อ๊ะเห่อๆๆๆ...เห่อรับที่ทำงานใหม่

0 8

สวัสดีค่าเห่อที่ 2 ของนิอรแล้ว
เนื่องจากเดือนนี้เป็นการทำงานที่ใหม่
ก็เลยฉลองเสียยกใหญ่...

ได้ที่ทำงานใหม่ย่านสาวออฟฟิตอย่าศาลาแดง-สีลมเช่นนี้
แม่เจ้า!!!...ข้าวแพงแต่ของถูก
ยอมอดข้าวช็อปปิ้งกันเลยทีเดียว...ที่จะเห่อต่อไปนี้ไม่ได้เรียงลำดับก่อนหลังนะคะ
เพราะลืมหมดแล้วไหนก่อนไหนหลัง555+

เริ่มที่ของฟรีก่อนแล้วกัน
เมื่อวันศุกร์ที่ปผ่านมาคุณพี่บอกอ
ให้ผู้ช่วยอย่างนิอรไปงานเปิดตัวรองเท้าที่สยามเซ็นเตอร์
แบรนด์WHAT FORร้านน่านรักเชียว
ได้ของแจกสำหรับสื่อเปงกระเป๋า(น่าจะเพื่อคสอ.)สีแป๋นแล๋นเชียว
ภายในงานดาราเซเลบเพียบ

โอ๊ะ...นิอรรู้สึกเหมือนถูกแย่งอากาศช่วยด้วยๆ

ตามมาที่ของฟรีชิ้นที่สอง
หลังจากอยากเล่นมานานมากแล้ว
และคุณแฟนก็มีให้เล่นด้วย
นิอรไม่รอช้า...ตัวเค้าอยากลองโลโม่
เอาHalf Frameก่อนนะมันคุ้มดี 1 ฟิล์ม 2 รูป

คุณแฟนจัดไปอย่าให้เสียพร้อมแฟลชเจ้าค่ะ

กางเกงยีนLeesค่ะสอยมาช่วงมิทไนท์เซลล์เซ็นทรัลลาดพร้าว
ตอนแรกกะจะสอยลีวายส์
แต่เหลือแต่แบบไม่สวยเอาซะเรย...เดินท่องกะคุณแฟนไปเจ๊อะแบรนด์รุ่นพ่อ
แต่ขอบอกว่าใส่ออกมาแล้วสวยอย่าบอกใคร
ชิ้นแรกเขาลด15%ชิ้นที่สองจะลด20%ทั้ง2ตัว
นิอรและคุณแฟนจึงสอยพร้อมกันด้วยประการฉนี้
ของนิอรลดแล้วเหลือ1352บาท
(คุณชายแซวแล้วแซวอีกว่าใส่เสื้อผ้าเกิน100ได้หรอ

ผลปรากฏว่าวันนั้นฝนตกหนักโฮก...น้ำท่วมกทม.ซอยเสนาฯรถตายเค็มถนน)
แต่ที่ปวดใจเป็นที่สุดมันไม่ใช่แค่คุณชายซื้อเดฟ ญ นะคะแต่คุณชายใส่เอวเล็กกว่า 2 นิ้ว
โอ้วววววววปวดตับสิ้นดี

มาต่อกันที่ความบังเอิญไปเดินแต๊ดแต๋ที่วัตสัน..ว่าจาเซอเวย์หาอายไลเนอร์เมจิกมาลองเล่น
ปัจจุบันใช้ลิขวิดน่ะค่ะแต่เส้นเล็กลงๆเรื่อย..เลยกะว่าใช้ปากกาจะดีกว่าไหม
เมย์เบอลีนลด 10%และตัวที่ได้มาขายอยู่ที่ 211 บาทเจ้าค่ะ
ผลงานถือว่าเริดคุ้มค่าคุ้มราคา ไม่แพนด้าด้วยนะเออ

ด้านบนเป็นคาดิแกน
สีน้ำเงินเข้ม..ได้มาจากตลาดนัดข้างรพ เมโย
ซอยเสนาฯ ค่าเสียหาย 50 บาท
เซ็ทข้างบนมาจากร้านเดียวกันค่ะ

เสื้อตัวละ 60 บาท สร้อยเส้นละ 90 บาท และกระโปรง 100 บาท
ทั้งหมดอยู่ในซอยพิพัฒน์สีลมเจ้าค่ะ

