Review : ลิป Maybelline และ Mistine Crio จ้า

เริ่มจากตัวนี้กันก่อนเลย
ไปเดินบิ๊กซีมา เดินๆเล่นๆไป ดูลิปสติกไปเรื่อยๆ
ลองตัวเทสเตอร์มันแล้ว เอ๊ะ !!~ Smiley สีสวยอ๊ะ
เลยได้ตัวนี้มา

Maybelline watershine pure สี P11
สนน ราคา 189 บาทถ้วน น น น

ดูสีมันสิ๊  น่ารักจริงๆ ๆ ๆ Smiley

ปาดใส่แขนให้ดูกัน จะจะ

แต่ใครจะไปรู้ว่า พอมาอยู่บนปากเราแล้ว
กลับกลายเป็นเยี่ยงนี้ Smiley

Before and After

หลอนพอๆ กัน TT แอบเป็นคราบด้วย
รึอาจจะเพราะทาไม่ค่อยเป็นก็ไม่รู้ แต่ว่าๆ เราทาสีนี้แล้วดับ พิกล
หน้าเป็นดำๆ ไปเลยแง่ะ Smiley

สรุปแล้ว ไม่ค่อยปลื้ม จ้า  โยนต่อให้แม่ไปแล้ว ว ว
SmileySmileySmiley

มาต่อกันที่ Mistine Crio เบอร์ 07 สีแดงส้มมีชิมเมอร์ด้วย
อันนี้ ซื้อมาราคา 89 บาท อยากได้สีอื่นด้วย แต่ว่ามันเหลือแต่สีนู๊ดๆ
แถมไปเดินตอนกลางคืน เจ๊อะพอดี รีบหยิบๆเลยค่า

และทีนี้ตอนไปเลือกมันมืด .. พอกลับมาถึงบ้าน มาดูสีชัดๆเท่านั้นแล่ะ
แอร๊ย ย ย   ทำไมมันแด๊งแดง  ทาออกมาจะเป็นยังไงเนี่ย ย Smiley

แต่พอทาออกมาแล้ว
ปลื้มจ้า .. Smiley ออกมาเป็นสีแดงใสๆ ปากสวยไปเลย อิอิ
แต่เสียดายตรงที่ ติดไม่ค่อยทน
กลอสก็ไม่เหนียวมากด้วยนะ กำลังพอดีๆ

สรุปแล้ว เป็นปลื้มมากๆ ไว้ถ้ามีโอกาส จะไปหาซื้อสีอื่นๆมาเก็บไว้อีก
SmileySmileySmileySmileySmiley

รูปเต็มๆหน้า Smiley ลิปสีสวยเนอะ อิอิ

จขกท   น่ารักจังค่ะ
วันนี้แอบไปซื้อ คริโอ มาเหมือนกัน
ไม่ค่อยเหนียวเนอะ แต่ก็โอสำหรับราคา
เมย์เบลลีนคราบตลอดเลยแหละ ลองมาสามแท่งสามรุ่น เป็นคราบแถมปากลอกด้วย
เสียดายเงิน งุงิ

แต่เจ้าคริโอะนี่ พรุ่งนี้จะแอบไปสอยมาซะหน่อย
ราคาช่างน่ารักเหลือเกิน

อยากสอย คริโอะ มั่งจัง
เหน หลายกระทู้ว่าดี๊ดี

จขกท น่ารักมากมาย

ลิปเมย์เบลลีนสีสวยมากเลย

กลอสมิสทีนก็สีสวยมาก ทาแล้วเข้ากับ จขกท มากๆค่ะ ^^
น่ารักทั้งสองสีเลย

สวย ๆ ( จขกท )

มีคริโอะเหมือนกันจ้า .. สี 01 กับ 04 เม็ดสีเยอะใช้ได้เลยเนอะ ^^
เมย์เบอลีนก็มี แต่เป็นสี natural ไม่ค่อยทนเลยเนอะคะ

มาเฟิร์มว่าเมย์เบอลีน เป็นคราบจริงจ้า  เราก็มีสีชมพูอ่ะ ทาแล้วดูลอยๆ ไม่สวยเลย  เดี๋ยวนี้เลยหันไปทาพวกสีส้มๆ สีแดง สีนู้ด

แต่เราว่าสีแรกก้อสวยเหมือนกันนะ ชมพูใสๆดี

เพิ่งถอยวอเตอร์ชาย มาเหมือนกัน ที่โลตัส 179.-
สีนู๊ดๆ  ตอนลองก็ลสวยดีอ่ะ  แต่พอซื้อมาทาบนปากแล้ว

เป็นคราบอย่างแรง............
ไม่ประทับเลย
จขกกท ดั้งโด่งอย่าเเรง >< น่ารักๆๆๆๆ

จขกท  น่ารักมั่กค่ะ

ลิปก้อสีสวย

ทำไมใช้เมเบอลีนแล้วเป็นคราบกันทุกคนเลย เราไม่เป็นแฮะ กลับชอบด้วย
ไม่เห็นรูปเรยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น