ลองใส่เดรสน่ารักๆดูมั้ยคะ หนูว่าน่ารักน้า หรือไม่ก็ เปลี่ยนลุคเป็นสาวเปรี้ยววว ไปเลย อิอิ

เท่แน่นอน

คนสูงก็ไม่อยากสูง
คนเตี้ยก็ไม่อยากเตี้ย (เราก็เตี้ยง่าาาา อยากสูง)

คนเตี้ย น้ำหนักขึ้นทีก็ตัน บวม หาเสื้อผ้าใส่ยาก (เหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้)

คนสูงแต่งตัวน่ารักๆก็ได้นี่คะ เหมือนว่าจะแต่งหวานๆ
ใส่เดรส ใส่เสื้อผ้าได้หลากหลายดีออกค่ะ
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ เราสูง 167 อะ
บางอารมณ์ก็รูิสึกอยากตัวเล็กๆมั่งเหมือนกัน มันน่ารักดี จิ๋วๆดี
จงพอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็นค่ะ !!!

สูง  เด่น เป็นสง่า !!!!

คนตัวเล็ก ก็ต้อง 

ตัวเล็ก น่ารัก  พกพาสะดวก  เอ๊ะยังไง  555+

เราเองก็สูงแค่ 156 ค่ะ    อยากสูงเหมือนกัน  แต่แบบนี้ก็ดี  หน้าเด็กตลอดกาล หุหุ  

อย่าเอาตัวเองไปเทียบกับใครนะคะ   คนตัวสูงก็แต่งตัวน่ารักได้

คนตัวเล็ก ก็แต่งตัวเท่ๆได้เช่นกัน    ขอให้สนุกกับการแต่งตัวก็พอ
 เข้าใจค่ะ เพราะว่าเราก้เข้าขั้นสูงอยู่เหมือนกัน ใส่ชุดอะไรก้เปรี้ยวตลอด

แต่ว่าสูงแล้วผอมเกินก้ไม่ดีนะ น่าเกลียดอ่ะ
เพราะว่าเราเคยหนักแค่47(สูง168) มีแต่คนทักว่าผอมจนเสียเซลฟ์เลย

แต่เราไม่เคยเครียดเรื่องเสื้อผ้านะ อยากใส่อะไรก้ใส่ เอาจุดด้อยมาเป้นจุดเด่นแทน สู้ๆนะค่ะ
ถ้าอยากน่ารักลองหากระโปรงพริ้วๆ ใส่ดูค่ะ 
เป็นคนนึงที่สูง 165 (จัดว่าสูงป่าวหว่า) พอเห็นน้องๆสมัยนี้ตัวเล็กๆกระทัดรัดสูงซัก160 ร่างเล็กๆบางๆก็อิจฉา อยากเป็นแบบเค้ามั้ง เพราะว่าพอเราใส่ส้นสูงกลายเป็นคนร่างยักเลยทีเดียวแต่ทำไงได้เพื่อความสง่างามก็ต้องยอม แล้วไม่ได้ผอมบางเหมือนคนอื่นๆเค้าหนักตั้ง 55-56 กก.โน่น กระดูกเบอร์ใหญ่ซะด้วยสิ ทำให้ตัวเล็กไม่ได้อ่ะ อยากผอมกว่านี้จะได้ดูบอบบางกะเค้าบ้างหนักซัก50 ก็คงดี แต่ไม่เคยทำได้ 555 สรุป พอใจในสิ่งที่ตัวเองมี เลือกเสื้อผ้า หน้า ผม ให้เหมาะกับสไตล์เราก็ดูดีได้จ้า
เราก็อยากตัวเล็กน่ารักบ้างจัง
เรา172อ่าค่ะ555+
ที่ไหนเค้าตัดกระดูกบ้างงง
อยากใส่เอื้อมน่ารักๆๆแบบคนตัวเล็กๆเค้าใส่บ้างอะ
ไม่ใส่ค่ะส้นสูง คอนเวิส ตลอดเลย
อยากใส่ แต่เพื่อนบอกว่า ถ้าใส่ให้ไปเดินไกลๆมัน
อยากแบ่งไปให้คนที่อยากสูงมากๆเลย
เอามาทำม้ายยยความสูงเนี่ย

คนสูงอยากเตี้ย คนเตี้ยอยากสูง กร๊าก เราเป็นคนตัวเตี้ยค่ะ 155เอง พอใจมากๆ
แต่เราอยากขาวอ่า 55 เวลาเห็นผู้หญิงขาวๆ จะจ้องเอาๆ ชอบ!!

