สาวผิวมัน ใช้แป้งตลับ ยี่ห้อไหนดีคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เรากำลังลังเลไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหนดี
เคยใช้ ETUDE on skin , Skinfood Mochi พวกแบรนด์เอเชีย มาได้พักนึง
แต่ว่าไม่ได้ช่วยคุมมันแต่อย่างใดเลย กลับมันเยิ้ม อ่ะ
เราเลยอยากได้แป้งที่เนื้อแมท คุมมััน ไม่มีชิมเมอร์ อ่ะค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอเป็นแป้ง Pressed หรือ foundation นะคะ ไม่เอา Loose powder ค่ะ
อยากจะพกระหว่างวันด้วยอ่าค่ะ
ขอบคุณค้าาา
แป้งม้าโยกค่ะ ของ บิ้วตี้เครดิต
ไปลองเนื้อแป้งดูก่อนก็ได้นะ ที่วัตสันค่ะ
แต่ !!! อย่าซื้อนะ โค-ตแพงเลย 880 บาทแหน่ะ
พรีเอา หรือสั่งจากเวบดีกว่าค่ะ

อย่าง จขกท กับเราเหมือนกันที่หน้ามันค่ะ
ใช้แบบ แมท คุมมัน มีให้เลือกทั้งแบบ ผสมรองพื้น และไม่ผสม
เราใช้แบบไม่ผสมอะ

ขอบคุณ คุณ YUNg ค้าาา
รอคห. ต่อไปเรือ่ยๆๆค่ะ
สนใจม้าโยกเหมอืนกันค่ะ
เนื้อแมท คุมมััน ไม่มีชิมเมอร์  LM เลยค่ะ
ตอบโจทย์คุณได้ดีมากกกกกกกกกก

แต่ราคาจะสูงไปอีกค่ะ 1700 บาทค่ะ

เห็นด้วยค่ะ LM เพราะลองมาหลายยี่ห้อเหมือนกัน
LM ดีที่สุด

ตอนนี้เราใช้แป้งโปร่งแสงแบบ Pressed ของ LM เหมือนกันค่ะ เนียนเบาดี เราจะพกแปรงไว้ปัดระหว่างวันค่ะ
 ขอบคุณค้าาาา
ใครๆๆก็เชียร์ LM 
สงสัยจะใช่แล้วล่ะ
มีถูกกว่า LM ไหมคะ?
laura mercier

ส่วนตัวเคยใช้ beauty credit สีเงินคิดว่าโอเคนะคะ โดยรวมถือว่าดีเลยค่ะ

แป้ง covermark moisture view เนื้อแป้งดี๊ดีนะคะ พี่โอ๋ รีวิวใน jeban lab ด้วย(แต่เราไม่ใช้แน่นอนค่ะ ตลับโบ๊โบ โบราณมากค่ะ แก่มาก แต่เห็นเค้าว่า แป้งเค้าวิวัฒนาการไกลทีเดียว แพงด้วย 1900 บาท แป้ง ไม่ถึง 10 g เลยค่า)

ถ้าเราเป็น จขกท จะไปลองแป้ง chanel ค่ะ ตลับก็งามเรียบๆดูไฮโซมากค่ะ เห็นเค้าว่าแป้งดีด้วย

ขอบคุณ ทุก คห. จ้าาาาาาาาาาาาาาา
ใช้ LM แบบผสมรองพื้นอยู่ค่ะ คุมมันได้ดีระดับนึง ใช้มาปีนึงแล้ว

ตอนนี้ลองสั่งม้าโยกตลับม่วงไป ถ้าใช้ดีจะได้ประหยัดลงนิดนึง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น