ผลิตภัณฑ์ Beauty Buffet

อยากถามนิดนึงค่ะว่า
ผลิตภัณฑ์ของ beauty buffet เนี่ย
ตัวไหนน่าใช้มั่งอ้ะคะ
พอดีวันนี้เดินๆเข้าไป เค้าก็บริการดีนะคะ น่ารักดี ทดลองเจลสครับน้ำนมน่ะค่ะให้ดูด้วยน่ะค่ะ แล้วก็โลชั่น
แต่สนใจครีมบำรุงผิวหน้ามากกว่าน่ะค่ะ มีชุดไวท์เทนนิ่ง กับน้ำนม
เป็นชุดพวกไวท์เทนนิ่ง น่าจะผสมอาร์บูตินนะคะ ถ้าจำไม่ผิด
น่าใช้ดีอ้ะค่ะ แต่กลัวไม่เห็นผลอยู่เหมือนกัน เพราะราคาก็นะคะ....

ปล. เพื่อนๆพี่ๆ ชาวจีบันคนไหนใช้ตัวไหนบ้างแล้วมีผลยังไง บอกมั่งนะคะ ^^

ใช้แปรงปัดแก้มกับที่ล้างแปรงจ้า
แล้วก็กันแดดไม่โอ เหม็นมาก
ส่วนที่เค้าบอกถูขี้ไคล เราว่ามันเป็นไคลของเจลอะจ้า ไม่ได้ผลแน่นอน

แต่มีคนแพ้เยอะนะคะ
บรัชบางคนผื่นขึ้นเต็มหน้า
ลิมบาล์มปากดำปี๋เลย

ส่วนพวกรองพื้นใช้แล้วหมองแน่นอนค่ะ
ยี่ห้อนี้โอเคก็แค่แปรง นิ่มดี

ตอบไวดีจัง ขอบคุณมากค่า^^ ขอให้สวยวันสวยคืนนะคะ ^^

ซื้อรองพื้น กับ มาสคาร่า ของ gino mccray มาใช้ เนียนดีคะ เราซื้อที่ สาขาเดอะมอล งามวงศ์วาน เค้าจะมีเครื่องสำอางจากเกาหลี เยอะคะ เราก็ไม่ได้คลั่งใคล้เกาหลีอะไรมาก แต่ลองๆดูเพราะผิวเอเชียเหมือนกันน่าจะเข้ากว่า ยี่ห้อของ ฝรั่งคะ

แล้วก็ได้ที่ดัดขนตามาด้วย แบบพกติดตัว สรุปชอบทุกชิ้นที่ซื้อมาจาก beauty buffet แนะนำสาขาเดอะมองาม พนักงานน่ารัก แต่ไม่แน่ใจว่าเป๋นแบบนี้ทุดคนรึเปล่านะ แต่ก็ยังอยากไปซื้อ อีก เพราะมีหลายตัวอย่างลิปสติกก็น่าใช้  
ใช้ แปรงทาตาค่ะเบลนสีโอเคเลย ทาง่ายดี
ใช้ ยาเติมมาสคาร่าคะ เต้มแล้วใช้ได้อีกนานเลย 

เราชอบนะคะ..ชอบมากๆด้วยเลยล่ะ

ใช้อยู่หลายอย่างเลย มาร์คหน้าของเค้า เราก็ใช้

หน้านุ่มเชียว

ส่วนตัวไม่แพ้ค่ะ

พวกอายแชโดว์ บรัชออน ก็สีสวย ติดทน ในระดับนึง

ราคาไม่แพงด้วย..ปลื้มๆ
ชอบตัว eye liner หลอดสีเงิน ๆ มาก ๆ ค่ะ ..

ถึงขั้นติดงอมแงม .. ใช้มาจะ 20 หลอดได้ละเนี่ย .. ^^

แปรงขนนุ่มมากค่ะ ชอบบ
แต่ส่วนตัวปลื้มยาทาเล็บมากกกกกกกก
สีเยอะดี ทาง่าย ล้างง่าย เล็บไม่เหลืองด้วยย

แล้วก็ชอบอายไลเนอร์แบบดินสอสีขาวเงิน ๆ ที่แท่งสีขาวๆๆอ่าค่ะ
เขียนแล้ววิ้งๆๆๆถูกใจมากกก

:))

สีทาเล็บเหมือนกันงะ อิ อิ
มาดันสียาทาเล็บกะน้ำยาล้างเล็บค่า ปลื้มๆๆ

ปลื้มหลายอย่างของเค้าเหมือนกันค่ะ
อย่างแรกที่แน่ ๆ เลยก็ แปรง เหมือนทีสาว ๆ หลายคนบอก นุ่มนิ่มถูกใจมากกกก
บลัชออนก็โอเคนะคะ สีสวยติดทนพอสมควร
อายไลน์เนอร์ก็ใช้ได้ค่ะ  อีกอย่างนึงก็ยาทาเล็บด้วย อิอิ

