มีใครรู้วิธีสั่งของจาก amazon บ้างคะ

อยากทราบวิธีการสั่งของจาก amazon.com อ่าค่ะ
จ่ายเงินยังไง ? 
ค่าส่งเท่าไหร่ ?
ส่งของกี่วันถึง ?
เสียภาษีรึเปล่า ?

พอดีอยากได้ The Twilight Saga Collection [BOX SET]  อ่ะคะ

ขอบคุนทุกคห.นะคะ
 จ่ายเงินผ่าน PayPal ได้ครับ (อาจจะใช้บัตรเครดิตผูกกับ PayPal)

ค่าส่งแล้วแต่นำ้หนัก และวิธีส่งครับ เร็ว ๆ พวก UPS DHL ก็แพงหน่อย

แต่ผมเข้าใจว่าสินค้าส่วนใหญ่ใน amazon ไม่ส่งนอกประเทศนะครับ อย่าง .com ของ US ก็ส่งที่ US เท่าที่ผมเคยสั่งนะครับ

ทีนี้ถ้าเค้าส่งมาที่เมืองไทย

ระยะเวลาอันนี้แปรผันตามราคาส่งนั่นล่ะครับ

ภาษีแล้วแต่สินค้า และวิธีส่ง โชคดีก็ไม่เสียครับ แต่เห็นว่าเดี๋ยวนี้คงยาก
ของส่วนใหญ่ไม่ส่งมาไทยนะค่ะ เราก้อทำ affiliate ของamazon อยู่ค่ะ

ถ้าจำไม่ผิด นานค่ะกว่าจาส่งให้ ถ้าพวกหนังสือนี่มีส่งไทยนะค่ะ ถ้าจำไม่ผิด  ค่าส่งประมาณ 30$แล้วแต่

นำ้หนักอ่าค่า อันนี้ไม่แน่ใจต้องดู rate ที่ detail ที่เค้าเขียนบอกไว้อ่าค่า ซึ่งจาบอกว่าส่งที่ไหนบ้างกี่วัน

ได้รับ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น