ปลายปีนี้จะไปปาย พักที่ไหนดีคะ?

เริ่มวางแผนเที่ยวปลายปีนี้แล้วค่ะ
กะว่าจะไปปาย (เพราะยังไม่เคยไปเลย)

ไม่ทราบว่าพักที่ไหนดีคะ ที่ทั้งถูกและดี (ทริปประหยัดค่ะ)
ถ้าอยู่ใกล้ถนนคนเดินด้วย ใกล้แม่น้ำปายด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำจ้า
(^o^)/
 รีสอร์ทวังช้างเผือกกกก

ติดแม่น้ำปายเลย

อยู่ตรงข้าม cotage house

๕๕๕

ของบ้านเราเองแหละ

ดีนะ แต่ข้าวเช้าในรีสอร์ทไม่อร่อย
ต้องไปกินที่ร้านบ้านปาย (เจ้าของเดียวกัน)

เค้าจะเป็นเห็บมั้ยเนี่ย ??
http://www.vanthaitour.com/pai.htm

เราเคยไปพักที่ คาเฟ่ เดล ปาย แต่กางเต้นท์นอนริมแม่น้ำปายเลยค่ะ ประหยัดมากมาย เพราะนอนกลางดินกินกลางทราย ตรงที่กางเต้นท์เป็นทรายพอดี อิอิ แต่ราคาไม่แน่ใจนะ เพราะตอนนั้นคนอื่นจ่ายเราไม่ได้จ่ายเลย แต่เห็นเค้าบอกว่าถูกอ่ะนะ ช่วยอะไรได้บ้างป่าวหว่า??

เราไปพักบ้านไม้คนเมืองมาจ้า ประทับใจอย่างแรง ต้องเลือกห้องที่เห็นลำน้ำปาย จาดูดีใกเลยค่ะ นั่งอยู่หน้าบ้านดูบรรยากาศชิล ๆ ได้เลย มีร้านอาหารในนั้นด้วยตั้งแต่เช้าถึงดึกเลยค่ะ เจ้าของน่ารักด้วยค่ะ

วิลล่า เดอ ปายอ่ะ ลองดูน้า สวย ถูก ริมน้ำปาย มีคอมให้ใช้ด้วยจ้า
โว๊ะ ..  เราก็ไปปาย  12-16 ม.ค. 53 นี้จ้า
แหะ ๆ ๆ ๆ   แต่ของเราได้ไปฟรี
ที่ทำงานพาไปดูงาน แอนด์ เที่ยว
ก็คงได้เที่ยวตามโปรแกรมทัวร์อ่ะนะ  ...
สิ่งที่หวังไว้ยิ่งยวด  คือ  อยากให้หนาววววววววมากกกกกกมากกกกก
อยากไปบ้างอะ

คุณ Saraputpith ถ้าสาวจีบัน ไปมีส่วนลดไหมคะ

อยากเเนะนำที่นึง เเต่ ทางขึ้นรีสอท ค่อนข้างลำบาก เเต่อยู่สูงมองเหนวิวปายคะ
เเม่น้ำปาย มองผิวเผินเหมือนคูน้ำ ใครที่เคยไปเเล้วจะรู้นะคะ
ที่นี่ ถ้าไม่ได้นำรถไปเอง จะมียริการรถรับส่งคะ พาไปถนนคนเดินด้วย
เพราะว่าพี่เจ้าของรีสอทเค้าเปิด Bar ที่นั่น ชื่อว่า @pai dot [ at pai doi ]
ไปสิ้นปี ได้เห็นทะเลหมอกตอนเช้าด้วยนะคะ เพราะอยู่ค่อนข้างสูงคะ ^^

palm house ค่ามันอยู่ตรงย่านใกล้คนเดิน + 7/11 ด้วยอิอิ
แต่ไม่มีอาหารให้นะจ้ะ เดินออกไปหาอะไรกินได้ใกล้ๆ
ราคาห้องแอร์ก็ 500 ห้องพัดลม 200

อ้อ ร้านข้าวแถวนั้นราคาก็ขายปกติ จานจะ 30 บาท
เราพึ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วด้วยแหละ

หลับฝันดี เกสท์เฮาส์ค่ะ ราคาไม่แพง ใกล้ริมแม่น้ำ อยู่ในเมืองเลยค่ะ ไปพักมาเมื่อปลายปีค่ะ

ไปมาก็หลายปีติดๆ ก็นอนแต่บ้านพี่ปาน (หลับฝันดี)
สนุก คึกคัก แต่ก็ยังได้พักผ่อนค่ะ

ปีหน้าเราก็ไป-กลับวันเดียวกับคุณเลยค่ะ คุณ mayainlove
แนะนำ "หลับฝันดี" ด้วยคน

ราคาคืนละ 500

เจ้าของก็ใจดี

ไม่ใกลจากถนน คนเดิน  แถมใกล้กับริมแม่น้ำอีกด้วย
ไปเที่ยวมาเมื่อสองปีก่อน ไปนอนที่ ริมปายคอตแทตมาค่ะ โอเคน้า ไม่แพง ริมน้ำ วิวสวย โอค่ะ ใกล้ตลาดคนเดินกลางคืน ของกินเพียบ อ้วนแน่ ๆ อุอุ
@ ปายดอย ค่ะ เจ้าของน่ารักชอบ วิว สวย ห้องน้ำสะอาด

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น