ขออนุญาติลบ นะคะเวลา search google มันขึ้นรูปตัวเองอะคะ

สืบเนื่องมาจากที่เมื่อวานได้ ตั้งกระทู้ ใหม่ สดๆ ซิง ๆ เรื่องจัดฟัน เอารูป น่ากลัว น่ากลัวมาลงให้ชมอีกที
อันนี้สมัยเรียน เลยนะ น่าจะ ซัก ปี 1  ปี 2 จำไม่ได้คะ นานมาก ๆ  จะเห็นได้ ว่าเหยินมาก ๆ
แต่ตอน นี้จัดฟันไปแล้ว คะ ตั้งแต่ 5 ปีที่แล้ว และก็ยังไม่ได้เอาออก เพราะว่า ตัวเองไม่ยอมให้หมอเอาออก
เพราะ คิดว่ามันยังไม่โอเค สำหรับเรา...........ที่ดัดนานขนาดนี้ เพราะ ว่า...หมอเขาดัดฟันล่างก่อนโดยถอนฟันล่างก่อน
พอฟันล่างเข้า ใช้เวลาประมาณ 2 ปี  ค่อยมาถอนฟันบน แล้ว ก้อดึงฟันบนเข้า  จนได้มาแบบที่เห็น

จนได้มาเป็นแบบนี้

ตอนนี้เอากระจกมาส่องดู หน้าตัวเอง แล้วมันขาดไรไปอย่างนึง  อยากให้ ชาวจีบัน ที่แวะมาอ่านกระทู้นี้
ช่วยให้คำปรึกษา นิดนึงนะคะ ว่า  ควรจะไปทำจมูกเพิ่มไหม  ถ้าทำแล้ว หน้าจะแก่ไหม (กลัวหน้าแก่มาก กว่าเดิม)
หรือ ว่าไม่ต้องทำ เพราะ บางคนก็ บอกให้ทำ บางคนก็ บอกว่าไม่ต้อง
ก็เลยไม่รู้ จะเชื่อใครดี อยากขอความเห็นคนส่วนมากดูว่า

ควรทำหรือไม่ ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

*--------------------------*

สวยขึ้นมากกกกกก

คุณ phunkyzingirl  ตอบเร็วมากกกกกกกกก อิอิอิ

น่ารักแล้วนะ
เราว่าไม่ต้องทำหรอกค่ะ แค่นี้ก็น่ารักแล้ว
สวยแล้วค่ะ

ไม่ต้องไปทำแล้วล่ะ

เด๋วมันจะมากเกินไป

สวยแล้วจ้า ไม่ต้องทำแล้วล่ะ 

ว่าแต่ทำศัลยกรรมปาก เจ็บมากมั๊ย

ทำจมูกก็ดีนะค่ะ

จะได้ปิ๊งๆๆไปเลย

ว่าแต่ทำปากทำยังไงค่ะอยากรู้ๆๆๆ

แต่ทำแล้วสวยขึ้นจริงๆ

สวยจังเลยค้าๆๆๆ

ทำแล้วเหมือนคนละคนกันเลยอ่ะ

พอแล้วๆ สวยมากเลยจ้า  อย่าไปทำเลยน๊า เจ็บๆๆ

ดัดฟันแล้วหน้าเรียวเลยเนอะ

555  ไม่น่าตั้งชื่อ ว่า ศัลยกรรมปากเลยเนาะ

จริง ๆ แล้ว ถ้าอ่าน ดีดี จะเห็นได้ว่า

มันเป็นการ จัดฟัน อย่างเดียวเลยคะ

ที่ทำให้ รูปปาก โครงหน้า  เปลี่ยนไปขนาดนี้

ศัลยกรรมปาก ของเรา คือ จัดฟัน เท่านั้น คะ

ขอโทษ ด้วยนะคะ ที่ทำให้เข้าใจผิด นะคะ
ถามก่อนว่าอยากสวยไหมค่ะ ถ้าอยากสวยกว่านี้ก็ทำเลยค่ะ
ไม่เหงต้องปรึกษาใครให้มากมาย ขนาดเรายังไม่สวยเท่า พอไปทำจมูกมาสวยขึ้นมากมายเลยค่ะ

สวยดี

สวยขึ้นมากๆๆๆแล้วจ้า
เรื่องทำจมูกขึ้นอยู่กับความมั่นใจของแต่ละคนนะคะ
ถ้าอยากทำก็ทำเลย
สวยมากเลยค่ะ อยากทำปากบนบ้าง ^^ เราว่าแค่นี้ก็งามแล้วละค่ะ
เราว่าสวยแล้วค่ะ จมูกรับกับรูปหน้า จิ้มลิ้มน่ารักคะ
จัดฟันแล้วหน้าผอมลงด้วยเนอะ

สวยขึ้นเยอะเลย จมูกไม่ต้องทำก็ได้ น่ารักแล้วอ่ะ
จมูกสวยอยู่แล้วนะคะ ไม่ต้องทำหรอกค่ะ เพราะถึงตอนเอาเหล็กดัดฟันออก ช่วงปากจะหุบเข้าไปอีกนะคะ เกิดจมูกใหม่ไม่เข้ากับปากตอนนั้นล่ะยุ่งเลย
แค่นี้ก็สวยมากแล้วค่ะ

มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของ จขกท มากกว่าค่ะ

ตอนเรา ก็มีแต่คนบอกว่าไม่ต้องทำหรอก แต่ก็หลอนมองแต่จมูกคนอื่นกระทั่งในทีวี เวลาเดินห้าง

สุดท้ายก็แพ้ใจ ต้องไปทำ

สรุปว่า คุณ จขกท ถ้ายังอยากสวยกว่านี้อีกก็เสริมอีกนิดนึงก็ได้ค่ะ คนเสริม ยังไงก็สวยขึ้นทุกคนอยู่แล้ว แต่ผลเสียมันก็มี ศึกษาให้ดีละกันนะค้า ขอให้สวยวันสวยคืนจ้า
ทำตาด้วยหรือเปล่าคะ (ช่วงตากับคิ้ว)มันเปลี่ยนไปจากอดีตอ่า
ทำก็ดีจ้า ไม่ต้องเอาโด่งมากให้ดูเป็นสันเรียวสวยก็พอ
สวยขึ้นแน่นอนจ้า
จิงๆแล้วแบบนี้ก็น่ารักแล้วนะ แต่ถ้าทำก็จะเพิ่มความมั่นใจให้เรามากขึ้นจ้า

สรุป ถ้าอยากทำ ก็ทำเลยจ้า มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของเรา ^0^

สวยแล้วค่ะ  อย่าทำเลย

เริ่ดแล้วค่ะ

หลังจากจัดฟันแล้วปากเล็กลงได้รูปสวยมากเลยค่ะ  ส่วนตัวคิดว่าไม่ต้องทำหรอกค่ะเพราว่าสวยแล้วค่ะ

สวยมากเลยค่ะ,,

แต่เราเองก็จัดฟันเหมือนกัน แต่รูปปากเรา ไม่เป็นแบบนี้เลยค่ะ

อยากรูปปากแบบนี้มั่งจัง ,,  ทำไงดี *0*

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again