ทรงผม แบบ Undercut (รีวิวทรงผม ฉบับ remake)

อันนี้เป็น เวอร์ชั่น ของเรา ที่เคย รีวิวทรงผมทรงนี้มาสองรอบแล้ว แต่ตอนนี้ ทั้ง เซตให้เป็นทรง เปลี่ยนสีผม ใหม่อีกครั้ง 

ทรงนี้จริงๆแล้วเรียกว่าทรง Undercut คือ จะ โกนผมด้านในออก แล้วปล่อยให้ ผมข้างบนยาวลงมา ถ้านึกว่าออกก็นึกถึงพวก พังค์ ไว้ทรงหัวหนาม

หรือเีรียกว่าทรง โมฮ็อค ก็ได้ คือ เราทำแบบ โมฮ๊อคหน่อยๆ อาจจะไม่ฮาร์ดคอร์เกินไปเพราะต้องไปสมัครงานก็เลยต้องทำแบบ ติดกลิ่น โมฮ็อคก็พอ มาดู รูปที่ เซตผมไว้แล้วกันเลย

ปล จำไม่ได้ว่า คุณหมอพรทิพย์ ก็เคยไว้ทรงแบบนี้ นะ

Image Hosting by imagefra.me
สังเกตุดูว่าผมข้างๆสั้นมาก เพราะช่างใช้ กรรไกร จิก ซึ่งปกติ เค้าโกนกันเลยทีเดียว ส่วนข้างบนเซตให้ผมตั้งๆ โดยใช้ แว็กซ์ แล้ว ใช้ที่หนีบผมไฟฟ้า ให้ตั้ง ต่อจากนั้นก็ใช้ สเปรย์ จัดทรงฉีด เป็นอันเสร็จ

หันข้าง

หน้าตรงๆ

รูปนี้แถม

undercut แบบ ฮาร์ดๆ ฮิๆ

ผมของคนนี้แหละเราอยากได้แบบนี้ เลยต้องเลี้ยงผมให้ยาวกว่านี้แล้วค่อยไปตัดข้างๆเพิ่ม ชอบมากอ่ะ

ขอบคุณที่รับชมนะจ้ะ ไปเลี้ยงผมก่อนแหละ บายๆ

หน้าเหมือนลิงเลยอ่ะ

^
^
^
^
คุณ ค่ะ

คิด ไร ก็ เก็บ ไว้ ใน ใจ

หรือ ไม่ ก็ ไม่ ต้อง ออก ความ เห็น ใดๆ

จะ ดี กว่า น่ะ ค่ะ

กรุณา อย่า มา สร้าง ศัตรู ใน นี้ เลย น่ะ ค่ะ

เนอะ""""""""""
มั่นเข้าใจ  ชนะเลิศค่า ,,,,,,,,,,,,,,,, 

แนวดีอ่ะ !!!

ปล.. เห็นด้วยกับ คห.2 ค่ะ  อย่าสร้างศัตรูเลย ^_^
ปล2.. ปรับปรุงภาษาการพิมพ์ด้วยน่ะค่ะ  เดี๋ยวจะหาว่าอ้อไม่เตือน ^_^ หวังดีค่ะ

เท่ห์มากๆค่า จขกท ตัดทรงนี้ได้แปลว่าเป็นคนมั่นใจสุดๆ

เราว่ารอผมยาวแล้วไปตัดแบบรูปล่างสุดจะเวิร์คมอร์ๆ มั๊กๆ

ทำสีอีกนิด จะสวยมาก

ถึง คห แรก ยังมีคนประเภทนี้อยู่ีอีกหรอเนี่ย

ใครช่วยไปสอนมารยาทสังคมให้เค้าหน่อยสิ

เบื่อจริงๆ คนประเภทนี้ เห็นด้วยกับคห สอง

เราว่าเดี๋ยวมีศัตรูตามมาอีกเพียบ
ดิชั้นเป็นคน ตรงๆ พูดตรงๆ คิดยังไงก็บอกไปแบบนั้น ไม่ได้ สตรอเบอร์ เหมือนหลายๆท่าน  บอกเค้าไปว่าจิงๆแล้วเป็นยังไง อย่าหลอกเค้าเลย

