ขออนุญาตลบกระทู้นะคะ

ขออนุญาตลบกระทู้นะคะ
ล่องเรือดูหิ่งห้อย ที่อัมพวา จะไกลไปมั้ยคะ..แต่ไม่น่าจะไกลน๊า

หรือ เกาะเกร็ด ตรงปากเกร็ดก้อได้ค่ะ บรรยากาศ ก้อโอเคอยู่
บรรยากาศดีนะคะที่ปากเกร็ดน่ะ 

ลองตรวจสอบดูนะคะ
ลองพาไป ทะเลใกล้ๆ ไปนั่งตากลมเย็น ดีไหมคะ แต่ถ้ากลัวว่าคนจะเยอะรถติด ก็ไปทานอาหารกันสักมื้อเอาแถบชานเมือง หรือไม่ก็จัดปาร์ตี้กันเองที่บ้าน ซื้ออาหารมาทำกินกันเองสนุกดีนะคะ

ล่องเรือเที่ยวเกาะเกร็ดเลยค่ะ ธรรมชาติ ไม่ต้องค้างคืนด้วย ไม่งั้นก็เกาะเสม็ด

กลางวันเที่ยวเกาะเกร็ด กินข้าว กินขนม ล่องเรือชมคลอง

ตอนเย็นไปเที่ยวสวนรถไฟ ปูเสื่อปิคนิค นั่งคุยกันสบายๆ?

ตกค่ำก็ไปทานข้าวร้านอาหารดีๆ สักร้าน?แล้วค่อยกลับบ้าน

ประหยัด ธรรมชาติ แล้วก็อยู่ในกรุงเทพด้วยค่า
ถ้าไปเที่ยวเสร็จแล้ว อยากลองค้างซัก1คืนไม๊อ่ะค่ะ แนะนำ13 เหรียญรีสอร์ท เลียบทางด่วนรามอินทราเลยค่า เราเคยไปมาแล้ว บรรยากาศโอเค เพราะส่วนที่พักจะอยู่ด้านหลัง ล้อมรอบไปด้วยต้นไม้มากมาย เหมือนอยู่ตจว.ค่า และสั่งอาหารใน 13 เหรียญมารับประทานบนห้องได้เลยค่า สะดวกสบายไม่แพงค่า ตอน2ปีที่แล้วเพื่อนเรามาจากตจว.มาพักที่นี่คืนละ 600 บาทเองค่า
ขอบคุณ คุณdidy ,katesuda , darlingboy , ลิงกังน้อย ,นะโอ , POM-POM  มากๆนะคะ เดี๋ยวจะลองเอาความเห็นเข้าที่ประชุมว่าไปเที่ยวเกาะเกร็ดตามที่ทุกคนแนะนำดีมั้ยนะคะ
ถ้าได้ไปกัน คงจะมีความสุขน่าดู จะได้ไปพักผ่อนพร้อมหน้าพร้อมตาแล้ว

ยังไงปีใหม่นี้ก็ขอให้มีความสุขกันทั่วหน้านะคะ

ลองมาเที่ยวพุทธมณฑลมั๊ยละคะ

ชานเมืองเอง

บรรยากาศดีมาก ๆ สงบสุด ๆ

แถมได้ไหวพระขอพรด้วย (อ้อ ไม่แนะนำวันที่ 1 นะคะ คนไปใส่บาตรเยอะ ไหว้พระก็เยอะ)

ดูบรรยากาศ เผื่อตัดสินใจได้ที่นี่เลยค่ะ
http://sweetalice.exteen.com/20071007/entry

มีที่ให้นั่งปูเสื่อปิคนิคนั่งกินข้าวชิว ๆ นั่งเล่นนอนเล่นรับลมสบาย ๆ

พอตกเย็น ก็ย้อนกลับมาถนนอุทยาน หาร้านอาหารบรรยากาศดี ๆ กิน มีหลายร้านเลย อย่าง บ้านน้ำเคียงดินเนี่ย บรรยากาศดีมาก ๆ อาหารก็มีหลากหลายสไตล์เลย (ตั้งแต่อีสาน ยังฝรั่งเศส)

จะมาชวนไปทานอาหารเย็นที่ร้าน Bangkok Seaview ค่ะ
อยู่ตรงบางขุนเทียนชายทะเล 

ไปถึงสุดทางแล้วต้องนั่งเรือต่อเข้าไป ตอนนั่งเรือบรรยากาศดีมากค่ะ ผ่านป่าโกงกางชอุ่มๆ ส่วนอาหารก้สดมั่กๆ บรรยากาศดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น