HOW TO " โออิชิ บุฟเฟ่ "

แต๊น นน แตน นนแต๊นน นนน

ขอเกริ่น สักครู่
พอดีได้บัตร ทานโออิชิ 1ท่านฟรี1ท่านมาจากเพื่อน
ก้อเลยว่าจะไป โซ้ย ยยย สะหน่อย
ครั้นจะไปถึงสยามดิส เพื่อกิน โออิชิ แกรนด์ ก้อขี้เกียด

แต่ถ้าจะไปกินบุฟเฟ่ ก้อไม่รู้ต้องทำยังไง
มีสาขาที่ไหนบ้างง งงเห้ออออออ ออ อนาถใจ

ฉะนั้นเพื่อนจีบัน แนะนำการไปทาน โออิชิ บุฟเฟ่หน่อย
 ว่าเข้าไปแล้วต้องทำยังไงบ้าง
เพื่อการไปอย่างสง่างาม ไม่โก๊ะ 555+

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้

ปล.หรือเพื่อนๆที่ไปทานโออิชิแกรนด์มา อยากแนะนำ ก้อได้นะ 
แต่ที่แกรนด์ อาหารน่าทานมักๆค่ะ บรรยากาศด้วย
ค่อยๆตัก ค่อยชิมทีละนิดละหน่อย
เดินลุกไปตักเรื่อยๆ อยากทานอะไร หยิบค่ะ อย่าคิดว่าเดี๋ยวค่อยมา
เพราะมันจะหมดก่อน 555555
ไปที่ โออิชิแกรนด์เถอะค่ะ เพื่อความคุ้ม

มันจะเป็นรอบๆ ว่ารอบนี้นั่งได้ถึงกี่โมง

อืม วิธีการไปทานใช่ไหมค่ะ OK

1. แต่งกายให้สุภาพ ทะมัดทะแมงพร้อมลุย ตรงช่วงเอวให้หลวมๆนิด จะได้รองรับการกิน เผื่อขยายได้เยอะๆ

2. เดินไปถึงหน้าร้าน ก็ให้พนักงานมาต้อนรับพาไปที่โต๊ะ ก็เลือกโต๊ะนั่งตามใจชอบ

3. จะมีอะไรน้า เป็นแท่งกลมๆเล็กๆมีหมายเลข ไว้สำหรับสั่งให้พนักงานปรุงอาหารให้ได้ (ใครช่วยบอกชื่อเรียกที)

4. เดินไปกดน้ำ ตามใจชอบ หรือจะให้พนักงาน ผสมทำน้ำผลไม้สดๆให้ก็ได้ค่ะ จะมีบาร์น้ำแข็งอยู่

5. เดินไปตัก กลับมาทาน แล้วก็เดินไปตัก ซ้ำไปซ้ำมา ไปรอบเดียวคงหอบมาไม่หมด

เดอะมอลล์บางกะปิ  ก็มีโออิชิบุฟเฟ่ต์นี่ค่ะ
แต่ไม่เคยเข้าสักกะที - -

ทู้ HOW TO โออิชิ ไอ่เรารึก็นึกว่าจะแต่งหน้าให้เหมือนเฮียตัน 555 ขำๆนะคะ

อยากกินมั่งอ่ะ โออิชิ บัฟเฟ่ แง๊

ป่อยยยย...ไมได้ช่วยอะไร จขกท เล้ยยยย แห่ะๆ

มีพหลโยธิน ใกล้ ๆ Central ลาดพร้าวครับ

ว่าแต่เค้าไม่ระบุหรือครับ ว่า Oishi แบบไหน เพราะ Grand มันแพงกว่าพอควรนะครับ
แนะนำ สาขา สยามดิส เท่านั้นค่ะ

สาว ๆ ท่านอื่่่นตอบไปหมดแล้ว

ของหวานละกันค่ะ พูดแล้วอยากไป  กรี๊ด ๆ ๆ

กินทีรัย โซ้ย แต่ขนมทุกที  อิอิ

มันจะมีตู้ บาร์ขนมอยู่อ่ะค่ะ เราก็บอกพนักงานได้เลย ว่าเอาอันไหน ๆ ๆ

555+  หนูลองกินครบแล้วทุกอัน กั๊ก ๆ ๆ อร่อยมาก ๆ ๆ (เหมือนไปกิน บุฟเฟ่เค้กเลยทีเดียว)

อธิบายเพิ่มเติมจากด้านบนนะคะ

เค้าจะมี ตัวหนีบเขียนหมายเลขโต๊ะเรา   อยู่ตรงโต๊ะเรา   4-6 ตัว   

เวลาเราเลือกของคาว ที่ยังปรุงไม่สุก เราก็ ตักอาหารนั้น ใส่จาน ตามที่เราจะทาน  แล้วเอาตัวหนีบ ๆ ไว้ 1 อัน ที่ข้างจาน เด๋ยวเค้าจะมาเสริฟให้เราเอง (บางที มันจะมีเขียนกระดาษเสียบไม้จิ้มฟัน เขียนว่า ผัดน้ำมัน ผัดซอส   สุก  สุกมาก  อะไรพวกนี้ ถ้าเราต้องการตามนั้น ก็หยิบป้ายมาจิ้มที่จานเรา)

