เรอบ่อยทำอยางไรดี ถึงจะหายคะ

0 9
เรอ เฉยๆนะค่ะ  ไม่ใช่ " เรอธัก "    เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ คือเราจะเรอบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโดยเฉพาะหลังอาหารทุกมื้อเลยก็ว่าได้  ท้องจะอืดเหมือนอาหารไม่ย่อย แล้วก็มีอาการปวดท้องปวดหลังตามมาด้วย  จะเรอทั้งวันเลยค่ะ   เทบทุกอนูของเวลาเลยก็ว่าได้  เรอจนเหนื่อย  เอิกอากๆ  อยู่อยากนั้น  ไม่ใช่ติดจนเป็นนิสัยนะค่ะ  เราพยายามกลั้นแล้ว  มันก็มีออกมาอยู่ดี  เราเลยอยากหาวิธีแก้ค่ะ   ทั้งอาการเรอ  และปวดท้อง  ท้องอืดด้วยค่ะ  เพื่อนๆคนไหนเคยเป็น แล้วมีวิธีแก้ให้หายขาด  ช่วยแนะน้ำด้วยนะค่ะ  กินยาอะไรดี ถึงจะหายค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

pinky46

pinky46

FULL PROFILE