สีผิวบนหน้าไม่สม่ำเสมอทำไงดีค่ะ??

มันเกิดจากรอยสิวบ้าง โดนแดดบ้าง มันเลยทำให้หน้าดำ ๆ ด่าง ๆ ไงไม่รุ ช่วยแนะนำครีม หรือ สครับ หรือ ... ให้หน่อยค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ก็ต้องทาบำรุง แนะนำ

Olay total effects
Ponds flawless serum มีสองอย่างอ่ะ anti-spot  กับ  spot blocking ต่างกันตรงตัวแรกเป็น อั
No.7ลฟาแลคติก กับตัวหลังเป็น กลูโคไซ C ผสมกับ voa b เหมือนกัน (ส่วนตัวใช้ตัวหลัง รอยดำจางเร็วดี)
Smooth E Gold
No.7 ก็ดีค่ะ  Serum
Skinoren ก็เป็นยาทาสิว..ทำให้หน้าลอก รอยดำก็จางลงเหมือนกัน

เราใช้หมดเนี่ยอ่ะค่ะ  555
ถ้าเป็นรอยแดง แนะนำให้ใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของ AHA หรือ วิตามินซีที่มีความเข้มข้นสูงๆ หน่อยนะคะทาทั่วหน้าค่ะ เพื่อผลัดเซลล์ผิว

ถ้าเป็นรอยดำ ด่างๆ  ให้ใช้พวกผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของอัลฟ่า อาร์บูติน สำหรับแก้กระ แก้ฝ้า ไปเลยค่ะ 

แต่โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนแพ้ง่ายเลยใช้ Skin Refinishing ของ Artristry กับ Estee ANR รู้สึกว่าไม่ได้ช่วยให้ขาวขึ้น แต่ช่วยให้สีผิวของหน้าสม่ำเสมอกันมากขึ้น รอยแดงๆจากสิวจางลงเร็วมาก (เหลือเชื่อ) 

และที่สำคัญต้องไม่ลืมครีมกันแดดด้วย หาเอาแบบที่มีค่า SPF30 ขึ้นไปและมีค่า PA+++ นะคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น