ครีมย้อมผมของ ดีแคช

พอดีไปซื้อมาแล้วอะค่ะแต่ยังไม่ได้ทำเลย
เคยย้อมมาแล้วรอบนึง ของ ชวาสคอบ เฟรชไลท์ บอนล์ทองแดง
แล้วจะลงอีกรอบเพราะมันไม่ค่อยออกเท่าไหร่
คราวนี้ซื้อของดีแคชมาลองดู สี น้ำตาลประกายทองแดง ออกทอง
อยากรู้ว่า ยี่ห้อนี้เป็นยังไงบ้างคะ ใครที่เคยทำยี่ห้อนี้ก้ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

^^

สีติดดีค่ะ แต่น้ำไม่ชอบกลิ่นตอนสระเสร็จ

มันเหมือนน้องหมาเน่าๆไปตากฝนมาแล้วมานอนที่อับชื้นอ่ะ

สรุป หัวน้องหมาเน่ามา 2 วัน - -*
เราใช้แล้วผมเสียอย่างรุนแรงอะแห้ง แตกปลาย
บำรุงตั้งหลายเดือนกว่าจะกลับมาเหมือนเดิม
รอความเห็นอื่นละกันนะ
แต่เราไม่แนะนำ หวังดีนะ
ของลอรีอัลใช้ดี น้องเราหลังทำสี
ผมดีกว่าก่อนทำสีอีก จริงๆ 
เราเคยใช้ดีแคชรุ่นมาสเตอร์ค่ะ เพื่อนแนะนำ บอกว่าผมไม่เสีย
เราไปซื้อที่ร้านขายอุปกรณ์ทำผม จำได้ว่าถูกค่ะ ไม่ถึงร้อย ใช้ 2 กล่องเพราะผมยาว
ในกล่องมีแค่น้ำยาดีเวลลอปเปอร์กับตัวสีที่เป็นหลอดๆ นะคะ
ทำแล้วผมก็ไม่เสียนะคะ กลิ่นก็ไม่ถึงฉุน พอรับได้ หลังทำ สีติดดีมาก ผมไม่เสีย

หลังจากนั้นก็ซื้อมาทำให้แฟนด้วย แต่เป็นรุ่น intouch มีขายตามห้าง ราคาร้อยกว่าบาท
แต่รุ่นนี้มีทรีทเม้นท์ให้ด้วย ตอนทำมีกลิ่นนิดหน่อย ไม่ถึงกับแรง สีติดดีมาก ผมก็ไม่เสียนะคะ
แฟนเราไว้ผมยาวและเป็นคนหวงผมมาก แต่เค้าก็ไม่บ่นอะไรเลยคะ กลับชอบด้วย
เค้าบอกว่าถูกและดี เดี๋ยวนี้แฟนเราเลยใช้แต่ดีแคชค่ะ 

แต่เมื่อเดือนที่แล้วเราเห็น review ของคุณ fonkan ใช้ lolane aroma
เราเลยซื้อมาลองบ้าง กลิ่นไม่ฉุนเลยค่ะ สีติดดีเหมือนกัน ผมไม่เสีย
แถมในกล่องมีอุปกรณ์ครบครัน ทั้งแปรง ทั้งทรีทเม้นท์และออยล์บำรุง ราคา 199 ( ซื้อที่วัตสัน )
เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจค่ะ เดี๋ยวนี้แบรนด์ไทยพัฒนาแล้วนะคะ 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น