Review : SK-II < ผลหลังใช้ 28 วัน >

แรกเริ่มเดิมที ที่ได้ใช้ ทดลองไปประมาณ 10 กว่าวัน สิวขึ้น เนื่องด้วย ปจด. มา

มาหลังจากวันที่ 23 สิงหาคม ที่ผ่านมา ฝนก็ใช้มาตลอด เรียกได้ว่า สิ้นสุดวันนั้นของเดือนไปแล้ว

ผลจะเป็นอย่างไร ปรากฎว่ามันก็ดีขึ้นตามลำดับ

SK-II FACIAL TREATMENT CLEANSER

เต็ม 10 ให้ 9 คะแนน

วิธีใช้ : ใช้ทำความสะอาดผิวหน้า

เหตุผล : ชอบทั้งกลิ่นและเนื้อฟองที่เนียนนุ่ม เมื่อสัมผัสลงใบหน้าแล้วให้ความรู้สึกละมุนเลยทีเดียว
จะว่าไปสาวๆ ยังจำครีมตราภูเขา เฮสลีนได้ป่ะคะ มีภาพประกอบจากคุณกิมหยง ค้นหามาจาก google
คิดว่าสาวๆ หลายท่านคงต้องส่ายหัว เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีให้เห็น แต่ยุคฝนเคยใช้อ่ะ

ถามว่าแล้วอีก 1 คะแนนไปไหน ทำไมไม่ให้เต็ม 10 ก็เพราะมันแห้งตึงไปนิดเด้อ เลยขอตัดคะแนนนิดนึง

SK-II FACIAL TREATMENT CLEAR LOTION

เต็ม 10 ให้ 9 คะแนน

วิธีใช้ : หยดลงบนสำลี แล้วเช็ดทำความสะอาดผิว

เหตุผล : กลิ่นอ่อนๆ ชอบที่เวลาเช็ดแล้วรู้สึกสบายผิว เป็นสิวอยู่ก็ไม่รู้สึกแสบ ใช้ได้ปกติ
จะบอกว่าหน้าดีขึ้นถ้าเราได้ใช้คู่กับ ESSENCE ของ SKII
แต่ถ้าใช้เดียวๆ ก็เหมือนทำความสะอาดผิวหลังล้างหน้าให้สะอาดขึ้นอีกที
ใช้ประมาณ 6-7 หยดลงบนสำลีและปาดที่ใบหน้าตาม Step ส่วนตัว
จากนั้นถ้ายังมีความชื้นๆ ที่เหลือในสำลี ก็มาเช็ดคอต่อนะจ๊ะ

แล้วอีก 1 คะแนนหายไปไหนทำไมไม่ให้ จะตอบว่าสำหรับขวดแรกยังรู้สึกว่า...
ถ้าบังเอิญสมมติว่าไม่ได้ใช้ตัว ESSENCE ตาม จะรู้สึกเหมือนใบหน้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันก็คล้ายคลึงโทนเนอร์ทั่วไป

ดังนั้นควรใช้ตัว TREATMENT CLEAR LOTION และตามด้วย ESSENCE ดีกว่านะ

SK-II FACIAL TREATMENT ESSENCE

เต็ม 10 ให้ 10 คะแนน

วิธีใช้ : ใส่ขวดเสปรย์แล้วฉีด 2 ฟึด กำลังดี แล้วเอามือตบเบาๆ ลงบนใบหน้างามๆ

เหตุผล : ตัวนี้ถ้าใครจะใช้เดี่ยวๆ ก็ดีทีเดียว ถึงแม้ 2 ตัวบนจะไม่ได้ใช้ก็ตามที
แต่ก็เห็นผลถึงความกระจ่างใสได้เชียวหล่ะ เพราะว่ามันจะช่วยให้หน้าสว่างขึ้น
สังเกตจากแฟนฝนด้วย เพราะแฟนจะไปตีกอล์ฟบ่อย ใช้มาพร้อมๆ กัน
หน้าแม้จะไปกลำแดดแต่ก็ดูว่าไม่หมองมาก

ส่วนฝนเองสำหรับรอยสิว รอยดำ ไม่ได้ช่วยอะไรมากมาย แต่รวมๆ แล้วเรียกได้ว่าปรับสีผิวให้กระจ่าง
และทำให้การทาสกินตัวอื่นผิวได้รับถึงครีมนั้นๆ ได้ดี ยิ่งแต่งหน้าก็ทำให้ คสอ.ติดผิวดีค่ะ