-ขอบคุณทุกคห.มากนะคะ
อยากรู้เพิ่มเติมว่า...ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้าพวกไวท์เทนนิ่ง ครีมทาหน้า เซรั่มไรพวกนี้น่ะค่ะ ใช้ดีรึเปล่าคะ มีใครเลยลองใช้บ้างเอ่ย บอกกันมั่งนะคะ^^
ชุดน้ำนมค่ะ
เราเอามายกเซทเลย
แบบหอมมากมายก่ายกอง เว่อร์ไปมั้ย
เจลสครับน้ำนมเนี่ย  เราพอใจมากมาย เพราะเรารู้สึกว่าใสขึ้นนะคะ
อายไลน์เนอร์หลอดสีเงินก้อโอนะคะ เราแอบติดใจล่ะ
เราใช้ชุดน้ำนมทั้งชุดรู้สึกขาวใสนะคะ
แล้วบีเอของเค้าก็น่ารักมากๆ พูดจาดีมากๆ
กาวติดขนตาปลอมก้อโอเคนะ ส่วนตัวใช้แปรง  กาว ลิปบาล์ม สเปรย์น้ำแร่ อยุ่ค่ะ
BA สาขาอ. ไม่ดีเลย ดีคนเดียว อีกคนหน้าบูด ไม่แนะนำเลย
ครบ500 ก็ไม่ให้กระเป๋าลดโลกร้อน
ใช้ดินสอเขียนคิ้ว กับ แปนงอะค่ะ ดีเหมือนกันนะ ถูกด้วย
เราซื้อที่สาขา The mall งามวงศ์วาน พนักงานขายน่ารักอะ
ไม่ใช้ว่าสวยมากมายก่ายกองนะ แต่พูดจาน่ารัก บางร้านนะซื้อของชิ้นสองชิ้น
ชอบมองหน้าอย่างกะไปขอมันกิน มาที่BA รับรองพนักงานเค้าต้อนรับดีมากเรย ...

นู๋ฝน...คอนเฟิร์ม!!!!!!!!!! (ลงเสียงหนัก) ^ ^
เราใช้ อายไลเนอร์หลอดเงินอ่ะ ใช้ดีมากเช็ดออกก็ง่าย
เราใช้ชุด วิตามินซีค่ะ พี่ที่ร้านเค้าแนะนำมา ตอนแรกก็น่ากลัวนะตอนเราอ่าน ๆ เอง สักพักพี่เค้าคงเห็นเราทำหน้าน่ากลัวมั้งเลยเข้ามาอธิบายให้ฟัง

พี่เค้าบอกว่าก็ใช้(จริงไหมค่ะ) แต่พี่เค้าน่าใสมาก ๆ อะคะ

น่ารักด้วย ซื้อ หรือไม่ซื้อก็ไม่ว่านะ เข้าไปถามเฉย ๆ เค้าก็ไม่ว่าค่ะ

อ๋อ ลืมบอกไปที่ซีคอร์นนะคะ ของเค้าเยอะดี ร้านก็น่ารักคะ

คอนนเฟิร์ม ๆ เลยค่ะ
ใช้บรัชออน อายแชโดว์ที่เป็นแบบ พาเลซ และก็ลิปสติกแท่งสีชมพูค่ะ แต่งหน้าตอนไปรับปริญญา หน้าใสมากเลย ดูธรรมชาติด้วย อยู่ทั้งวัน สวยมากเลย ชอบค่ะ
คอมเฟิมเหมือนกันค่ะ
มะวานเเพ่งไปมา ค่าเสียหาย เกือบพัน ขาดนิดนึง
พนักงานเชียร์เก่ง หรือเราใจง่ายไม่รุ้
55
ใช้ลิปกลอส ลิปสติก ครีมกันแดด+รองพื้น ครีมอาบน้ำ แชมพู ทรีทเมนท์ สครับตัว+หน้า มาคส์พอกหน้า โลชั่น เจลน้ำนม(ใช้ขัดขี้ไคล) อ่าอะไรอีกหว่า อ้อ ยาทาเล็บอีกอย่างจ้ะ ทุกอย่างใช้ดีจริงๆน๊า เจลน้ำนมก็ใช้ได้ผลด้วยจ้ะ ที่สำคัญไม่แพ้ง่ายด้วยนะ เราเป็นคนที่ผิวแพ้ง่ายใช้แล้วยังไม่แพ้เลย แต่ก็ขึ้นอยู่กับบุคคลเนอะ นี่กำลังจะไปซื้อแป้ง อายไลน์เนอร์ แล้วก็แปรงมาลองใช้จ้ะ
เราเคยใช้ เซ็ทน้ำนม หอมมากๆ
ผิวเนียนนุ่ม แต่ไม่ขาวนะ!!

ตอนนี้ใช้ ชุด วิตามินซี อยู่

แล้วก็ เซรั่ม ครีม สบู่ AHA

ตอนนี้ เริ่มขาวขึ้นแล้ว ^^ BA เค้าน่ารักมากๆ เชียร์เก่ง ><

เราเลยหมดไป 1200 กว่าบาท 555+
เราก็เพิ่งถอยแป้งฝุ่นมาเมื่อวานนี้เอง หน้าเนียนมากกกกก Gino McCray
เพิ่งไปซื้อแป้งบีบีจีโน่แม็กเคมา หน้าใสปิ้งเวอร์ชอบมากค่ะ
BA ที่สาขานครสวรรค์น่ารักมากค่ะเชียร์ของเก่งเวอร์
ถูกใจกดไลท์พันครั้ง.......
อยากได้ลิปสติกจะติดได้อย่างไร แล้วจะมีของให้มั้ยกรุณาติดต่อกลับด้วยรออยู่คะ
ผลิตภัณเค้าดีนะใช้อยู่หลายตัวเลย แนะนำเลยให้ลองใช้ ราคาไม่แพงมาก ไม่แพ้ง่ายนะ น้ำแร่เค้าก้ดี อายแชโดก้ดี บรอนเซอร์นี่ดีมากเลยขอบอก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again