ข้อห้ามในการแต่งตัว..ของคนเตี้ยยยยย...

อยากทราบว่าข้อห้ามในการแต่งตัวสำหรับคน (สูงน้อย)

มีอะไรบ้างคะ และสิ่งไหน ไม่สมควรแต่งอย่างแรง

รบกวนแฟชั่นตัวแม่ ตอบทีค่ะ

เราแต่งตัวไม่เป็น แต่ชอบแต่งตัวนะ ไม่รู้ว่าแนะนำได้รึป่าว

คือ...ไม่อยากให้มีกฎอะไรมากำหนดตัวเอง แต่งในสิ่งที่ตัวเองชอบ แต่งในแบบที่ตัวเองมั่นใจ(ถึงแม้ว่ามันอาจจะดูไม่ได้เรื่องในสายตาคนอื่น ตราบใดที่คนๆนั้นบ่แม่นพ่อแม่เรา อย่าได้แคร์ค่ะ) เราเตี้ยมากๆ แต่ตอนนี้ชอบใส่แม๊กซี่เดรส ใส่แล้วยิ่งดูโหลดก็ไม่สนใจ เราอ้วนด้วย แต่ก็จะใส่ ชอบใส่ก็ใส่สิ คิดแค่นี้ละ จบ

ปล.สำหรับเราแล้ว แฟชั่นเป็นศิลปะที่ใกล้ตัวเรามากที่สุด สนุกไปกับมันดีกว่าค่ะ ^^

ก็น่าจะเป็นชุด พวก ฟูๆพองๆ รุงรังอะไรประมาณนั้นน่ะค่ะ (ลองนึกถึงชุดไทยแขนหมูแฮมแบบแม่พลอยนั่นน่ะค่ะ )

ใส่แม็กซี่เดรส แบบป้าคิสก็สวยนะคะ เราชอบใส่มาก สบายดี

เราก็เป็นสาวมินิไซส์เตี้ยอีกค่ะ แต่ปัจจุบันก็หุ่นบึ๊บบั๊บขึ้นมาเยอะ ตามสภาพวัยคุณแม่ค่ะ
สิ่งที่ควรเลี่ยงเลยคือเริ่มตั้งแต่ รองเท้าแบน ไร้ส้นทั้งหลายแหล่
ถ้าชอบบู๊ทควรเลือกบู๊ทแบบหุ้มตาตุ่ม ประมาณนั้นเพราะอากาศไทยร้อนค่ะ
ไม่ควรเลือกใส่รองเท้าบู๊ทที่ความยาวเลยหัวเข่าค่ะ
ถ้าตัวเตี้ยแต่ไม่อ้วน ก็ใส่ได้เกือบทุกอย่างนะคะ เพียงแต่ชุดบางชุด เช่นกระโปรงยาวๆย้วยแบบนี้ คนตัวเตี้ยอาจใส่ไม่สวยเท่าคนตัวสูงค่ะ  แต่ก็ใส่ได้นะคะ แต่ควรเลือกแบบชายกระโปรงไม่ย้วยลากพื้นเกินไป
ไม่ควรเลือกเสื้อผ้าลายขวางเพราะจะทำให้ดูเตี้ยเข้าไปอีก อันนี้จริงๆค่ะ
ส่วนกางเกงยีนส์ก็ใส่ได้เกือบทุกทรงนะคะ ยกเว้นทรงขากองน่ะค่ะ
อยากเป็นสาวตัวเตี้ยแต่ดูเซ็กซี่ น่ารักเวลาใส่ยีนส์ควรใส่รองเท้าส้นสูง
แต่ถ้าชอบผ้าใบ ก็ใส่กับพวกยีนส์ได้แต่คงดูไม่สวยเหมือนคนตัวสูงๆใส่ ตามสายตาเรานะคะ
ถ้าชอบใส่รองเท้าผ้าใบจริงๆ ควรใส่กับกระโปรงยีนส์สั้นและกางเกงขาสั้น ถึงจะดูน่ารัก
แต่งได้ตามสบายตามที่จขกท ชอบน่ะค่ะ อย่าไปเคร่งเครียดกับมันจะได้สนุกในการแต่งตัว เพียงแต่แต่งให้ถูกกาละเทศะ ในบางงานก็เท่านั้นเอง
จะแต่งกระชากวัยแค่ไหนก็ตามใจคุณเลยค่ะ จะได้แฮ็บปี้ๆ อีกอย่างอายุยังไม่มาก
รีบๆแต่งเลยค่ะ