ตัวนี้หาเรื่องค่ะ

สีช็อกกิ้งพิงค์คุณแฟนถึงกับพูดไม่ออก

ได้แต่บอกว่านั่นโบว์หรือกระดูกหมาด้านหลังนู๋น่ะ
สีลมข้างตึกกมล สุโกศลค่ะ
เสียหายไป 160 บาท

ฝนตกหนักมากเลยสอยร่ม
ลายpolka dotของโปรดเรย
คนขายบอกว่าเคลือบยูวี..จริงหือป่าวไม่รู้
แต่เอาไว้กันฝนเปงหลัก
เราะยังไงก็ทาซันบล็อกอยู่แล้ว555+
ค่าเสียหาย 180 จาก 200 ต่อแทบตาย
จากซอยพิพัฒน์สีลมอีกแล้ว

ตัวนี้เสื้อในตำนานเจ้าค่ะ
เมเจอร์รัชโยธินค่ะ...

นิอรและคุณแฟนสะดุดลายพร้อมกัน
จึงทำให้นิอรตรงดิ่งเข้าไปทำการกระจายรายได้
(ไม่เกี่ยวกะเรื่องมองตัวเดียวกันเรยนะเนี่ย)
เสื้อกล้ามผ้านุ่มนิ่มเหลือหลาย
พลิกดูแบรนด์อ้าวรสนิยมนี่เอง..มิน่า

คนขายบอก350นิอรต่อคนขายบอกให้320
พร้อมบอกว่าJJไม่ลดเลยนะ
นิอรออดอ้อนน้ำตาปริ่มๆ คนขายจำใจสมเพชให้ไป 300 ก็ได้
และวันนั้นคุณชายออกให้ 200 บอกว่า

ไม่งั้นนู๋ไว่คุ้นหรอกเสื้อผ้าตัวนึงเกิน 100 เนี่ย
และวันนั้นนั่นเองที่นิอรกระเป๋าตังค์หาย
และวันนั้นอีครั้งที่มีคนเก็บได้และเอามาคืนที่สนง.เมเจอร์
อันนี้ลงกระทู้นอกเรื่องไว้เรียบร้อยแล้วเจ้าค่ะ
https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=54954

เดินJJเจ้าค่ะตัวนี้
สอยไปที่ราคาตัวละ100บาท
คุณแฟนได้เสื้อแขนยาวลายสก็อตไปหนึ่ง

สุดท้ายเมื่อวันอาทิตย์
ไปดูCOCO Chanelกะคุณแฟนที่สกาล่ามา

และกลับมาถิ่นเดิมเซ็นทรัลลาดพร้าว
นิอรส่องกระจกตกใจมากแทบเป็นลม
แม่เจ้าหน้าลอกเป็นขุยอีกแล้วหรือนี่
ตามหลักเหตุและผลแล้วเปงเพราะว่า

1.ใช้ยาแก้รอยสิว รอยดำของคุณหมอ ได้ผลดีแต่ต้องบำรุงมิเช่นนั้นลอก

2.นิอรอยู่ในโหมดไม่ได้บำรุงมานานเพราะไม่อยากนอนทั้งสารเคมีนั่นเอง

ทั้งหลายทั้งปวงหน้าเลยเป็นขุย

คุณชายบอกว่าอะไปซื้อไป...ตัวไหนใช้ดีแพงหน่อยยอมลงทุนนะนิอร
อย่าซื้อร้านหิ้วเราไม่ชัวร์เกิดหน้าพัง(พี่)ทำไง
ก็เลยไปสกินฟูด...ช็อกมากเด๋วนี้ไม่แจกเทสเตอร์แล้ว
ก็อ้อนได้แค่ส่วนลด5%เท่านั้น
เอาวะก็ยังดีเวร็จสรรพ 950 บาทสบายตับไป

ใช้แล้วหายขุยเปงปลิดทิ้งเจ้าค่ะ
และยังคงคอนเซ็ปเดิมกะBAว่าเอาตัวไหนที่ไม่ต้องทาหลายขั้นตอนไม่ชอบสะสมสารเคมีบนหน้าเยอะๆค่ะ

ปล.นี่เพิ่งวันที่ 7 เองนิอรซัดไปขนาดนี้

แถมคุณแฟนเจ้ากรรมมีการบอกว่าเดือนนี๋เซเลบมากเลยนะ
ซื้อเสื้อผ้าเกิน 100 แถมซื้อสกินฟูดอีก
(จะเอาไปละเลงหน้าตัวเองเล่นอยู่นาน...นิอรนึกถึงตอนชินจังเอาคสอ.มิซาเอะไปใช้เรย)

overdose_angle

overdose_angle

i am a writing

FULL PROFILE