กลิ่นแม้จะเหมือนน้ำลายหมา (ตามที่พี่จีนบอก) แต่ก็รู้สึกโอเคนะคะ
ตอนแรกไม่คิดว่าจะเหมือนแบบนั้น ไปตั้งใจดมๆ ดู เออ.. ใช่จริงๆ แหะ

สรุปได้ว่า : แนะนำให้ใช้ทั้ง 3 ตัว คู่กันจะเห็นผล ถ้างบไม่พอก็เอาแค่ ตัว ESSENCE ตัวเดียวก็ได้จ้ะ แจ่มจริง

สำหรับคนเป็นสิว : สำหรับฝนที่เป็นสิวง่ายๆ อดรน ทนใช้ จนผ่านสภาวะที่มันไม่ขึ้นและ สิวก็ปกติมาแค่ ปจด. เท่านั้น ดังนั้นการจะใช้ตามถ้าใครที่คิดว่าตัวเองเป็นสิวง่าย ขอให้ไปลองใช้ตัวเทสต์ หรือแบ่งจากเพื่อนมาใช้ก่อนนะคะ เพราะว่าถ้าหากมันใช้แล้วไม่ถูกกับสภาพผิวหน้าจะได้ไม่จิตตก

ภาพที่ด้านล่างถ่ายตั้งแต่ก่อนเป็นสิว ณ ปัจุบัน 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา

หลังๆ งานยุ่ง นอนดึก สิวก็ขึ้นมา 1-2 เม็ด ส่วนรอยก็ทาครีมปกติ

แสง + ภาพจากกล้องมันจะบิดเบือนความเป็นจริงไป 30 % จริงๆ แล้วผิวก็ไม่ได้กริ๊บขนาดในรูปนะจ๊ะ

ขอบคุณ http://www.jeban.com ที่มอบผลิตภัณฑ์ดีๆ มาให้ทดลองใช้

เปิดประสบการณ์ใหม่ในการทดสอบประสิทธิภาพ SKII อันเลื่องชื่อ

จะซื้อใช้ต่อไป เพราะติดใจแล้วจ้า

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ : 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาค่อนข้างยุ่งมากมาย หายศีรษะไปเลยทีเดียว

วันนี้ว่างเลยนำภาพที่ได้ถ่ายเก็บไว้เพื่อรีวิวนี้มาให้เพื่อนๆ ได้อ่าน   

สำหรับผู้ที่คอมเม้นท์ในกระทู้
HOW TO : ล้างหน้า ฝนจะตามไปตอบให้นะจ๊ะ

ขอโทษด้วยจ้า เห็นทิ้งคำถามแต่ฝนยังไม่เข้าไปตอบเลย
Y___Y

อ่านพี่ฝนรีวิวแล้วเกิดกิเลส งานนี้ต้องสอยๆๆ
ว้าววววว

กรี๊ดมากอ่ะพี่ฝน หน้าดีขึ้นมากกกเลย
ผิวเริ่มใสขึ้นเลยนะ  แม้ว่าจะยังมีสิวอยู่บ้าง

มันเป็นช่วง Past Perfect ก่อนที่พี่จะงานยุ่งไงน้องรัก...

อดหลับ อดนอนไปเมื่ออาทิตย์นู่นที่พี่เงียบๆ ไป

NoW... สิวมันก็กลับมาอีกและ วัยรุ่นก็แบบนี้ "สิวขึ้น" อิอิ

ไม่ค่อยมีสิวแล้วเนอะ  
  รีวิว ซะจนอยากได้เลย
เป็นแบรนด์ที่จ้องมานานแล้วเหมือนกันเอสเคทูนี่ แต่ราคา
แต่หน้าดีขึ้นมากๆเลยครับพี่ฝน เป็นกำลังใจให้เจ๊ต่อไป ไฟต์ติ้งงงงงงง

เป็นเซียนปราบสิวจริง ๆ เมื่อคราวก่อนยังเห็นสิวอยู่บ้าง
แต่วันนี้หายเกือบหมด หน้าใสเชียว

