Review คอนแทคเลนส์ DUNA - วิวัฒนาการ ก่อน-หลัง ดัดฟัน

0 24
วันนี้ไปทานหมูกระทะกับเพื่อนสมัยมัธยมคะ แล้วมีเพื่อนทักว่าหน้าเปลี่ยนไป
ก็เลยแอบไปดูรูปสมัยเก่าๆ
ดูแล้ว เอิ่ม คิดถูกจริงๆ ที่ดัดฟัน ฮ่าๆ

เมื่อก่อนหน้าบานมาก ><

แล้วก็อ้วนกว่าตอนนี้ ดำกว่าตอนนี้ แต่งหน้าก็ไม่เป็น ยังเด็กนิเนอะ ฮ่า
ตอนแรกไม่คิดว่าตัวเองเปลี่ยนไปมาก
แต่พอดูรูป ก็เหมือนค่อยๆเปลี่ยนเรื่อยๆ
มีวิวัฒนาการทรงผมมาให้ดูด้วย แต่ผมไม่ค่อยเปลี่ยนเยอะเท่าไร ^^

นี้รูปสมัยยังไม่ดัดฟัน ตอนเพิ่งจบม.6คะ ผมยาวสไลด์ข้างๆ

ต่อมาตอนปี 1

ที่เห็นๆขาวนี้เพราะกล้องดีเกิน ซะขาวเวอร์

เริ่มดัดฟันแรกๆ

อันนี้รู้สึกจะเป็นตอนปี 2

มีแอบไปตัดผมหน้าม้า ตอนเค้าฮิตๆกัน แฟนบอกคิดผิดนะ T_T

ก็เลยกลับมาเป็นปาดข้างเหมือนเดิม

แล้วก็ไปตัดผมช่วงหน้าร้อน สั้นขึ้นมานิดหน่อย

รูปนี้ ณ ปัจจุบันคะ

ส่วนนี้รูปวันนี้เลย ใส่คอนแทคเลนส์ขอ' DUNA สี Hazel คะ
เพื่อนบอกแอบเหมือนงูเหลือมเลยนะ ฮ่าๆๆ

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะ 14.0 นะคะ เป็นรายเดือน

เดี๊ยวว่าจะเปลี่ยนไปใส่ของยี่ห้ออื่นแล้ว แต่คงสีน้ำตาลเหมือนเดิม

ใส่ง่ายตั้งทรงง่าย สบายตาคะ แอบใส่มาเกินเดือนมาสักพักแล้ว ตาก็ยังไม่แห้งเลยคะ

เคยเห็นหลายกระทู้ตั้งว่าดัดฟันแล้วหน้าเล็กลงจริงมั้ย
จากประสบการณืตัวเอง พบว่า
หน้าเล็กลง ดูคางเรียวขึ้น
คงเพราะเมย์ถอนฟันเยอะด้วยอ่ะคะ 4 ซี่
แล้วก็แอบมีดั้งขึ้นนิดนึง นิดนึงจริงๆ
ตอนนี้เลยอยากทำจมูกมากๆ อยากมีดั้งเป็นของตัวเองบ้าง
เพื่อนชอบล้อว่า เวลานอนตาจะไหลรวมกัน หือๆ
แต่ไม่รู้ว่าทำกะหมอคนไหนดี
ถ้าใครรู้จักที่ดีๆ แนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

maiizz

maiizz

อาชีพหลักขายของ
อาชีพรองจับเห็บ นะจ๊ะ

FULL PROFILE