ทรงผม แบบ Undercut (รีวิวทรงผม ฉบับ remake)

0 20
 อันนี้เป็น เวอร์ชั่น ของเรา ที่เคย รีวิวทรงผมทรงนี้มาสองรอบแล้ว แต่ตอนนี้ ทั้ง เซตให้เป็นทรง เปลี่ยนสีผม ใหม่อีกครั้ง 

ทรงนี้จริงๆแล้วเรียกว่าทรง Undercut คือ จะ โกนผมด้านในออก แล้วปล่อยให้ ผมข้างบนยาวลงมา ถ้านึกว่าออกก็นึกถึงพวก พังค์ ไว้ทรงหัวหนาม

หรือเีรียกว่าทรง โมฮ็อค ก็ได้ คือ เราทำแบบ โมฮ๊อคหน่อยๆ อาจจะไม่ฮาร์ดคอร์เกินไปเพราะต้องไปสมัครงานก็เลยต้องทำแบบ ติดกลิ่น โมฮ็อคก็พอ มาดู รูปที่ เซตผมไว้แล้วกันเลย

ปล จำไม่ได้ว่า คุณหมอพรทิพย์ ก็เคยไว้ทรงแบบนี้ นะ

สังเกตุดูว่าผมข้างๆสั้นมาก เพราะช่างใช้ กรรไกร จิก ซึ่งปกติ เค้าโกนกันเลยทีเดียว ส่วนข้างบนเซตให้ผมตั้งๆ โดยใช้ แว็กซ์ แล้ว ใช้ที่หนีบผมไฟฟ้า ให้ตั้ง ต่อจากนั้นก็ใช้ สเปรย์ จัดทรงฉีด เป็นอันเสร็จ

หันข้าง

หน้าตรงๆ

รูปนี้แถม

undercut แบบ ฮาร์ดๆ ฮิๆ

ผมของคนนี้แหละเราอยากได้แบบนี้ เลยต้องเลี้ยงผมให้ยาวกว่านี้แล้วค่อยไปตัดข้างๆเพิ่ม ชอบมากอ่ะ

ขอบคุณที่รับชมนะจ้ะ ไปเลี้ยงผมก่อนแหละ บายๆ

psykid

psykid

FULL PROFILE