กระโปรง หรือ กางเกงที่ยาวแบบกึ่งกลางๆอ่ะค่ะ
แบบว่าจะยาวก้ไม่ยาว จะสั้นก้ไม่สั้น เราว่ามันทำให้เราดูตันๆอ่ะค่ะ
และ ใส่รองเท้าแบบเปลือยหน่อย หรือ ส้นสูง ก้สวยดีค่ะดูเพรียวดีด้วยนะ

ปล..ถ้าชอบแบบไหนก้แต่งไปเถอะค่ะ เพราถ้าจำกัดมากมายเด๋วตอนอายุมากแล้วอาจจะเสียดายก้ได้นะค่ะ ที่ไม่ได้แต่ง สนุกกับการแต่งตัวดีกว่าค่า แค่ให้ไม่โป๊ไปก้พอ อย่าแคร์สื่อๆ

มาเก็บความรู้ด้วยคน อิอิ

ตัวเราเตี้ยมาก

โดยส่วนตัว ใส่ขาเดฟ กับรองเท้าแบบเปลือยๆ แต่ส้นไม่สูงนะคะ

ก็โอเคดีอ่ะนะ

แต่ชอบใส่ขาสั้น กับ รองเท้าแตะสบายๆมากกว่า หุหุ เลือกขาสั้นกับรองเท้า สวยๆนะคะ จะดูไฮโซได้ทันทีค่ะ

มากักตุนด้วยคนค่ะ

เราก็สูงน้อยคะ

คือถ้าใส่กางเกงขาสั้น ก็จะดูขาสั้น

ถ้าใส่กางเกงขายาว ขาก็จะดูยาวไปด้วย

แล้วก็อย่าใส่เสื้อที่ยาวกว่าเอวจะดูขามันเหลือน้อย อ่ะนะ

ทรายก็เตี้ย

ใส่ทุกแนวจ้าาา

แค่เราลองประยุกต์ดู

ถ้าจำกัดว่านั่นนี่ใส่ได้ใส่ไม่ได้

คงจะเซ็งแย่เลยอ่าน๊า ^^

ทรายจะเน้นว่าถ้าท่อนบนปิดท่อนล่างจะเปิด

คือจะไม่ใส่ปิดทั้งตัวจะทำให้ดูตันจ้า

กระโปงยาวคุมเข่าอ่าค่ะมิควรหรือยาวรากก้อมิได้
เสื้อสั้นเต่อยิ่งดูเตี้ยค่ะ
อย่าใส่ชุดพองๆยิ่งไม่ดีอิอิ
มะรุมีไรอีกแต่เยอะแยะที่ไม่ควรใส่เพราะเราก้อเตี้ยขั้นเทพ
เมก้เตี้ยนะค่ะ

เมชอบใส่ขาสั้นด้วยค่ะ

นี่คิดเองนะค่ะ

ว่ามันโชว์ขามากกว่าทำไห้ดูมีขายาวๆอะค่ะ

เพราะขาใหญ่ใส่เดฟแล้วน่าเกลียด T^T
เราสูง 150 แต่ใส่มันแทบทุกอย่างค่ะ 55+

ยกเว้น คาร์ดิแกนตัวยาว เพราะคุณแฟนไม่ยอมให้ซื้อ บอกกลัวเหลือแต่ขา

เซ็งมากมาย!!! อดเลยอ่า
ปกติเราจะใส่เดรสสั้นๆๆๆๆ อะ

เพราะมันจะทำให้ดูขายาว...

และก้ใส่รองเท้าส้นเข็ม.แค่นี้ก็เริ่ดแล้วจ้า

ใส่เดรสเรยค่ะ เพราะเดรสส่วนใหญ่เหมือนออกแบบมาให้คนเตี้ยอยู่แร้ว

เสื้อยืดตัวยาวๆใหญ่ๆบางทีก้อเหมาะ ใส่กะBlazerก้อเท่นะ

คนตัวเล้กๆใส่อะไรก้อน่ารัก ชุดบางชุดคนตัวโตๆใส่แร้วดูไม่ดี หรือโป๊ไป

คนตัวเล้กกลับใส่ออกมาน่ารักมากๆ กระโปรงที่ไม่ใช่ทรงเอแนบก้นก้อใสได้เกือบหมด

แต่ต้องไม่ยาวนะ เน้นความสมดุลดีกว่า ถ้าอยากใส่แตะ หรือรองเท้าแบน ก้อใส่กระโปรง

หรือกางเกงที่มันสั้นๆหน่อย (แต่ต้องไม่โปนะ) กางเกงยีนส์ใส่ได้ทุกคนแหละค่ะ

ถ้าไม่อ้วนไป แนะนำให้ไปดูนางแบบที่ชื่อ นาโฮะ นะคะ

ความคิดเห็น
เตื้ยมากแต่อยากใส่กระโปรงยาวคุมกระตุ่ม อ่ะ55

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น