โหววว---

รุน แรง น่ะ ค่ะ เนี่ย

ไม่โกรธหรอกคะ บางคนก็ยังว่าเรา หน้าเหมือน หะ หมา เลย แต่ อยากจะบอกกับ คุณคนนี้ว่า ไม่ทราบว่ามีปมด้อยอะไร รึเปล่า หรือใครเคยทำแบบนี้กับคุณเหรอ ก็แล้วแต่คุณจะคิดยังไง ตัวคุณเองล่ะ เป็นยังไง ส่องกระจกดูตัวเองบ้างรึเปล่า
เอ่อ ใจเยน :)
การพูดตรงๆก็เป็นสิ่งที่ดีคะ แต่การพูดไม่รักษาน้ำใจคนอื่นแบบนี้เค้าเรียกว่าไม่มีมารยาททางสังคมคะ
คนจะสวย สวยที่น้ำใจใช่ใบหน้า ใช่รึเปล่า

เห็นด้วย กะ คห 9 ค่ะ การพูดไม่รักษาน้ำใจคนอื่นไม่มีมารยาททางสังคม

เค้ามารีวิว ทรงผม ไม่ได้มารีวิวหน้า

คนเราทำในสิ่งที่ตัวเองชอบแล้วมีความสุข ไม่เดือนร้อนใคร

ไม่เห็นจะต้องไปเกรงใจใครว่าเค้ามองยังไง ไม่ได้ไปฆ่าใครตาย

หรือไปวิจารณ์คนอื่นเสียๆหายๆ ใช่มั้ย?

เราว่า ทรงนี้ก็เหมาะกับลุคของเค้าดีออก เท่ห์ๆดี

แค่เรามั่นใจ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อย่าได้แคร์สื่อ คร่าาาา
ถามเจ้าของกระทู้ค่า undercut ทำแล้วไว้ผมยาวได้ไม๊อ่ะค่ะ
แบบว่าข้างๆสั้นข้างหลังยาวไรงี้ (งงตัวเอง)

ถึง ค.ห.แรก สรุปว่าคนจะมารีวิวนั่น นู่น นี่ ได้ต้องหน้าตาดีเท่านั้นรึไงไม่ทราบ
ใจแคบนะคะเนี่ย หาว่าสาวจีบันคนอื่น สตอเบอร์รี่อีก นักเลงคีย์บอร์ดจริงๆ
ทรงผมก้อเข้ากะหน้าดีนะ...

ดูเท่ห์ ๆ ดีอ่ะคะ
พอเซตผมแล้วดูเท่ดีค่ะ

มั่นใจมากๆ เลยค่ะ ชอบๆๆ

อย่าไปแคร์คำพูดใครนะคะ
ไม่ชอบเลยอ่ะ....เม้นต์ป่วน

แต่ขออีดนิดนะ  คือ เราก็คิดว่ามันไม่แปลกนะที่จะคอมเมนต์กันได้แบบตรงๆ
มันเป็นสื่อแบบฟรีคอมเมนต์แบบนี้ จะว่าเค้าก็ไม่ได้
มันก็ดีนะเราจะได้รับรู้ในหลายๆแง่มุม

แต่ชอบ  คห 9 ค่ะ  การพูดไม่รักษาน้ำใจคนอื่นไม่มีมารยาททางสังคม

ทรงผม  ดีค่ะ  มั่นสุดๆ

บางอย่างเก็บไว้ในใจก็ได้อ่า คำพูดแบบนี้มันทำร้ายจิตใจคนอื่นเค้า

ถ้าเราโดนว่าแบบนี้มั่งก็โกรธอ่ะค่ะ น้อยใจมั่ง

ทำสีอีกนิดนะคะ เปรี้ยวเลยยยย เชียร์จ้า

คห.1 เป็นอะไรอะคะ ???

จริงคะ
การพูดตรง ๆ เป็นสิ่งที่ดี
แต่

สิ่งที่คุณทำ มันไม่ใช่การพูดตรง ๆ มั่งคะ
ออกแนว จะจิกกัดซะมากกว่า

^^
ไม่มีมารยาท ?
คำนี้ คู่ครวรกับคุณรึเปล่า ? ? ?? ? ?

ปล .

พูดตรงมากเกินไป
ก็อาจจะได้รับผลแบบนี้นะคะ คุณ คห.1

ไม่ชอบคนนิสัยแบบนี้เลยคะ

ชอบมากๆเลยจ้า กัซ ว่าจะตัดอยู่เหมือนกัน
ไปบอกเค้าว่าไงดีอ่ะ

ปล*คห1 ไม่มีมารยาทเอาเลยคะ แอบเข้าไปดู ชอบตั้งกระทู้ประมาณๆจิกๆคนอ่ะ
เหอะๆ นิสัยแย่ เหมือนแกะดำเลยอะ
หน้าเหมือนลิง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น