555555 + หวัดดีค่ะพี่ฝน

หน้า ดู ผ่องๆ ใสๆ แต่ตลก ว่ากลิ่นเหมือนน้ำลายหมา 555555555555555555
โฮ๊ก พี่ฝน หน้า ใส แล้ว อ่า งาม ขึ้นเย๊อะเลย เจี๊ยก ต้องรีบไปสอย มิราเคิล วอลเต้อ เสียแร้ว กรี๊ดดดด
ผ่องแผ้วเจง ๆ

ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว Confirmmmm ++
น้องฝนหน้าใสไร้สิวแล้ว  เย้ๆ  ท่าทางจะติดใจ SK-II แล้วสิคะเนี่ย   พี่ก็ชอบ SK-II FACIAL TREATMENT ESSENCE + CLEAR  LOTION  พี่ว่าสำหรับพี่มันไม่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสอะไรขนาดนั้น  แต่ตัวโลชั่นเช็ดห้าสะอาดดีมากๆ ช้อบๆ  ตัวESSENCEก็ซึมเร็วดี  และไม่ทำให้หน้าเราหมอง  ใช้รวมๆคู่กัน 2 ตัวก็โอเค  ไม่ถึงกับดีที่สุด  แต่ขาดไม่ได้เท่านั้นเองค่ะ  ใช้มา  3 ปีแล้วด้วยความหวังว่าอยากสวย อ่อนเยาว์เหมือนซูฉีแค่นั้นเอง 
พี่ฝนหน้าดูกระจ่างใส และดีขึ้นมากๆเลยค่ะ  ของเค้าดีจริงๆๆ แต่แอบจิตตกเรื่องราคาง่า

สนใจอ่า คนท้องใช้ได้ไหมเนี่ย ช่วงนี้โทรมมั่กๆๆ ตอบเค้าด้วยน๊า

ปอลอ ..........................................ถ้าได้จะรีบไปเคาร์เตอร์ด่วนจี๋เลย

น้องฝนหน้าดีขึ้นเยอะเลย  เริ่ดเนอะ
หน้าดูเนียนขึ้นนะคะพี่ฝน ^ ^
แพงง่ะ อยากลองมั่งจัง

ส่วนครีมถูเขา เคยใช้สมัยเด็กๆอ่ะค่ะพี่ฝน ทาแล้วมันแห้งๆไปกับผิวเลย อิอิ (นานมากๆแล้ว)
พี่ฝนหน้าดีขึ้นเยอะเลยค่าาาา

พี่ฝนผิวดีขึ้นเยอะเลยอ่า >"<
เห็นแล้วอยากใช้บ้างจัง ,, แต่ทำไมต้องราคาแพงแสนแพงด้วยน๊อออออออออ

อยากได้แค่ไม่ค่อยมีกะตังค์อ่ะ เซ็งจังเลย อิอิ
หน้าเด้งจังเลยค่า

;)
พี่ฝนครีมตราภูเขาเคยใช้ตั้งแต่เด็กๆไกลายเป็นวัตุหายากไปแล้ว
ตอนเด็กๆชอบมากๆเลยคะ 
เลิศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศ
ดีจังค่ะคุณฝนใช้หน้าใส  แต่เราใช้สิวผดเต็มเลยค่ะ
ยังนอนกองอยู่ที่บ้านเลยคะ ดันไปซื้อครบเซ็ทมา ขนาด 215ml สงสัยหน้าไม่ถูกกับของแพง
สิวหายไปเยอะเลยค่ะคุณฝน หน้าเนียนเรยทีเดียว ส่วนครีมภูเขานี่ตอนเด็กๆ ก็เคยใช้นะ เดี่นวนี้ไม่เห็นเรยนึกว่าไม่ผลิตซะแล้น
ป.ล. สงสัยจะเป็นวัยเราขึ้นไปจะรู้จักนะนี่ อายุน้อยกว่านี้สงสัยจะไม่เคยเห็น คิดแล้ว แอบจิตตก
        โอ้วนี่เราแก่แล้วหรือนี่ กาซิกๆๆ
น่าใช้จัง
พี่ฝนหน้าใสแล้วๆๆๆๆ
กรี๊ดดด รีวิวอย่างละเอียดของน้องฝนมาแ้ร้ว อ่านแล้วยังเข็ดหลาบไม่หายกะ SKII แต่ก็อยากลองใหม่ด้วยใจระทึก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again