How to :: ผมดังโงะแบบง่ายสุดๆ(จิงๆนะ)

0 182
สวัสดีค่า....แหะๆ มีทู้ที่ 2 แล้ว
แหมๆซุ่มมานาน...พอได้ตั้งกรทู้ก้อเลยเห่อเป็นธรรมดา
นั่งปรึกษากะพี่สาวว่า ทำไงดีหนูอยากตั้งทู้อีกอ่ะ เอาไรไปโพสดี
คุณพี่ก้อเลยบอกให้เอาไอ้ดังโงะบนหัวแกไปโพสดิ เห็นนั่งทำอยู่บ่อยๆ
และนั่นก้อเป็นที่มาของ How to นี้นั่นแล
...........
...........
...........

: Before :
สภาพผมแย่มากผ่านการดัด+ทำสีมา 1 ปี ที่จิงแต่ก่อนดีกว่านี้
แต่ดันไปซอยออกเลยดูหรอมแหรมเหมือนหนูแทะอ่ะ...-_-"

ขอเซ็นเซอร์ตาไว้หน่อย เด่วคนจำได้...(แล้วจะยิ้มทำไมอ่ะเนี่ย!!!)

: อุปกรณ์ที่ใช้ :
กิ๊บดำ + ยางรัดผม + โดนัทรัดผม

Hint:: ถ้าใครอยากได้ดังโงะก้อนใหญ่ๆก้อให้หาโดนัทอันใหญ่ๆหน่อยนะ
ส่วนสาวคนไหนที่ผมสีอ่อนๆก้อให้ใช้สีน้ำตาลหรือเลือกให้ใกล้เคียงกะสีผมจะดีที่สุด

: วิธีทำ :

1.เริ่มด้วยการมัดหางม้าสูงๆนะคะ ไม่ต้องใช้หวีนะ ใช้มือางๆเอาจะดีกว่าถ้อผมเรียบเกินเค้าจะคิดว่าเราเกล้ามวยผู้สูงอายุได้ -_-"

(ผมเป็นฝอยเลย น่ากลัวจิงๆ)

2.รัดโดนัททับลงไปไม่ต้องทบหลายทบมากนะคะเดี่ยวมันไม่พอง

3.ฉีกผมออกให้ทั่ว..อืมเค้าเรียกว่ายังไงนะ แต่ทำให้มันกระจายให้ทั่วๆคล้ายๆทรงน้ำพุอ่ะคะ

(ยิ่งเห็นผมตัวเองยิ่งรับไม่ได้ นี่คือเหตุผลที่ทำทรงดังโงะ จะได้ไม่ต้องปล่อยมันให้ทำร้ายจิตใจเราต่อไป 55)

4. พอผมกระจายทั่วถึงกันดีแล้ว ก้อจัดการรวบผมครอบลงไปที่โดนัทเอาหนังยางรัดทับอีกครั้ง

ใกล้จะได้ดังโงะแล้ว แต่เห็นมั้ยคะ มันมีผมที่ยื่นๆออกมา ดูแล้วไม่งามอย่างแรง
จัดการเก็บมันซะด้วยกิ๊บดำ ตรึงเป็นจุดๆไปนะคะ ซัก 3 ตัวกะลังพอดี ถ้าเยอะแล้วมันจะดูเรียบร้อยเกิ๊น

จากรูปนี้จะเห็นถึงสาเหตุที่บอกตอนแรกว่าให้หาโดนัทใกล้เคียงกับสีผม...
มันโผล่มาแล้วววว....แต่ไม่เป็นไรค่ะ อย่าได้แคร์ ค่อยๆส่องการะจกเก็บความเรียบร้อยอีกครั้ง
ถ้าสาวๆคนไหนชอบลุคแบบเซอร์ๆ ก้อเอามือขยำๆนิดๆนะมันจะได้แลดูไม่เป็นก้อนแบบตั้งใจเกิน

โดยส่วนตัวแล้วอยากทำทรงนี้มานาน ลองพยายามทำตามที่หลายๆท่านโพสเอาไว้
แต่จขกท กลัวการยีผมมากกกก (ผมฝอยของช้านนนน อย่าฝอยไปกว่านี้เลย)
เผอิญได้คุณแม่ค้าสอนทรงนี้ให้เลยติดใจเอามาแบ่งปันเผื่อสาวๆท่านไหนยังไม่รู้และมีปัญหาแบบเรา
ลองเอาไปทำดูกันนะคะ อธิบายซะนาน แต่เวลาทำจริงๆใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที ง่ายจิงๆนะ

ขอบพระคุณพี่นุชชี่ที่สละเวลาการปั่นงานมาถ่ายรูปให้น้อง...ว่างๆจะไปใช้บริการใหม่นะ ^^
(ไม่มีรูป after แบบเต็มอ่ะถ่ายมาเบลอหมดเลย แอบเซ็ง)

Kra-tic

Kra-tic

มือใหม่หัดแต่งค่า...
กะลังอยู่ในช่วงเก็บข้อมูลสุดฤทธิ์

FULL PROFILE