ขายาวๆ ใส่กางเกงสกินนี่ หรือกระโปรงยีนส์สั้นๆ โคดเปรี้ยวอ่ะ

ถ้าต้องการลุคน่ารักก็ใส่เดรสพลิ้วๆลายดอกไม้เล็กๆ ก็หวานแล้ว ไม่เห็นต้องเตี้ยเลย ^ ^ 

เฮ้อออออออ อยากสูงมั่ง T^T
อยากตัวเล็กเหมือนกันค่ะ อัดอั้นมาก! สูง 172 มีแฟนเตี้ยกว่าตลอดเลย !! โอย หนักใจจจ
คนเตี้ยอย่างเราก็อยากสูงงงงง

เราสูง 154 เองง่ะ หากางเกงยินส์สวยๆใสยากมากเลยนะ ต้องตัดขาตลอดเลย -_-"

เจอคนที่ความรู้สึกเดียวกันแล้ว
คนอื่นเค้าหยุดสูงกันแล้วเรายังสูงอีก อายุจะ 25 แล้วอ่ะ ปาเข้าไป 175 เซนแล้ว
ไม่มีใครกล้าจีบเพราะผู้ชายอยู่ต่ำกว่าระดับสายตา 555
จนเราเคยคิดนะว่าที่ๆ เราอยู่ผู้ชายตัวเตี้ยจัง 555 หรือเราสูงเอง
เคยมีเพื่อนคนนึงเค้าโกรธเราไปเลยอ่ะ เค้าบอกว่าเค้ายิ้มให้เราแต่เราเชิด
และบังเอิญว่าเพื่อนมันตัวเล็กอ่ะ ซัก 150 เซนมันไม่ได้อยู่ระดับสายตาแล้วเราก็ดันสายตาสั้น 555
เคยบอกเพื่อนสนิทเหมือนกันว่าชั้นอยากเป็นผู้หญิงตัวเล็กน่รักน่าทนุถนอมอย่างคนอื่นบ้างจัง เอิ๊กๆๆๆ

เราก็แต่งตัวธรรมดานะ แต่คนอื่นมองว่าเปรี้ยว (รึว่าไม่ได้อาบน้ำ) แค่เพราะกระโปรงที่คนอื่นใส่แล้วยาวแต่เราใส่สั้นกว่าเท่านั้นเอ๊งงง
ถือคติว่าชั้นกล้าใส่ซะอย่าง ชั้นสวย 555 แล้วเราจะสบายใจ
ตอนนี้นู๋อยากสูงๆๆๆ มากๆๆ คะ

เพราะสูงเเค่ 150 เอง หนัก 43

เเม้จะดีตรงที่ เวลาซื้อชุดเดรดสั้น เวลาใส่ก็ไม่สั้นจนน่าเกรียด

เเต่กอีกเเหละ

ดูเป็นเด็กเกินไป เเละก็ตลอดเวลาด้วย

ไม่ชอบๆๆ อยากจะดูโต.... บ้างอะไรบ้าง

ตอนนี้อยู๋ปี 2 เเล้ว น้องๆๆ ปี1 ยังดูโต ดูสาวก็เราอีก

เป็นสาวตัวสูง นะ ดีเเล้ว คะ

เพราะตอนนี้ พยายาม กินนม กินโยเกิต ทุกวันเลย เเต่ก็ไม่สูง ขึ้นเลย ซักกะนิด

ฮือๆๆ

เป็นคนตัวเล็กคร่ะ

ก็รู้สึกดีนะคะ เวลามีคนบอกว่าน่าทะนุถนอมดี

แต่ -o-!!!!

พี่สาวเราเป็นคนตัวสูงคร่ะ

เวลายืนด้วยกันแล้ว เรารุสึกว่าอยากสูงบ่าง

แต่คนเราเลือกเกิดไม่ได้หนิคระ

ก็คงต้องพอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

' คนที่ดูดีก็คือคนที่แต่งตัวให้เหมาะกับบุคลิกลักษณะค่ะ ^^ '

ดีแล้วนะคะเป็นคนตัวสูงเนี่ย

สง่าดี

ถ้าสาวตัวสูงเนี่ย

ลองใส่กางเกางขาสั้นกุด โชว์ เรียวขาเลยคร่ะ

เจิดมากๆ เด่นคร่ะ เราเคยเหน ^^

หนูทั้งผอมทั้งตัวเล็กโดยกรรมพันธุ์ค่ะ  เวลาหากางเกงยีนส์ใส่ลำำบากมากไม่มีไซล์เพราะส่วนมากเป็นไซล์ผู้ใหญ่
หนูเอว 24 เอง  อายุ 16 ค่ะ
คนรุ่นหนูส่วนใหญ่+ส่วนมาก  สูงและก็ไม่ผอมกันน่ะแต่ไม่ใช่อ้วนนะคือหุ่นกำลังดี
หุ่นเราก็ผอมเกินแถมเตี้ย  แต่ก็ยังดีที่ไม่อ้วนเลยดูเพรียว

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น