แล้ว มันจะมี มุม  พวก เกี๊ยวซ่า เทมปุระ หรืออะไร ที่เป็น เมณู สเปเชี่ยว จะเป็นรูป ตั้งโชว์ กับ ถ้วย ใบเล้ก ๆ ตั้งอยู่ ในถ้วยจะมีกระดาษเคลือบพลาสติกเยอะ ๆ ๆ เขียนว่า A B C  เราจะเอารายการไหน เราก็เอาตัวหนีบอีกตัว หนีบรายการนั้นไป เช่น A  B C เอา 3 แผ่นนี้ มาหนีบ ในไม้หนีบตัวเดียวเลยก็ได้ ประหยัดที่หนับ  แล้ว ใส่ในถ้วย  เด๋ยวเค้าก็จะเอามาเสริฟให้เราเองที่โต๊ะ

อีกมุม เป็นพวก ชาบู ที่เป็นหม้อ ๆ ๆ กะทะร้อน อันเล็ก ๆ    เราก็ คีบหมู คีบกับอะไรใส่กะทะให้เรียบร้อย แล้วเอาตัวหนีบ ๆ ไป เด๋ยวเค้าจะ ใส่ซุป จุดไฟ มาเสริฟที่โต๊ะเราเอง

ปล. ตอนไปทานครั้งแรก  เคยเห็น แฟนพี่ เวลาเค้ากินปลาหมึกยักษ์ดิบ  เค้าจะเอาใส่จานแยกไว้ต่างหาก  แล้วเดินไปกดน้ำแข็งโปะหน้า เยอะ ๆ    ตั้งแต่นั้นมา ทำตามตลอดดด   กินเย็น ๆ  สุดยอดดดด
ข้อนี้ ไม่หวงง ทำตามได้นะค๊าา อิอิ

ปล.2 พูดแล้วอยากกินน  แต่ก็นะ คนละ 785 เฮ้ออ  ราคา ไม่อยากเข้าเล้ยยยย  แง่งง 

ปล.3 ถ้าแพ้ อะไร โปรดระวังด้วย เพราะ เพื่อนๆ  ที่ไปทาน แพ้กันเยอะมากกกก เคยกินล่าสุด แพ้ จนต้องเข้า รพ เด๋ยวนั้นเลย  - - *
ทุกท่านแนะนำไปหมดแล้ว...ไม่รู้จะบอกไรล่ะ - -"

วันนี้ก็จะไปทานเหมือนกันค่ะ ^^

แล้วคูปองที่ได้มันเป็นของโออิชิ อะไรล่ะคะ  เป็นบุฟเฟ่ชาบู / บุฟเฟ่ เอ็กเพลส /บุฟเฟ่โออิชิแกรนด์  เพราะแต่ละอันมันก็ต่างกันอ่ะค่ะ ราคามันก็ต่างกันด้วย   แต่ถ้าเค้าไม่ระบุมา ก็ไปแกรนด์เถอะค่ะ คุ้มที่สุดแล้ว  แค่สยามดิส นั่งรถไฟฟ้าไปสะดวกนะ

อ่า ทำตามด้านบนเลยค่ะ สง่างามแน่นอน แต่อย่ากินมากไปนะคะ เพราะตอนเดินออกจากร้าน จะอืดจนเสียความสง่างามได้ 555+ ปล. อย่าลืมเผื่อท้องไว้กินไอติมชาเขียวด้วยนะคะ สุดยอดๆๆๆๆค่ะ อิอิ ^__^

เห็นด้วยให้ไปแกรนน้า (ถ้าเค้าไม่ระบุว่าเป็น express,buffet,grand อ่ะ)
เราว่ามันจะประทับใจก่าเยอะ ^^
ของหวานนี่น่ากินกว่าเอ็กเพรสเยอะเลย ไอติมก็เยอะกว่าอิอิ
ของกินเยอะกว่า สรุปอะไรๆก็น่ากินกว่า555555
ความเห็นเดียวกับด้านบนๆอ่าค่ะ^^
ออ ถ้าแกรนเลขที่โต๊ะจะเป็นแท่งนะคะ  คือจานจะเป็นรูกลมๆตรงมุมอ่ะ
ก็เอาแท่งใส่ในรูนั้นนะคะ ถ้าที่อื่นจะเห็นตัวหนีบหมดเลยนะคะ
รู้สึกอยากกินขึ้นมาเลยอ่ะ

เริ่ดค่ะ สาวๆ
ขอบคุณนะค่ะ น่ารักที่ซู๊ดดดดดดดด ดดเลย

ขอแจงนิดนึง ในคูปองอ่า ให้เลือกว่าจะไปที่ไหนก้อได้ค่ะ
อิอิอิ 5555555555+

แอบอยากไปกิน โออิชิ แกรนด์แล้วนะเนี้ ยยย

ช่วยถามเพื่อนให้หน่อยสิคะ คูปองได้มายังไง พอดีวันเสาร์นี้อยากไปทานกับคุณแฟนอ่ะ

โออิชิ บุฟเฟ่ต์ ที่เมเจอร์ปิ่นก็มีจ๊ะ

ไปโออิชิ แกรนด์ โลด

แพงสุด ของเยอะสุด

เคยไปกิน โออิชิแกรน คาวมรู้สึกว่าไม่คุ้ม แต่ถ้า กิน 1 ฟรี 1 ก้อโออชอแกรนดีกว่า อิอิ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น